Guest viewing is limited

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các anh,

Chào Mào của mình 2 mùa nuôi trừ má trắng lên. Nhìn chim củng rất căng, thảy cục đá bay ngang là né két, ket ngay. Nhưng mình đem bẩy mới dính 1 con mà hôm nay về nhà nó bị nhát hẳn ra, ít kêu nữa. Nó có vẽ sợ cả chủ của nó nữa. Tronf trường hợp này các bác chỉ giúp mình phải làm sao. Con chim này còn có thể đi bẩy được không?
Thanks

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Chào mào bẩy

bẫy tốt chứ lị. dính chim 1 là em nó còn non kinh nghiệp sợ chim trời, 2 là em nó bị lụp nó sụp nên giật mình. nói chung là giờ bác cứ nhốt trong lụp rùi cài lụp vô thỉnh thoảng lấy tay hay que chọc cho lụp nó sụp vài phát trong ngày. cứ thế tập vài ngày cho em nó quen rùi tiếp tục chiến đấu. cm thì ko bể được...........................

nguoimechim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chào bạn, bạn bẫy được chim má đỏ hay chim má trắng. Nếu là chim má trắng thì có khả năng như bạn alias nói. Còn nếu bạn bẫy phải chim má đỏ có khả năng chim bạn bị chim già rừng hù cho hoảng sợ. Theo kinh nghiệm của mình chim đã căng lửa nếu đánh được chim thì chú chim càng căng lửa hơn đó bạn. Theo kinh nghiệm của những cao thủ họ thường nuôi chim bổi lên thành mồi chứ ít khi nuôi chim má trắng lên bạn ah. Bạn cho trùm áo lồng chăm sóc kĩ hơn tí thử xem.

AromA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Do chim bạn mới nuôi má trắng lên mồi nên trong lần bẩy đầu thấy chim trời bị mắc bẩy nhãy và kêu nên hoảng.
Bạn cứ để chim trông lồng bẩy và trùm lồng chừng 1 tuần cho bớt hoảng,từ từ em nó sẽ quen thôi.

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Càm ơn các anh em,

Hiện giờ chim này mình đã cho lại vào lồng rồi, mình định vài hôm nửa cho chú sung lên lại cho vào lụp xem sao. Hôm nay thấy chú ấy có vẽ dạn lại rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom