Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Em Bình định mồi mùa 3 sắp xong lông .
Em Huế 1năm rưỡi lồng chưa rớt lông lần nào ,bộ lông hơn 1 năm rồi mà vẫn mướt mát .
Các bác xem giùm em con cm Huế là chim vùng nào vậy . E mù tịt
<iframe width="853" height="480" src="//www.youtube.com/embed/I3aEPEOclDI?rel=0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi ý bạn hỏi như "rứa là răng?"

Ý bạn muốn hỏi em Huế là ở vùng nào của Huế?
Ôi hiện nay... có một số fans vẫn chưa có thể phân biệt được chim Huế gốc hay là nhái Huế...chớ đừng nói chi nghe mà biết được vùng nào ở Huế thì chỉ có: "các cụ ở Huế... nuôi chim Huế... đánh bẫy chơi rành giữ nhiều chim các vùng chơi lâu thôi."
Chớ dân ngoại Huế thì nghe biết là chim vùng Huế là hay lắm rồi.

2 con trên thì rõ ràng em bên lồng vuông chơi khá bởi chiến tốt trong khi chiến vẫn ra giọng... anh lồng tròn cứ việc allez húp thôi.... nhưng sao có cái giọng ve ve ngộ thật. Âm giọng của em lồng vuông thì đúng là đang đi tổng giọng đơn giản cơ bản của dòng chim Huế còn vùng thì ôi chịu!

thân mến,

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình rất thích giọng đổ của em huế , các bác xem đoạn 2p9giây em nó đổ giọng , ko biết giọng chuông hay giọng chim vùng nào của huế nhỉ . Nghe rất vang ,ngân .. nghe sướng tê người :a20:

hoan1988

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao bạn lại kè cho chim đá nhau lâu thế.nếu muốn kích chim thì cho làm 2,3 mỏ rồi đem ra cho nó đấu chứ.nhưng mình khuyên bạn đừng kè chim nhiều như vậy.cứ vậy hoài mai mốt con chim chơi hay bu lồng lắm,mà bu lồng là 1 tật xấu ko nên tập cho chúng nó.còn giọng chim này thì chắc là ở miền trung rồi nhưng mình ko biết vùng nào,với lại chắc tại e nó lo bu đá quá chưa đỗ hết giọng ra nên củng khó đoán.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom