Guest viewing is limited

ncbinh2001

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác! Chuyện nó là như thế này các bác ạ. Trước nhà mình có một cay hoa Ngọc Lan rất cao to. Thường là những người nuôi chim thì ít nhất cũng một vài ba lần bị xẩy chim (rất nhiều lý do) Mình cũng vậy. Mỗi khi chú chim CM của mình hoặc của họ bị xẩy thì hay bay về đậu trên cây hoa nhà mình. Nhưng oái oăm thay hùng cứ trên cây đó có một cặp chim Chúc Quạch (tên gọi chính xác thì mình ko rõ lắm) cứ hễ thấy chim lạ bay đến là nó liền tấn công, và đuổi đánh rất nhiều lần như vậy làm mình mất nhiều cơ hội thu phục và đánh bắt lại các em CM. Vậy các bác nào có kế sách gì hay thì chỉ hộ mình. Xin cam ơn.
Chào các Bác.

xuankhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn cứ xách cái ná ra cho nó một phát nếu không trúng cũng không sao hù doạ nó chơi đảm bảo vài lần nó bỏ cây nhà bạn nó đi liền ah.
Không thì muốn cho chắc ăn, bạn đem con Chào Mào nhà ra bẫy nhớ bỏ nhiều trái cây tươi vào thì chú quạch sẽ nhảy vào thôi ah.
Chúc bạn mau sớm bẫy được chú quạch làm mồi nhấm rượu nha.ihhihi

ncbinh2001

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm. Mình mà hạ đwowcj chú này thì sẻ nướng muối, ớt, xả, và lá chanh. Mời bạn cùng nhắm rượu.

quankt82

Thành viên tích cực
SVC$
0
bó tay.com.bạn cứ bẩy=Chào Mào nó wen đá sẽ dính ngay thôi

nguoi-nghien-CM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm. Mình mà hạ đwowcj chú này thì sẻ nướng muối, ớt, xả, và lá chanh. Mời bạn cùng nhắm rượu.
ôi trời anh làm như vậy là đi ngược với diễn đàn rồi . Chừ có ai nướng chim CM của anh tức ko, chim trời cũng như con người thôi hắn ở đó như nhà mình kẻ lạ tới thì tất nhiên phải tấn công thôi.

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Đây đang là nơi cư trú của hai em chúc quạch, khách lạ không mời mà đến dĩ nhiên chủ nhà phải tìm cách đuổi đi...bạn thử dùng cách thương lượng bằng chính khách chim sáo xem hai người chủ kia tỏ thái độ ra sao, thiện chí không...nếu không được bạn mang catset ra bật volum thật to hướng lên cây để âm thanh kia hù doạ ( chỉ bật khi chủ đang ở nhà thôi nhá ), ức chế mà chủ phải bán nhà đi nơi khá sống:a09:

Bồ Bàn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a04:cụ ThắngBuGi nói thật tức cười quá:a04::a04:
nếu bạn bẫy được em đó thì mình khuyên bạn đem nó ra nhổ vài cộng lông rùi thả cho nó bay đi thôi..bẫy nó dính vài lần là nó sợ CM mồi của bạn luôn:a37:không dám cắn giống CM nữa :a43::a43::a43:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn các bạn cho ý kiến tốt cũng nhưa chưa có tính cách "yêu chim cho lắm"

Thật sự mà nói ta mê con CM nhưng đối với bà con CM lại bực là không phải.

Với chóc hoạch mà đá rượt vậy chỉ cần dùng đại con bổi treo vào cũng dính, mà dính rồi tuỳ người.
Người có lòng thì nhổ vài cọng lông thả thì chim sẽ sợ mà đi, người chỉ biết phần mình thì chắc em nó lên giàn hoả quá.

Mình nuôi CM mà ai nướng CM thì lại không vui, thế nhưng chóc hoạch cũng có một số người nuôi và quý thế họ có vui không?

PS: hihi các bài nướng chim ăn chim, thiết nghĩ không phù hợp trong mục trao đổi kinh nghiệm nuôi chim.

toiyeuchimcanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ko thì tui bảo ban làm 1 cái súng cao su bắn cho nó vài phát là nó sợ thôi mà.
Hi vọng sẽ thanh cong:a21::a21::a21:

dungpro83hd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói đến xạ thủ là em là em ko mấy ấn tượng rồi.năm ngoái gần nhà em có một đàn CM khoảng 100 con.hàng ngày nghe hót ríu rít cả một khu vườn.vậy mà sau một buổi chủ nhật vắng nhà là ko thấy tiếng chim nào hết lên thấy hơi là lạ.một lúc sau vác xe đi mua bao thuốc thì trên đường gặp 3 xạ thủ với 1 khẩu 9kg.em đỗ lại thì thấy trong túi của họ có 22em CM và mấy em Sáo Đá.nhìn mấy em CM vẫn chưa thay lông ở đẫu xong mà xót.Em nghĩ mấy ông nuôi chim thì bao giờ cũng ghét mấy ông đi bắn chim.:a09:

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...tôi luôn phản đối những kẻ dùng súng bắn chim Chào Mào...con chim đẹp và hay mà bị mất mạng...do những kẻ đi săn độc ác...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom