Guest viewing is limited

Thanh_hung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mún mua e huýt cô mà ra tiệm thấy e nà0 cũng zống nhau đuôi hơi đen đen ngực thì k vàng lắm.mình dòm w0àj mà k pít c0n nà0 trống c0n nà0 mái.mình chỉ thấy ở gần đuôi có chóp lông màu trắng mà đuôi thì k có đen.cho mình hỏi chim mái có chùm lông trắng ở đuôi k.và làm sao pjt đc chim chuyền với chim mái vì chim chuyềm có màu zống chim mái mà đúg k mấy pro.chim già thì mình pít rồi.mong mấy pro có kinh nghiệm chỉ giúp.thank

thickduthu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu bạn muốn chắc chắn chim mình chọn là trống thì nên lựa những con có lông đuôi màu đen, cầm ra thấy đuôi nó có 1 vài cọng màu đen là oke rồi. đừng lầm lẫn màu xanh đen và màu đen nhé bạn. Nếu chọn được thì post hình em nó lên cho anh em xem có phải ko.

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mún mua e huýt cô mà ra tiệm thấy e nà0 cũng zống nhau đuôi hơi đen đen ngực thì k vàng lắm.mình dòm w0àj mà k pít c0n nà0 trống c0n nà0 mái.mình chỉ thấy ở gần đuôi có chóp lông màu trắng mà đuôi thì k có đen.cho mình hỏi chim mái có chùm lông trắng ở đuôi k.và làm sao pjt đc chim chuyền với chim mái vì chim chuyềm có màu zống chim mái mà đúg k mấy pro.chim già thì mình pít rồi.mong mấy pro có kinh nghiệm chỉ giúp.thank
rất dễ thui bạn ah bạn cứ lựa con nào bựn con dài thon là chát trống còn nếu nhỏ con thì đầu mình cân sứng thon liền lạt chim là trống còn con mái thì tục nục đầu nhỏ xíu nhìn rất rỏ cứ lựa như mình nói là chất 80% là trống với lại chim huýt cô ít ai dùng mái lắm mà mái thì ít đá hơn trống j mùa nay là mùa chim đẻ chuc bạn có 1 chu81 chim đẹp

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
Ðề: Cần giúp đỡ về cách phân biệt huýt cô trống mái

chim chuyền thì giữa ngực có 1 sọc màu vàng đậm từ cầm tới giữa bụng.chim mái thì có màu xanh hoặc vàng nhạt.ra tiệm bạn nên lựa con nào đuôi đen hoặc xem con nào có màu vàng đậm ở ngực thì bắt.

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim chuyền khó pít trống mái lắm..nếu có đều kiện thì a nên đi theo nhửng nguời pảy chim mà mua laị chim chuyền..vì chim chuyền trống, chuyền maí ,bổi mái gần gjống như nhau..đi theo người ta thì nghe hót pít trống maí đc....
A ở củ chi là ở xã nào vậy?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom