Guest viewing is limited

mrphamno1

Thành viên mới
SVC$
0
Xin chào tất cả các anh em trên SCV hôm nay em mới tham gia diễn đàn và có xem bài viết của anh em về cách làm lồng chim nhưng vẫn chưa biết cách làm cái thanh kéo nan lồng, và cách đục lỗ kéo nan. Các anh em biết cách làm chỉ rõ cho em nhé. Thanks All.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chào tất cả các anh em trên SCV hôm nay em mới tham gia diễn đàn và có xem bài viết của anh em về cách làm lồng chim nhưng vẫn chưa biết cách làm cái thanh kéo nan lồng, và cách đục lỗ kéo nan. Các anh em biết cách làm chỉ rõ cho em nhé. Thanks All.
ý bạn là gì mình không hiểu !

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn cũng dễ làm thôi mà bạn chỉ cần đi im 1 miếng thép mỏng nhưng cứng vào nhá hoặc là bạn lấy 1 con dao đang dùng ở nhà đó bằng inox cũng được nhưng mà bằng thép thì nó bén hơn . Bạn mang ra cửa hàng cơ kim khí ấy bảo người ta khoan cho ở đấy thì mũi khoan nào cũng có bạn chỉ việc bảo họ là họ làm ngay mà nhưng mà khoan thì nên khoan 2 lỗ có kíck cỡ giống nhau tiện khi hỏng bên này ta con bên kia . Có gì không hợp lí mong anh em bỏ qua. Thân.

mrphamno1

Thành viên mới
SVC$
0
Cám ơn bác bác đã giúp em. Em sẽ về thực hiện ngay như lời bác nói.Thanks All

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

ý bạn là gì mình không hiểu !
sorry quên trả lời bác. Ý em là em muốn mọi người chỉ giúp cách làm cái lỗ kéo nan như thế nào ấy mà.

HIÉU977

Thành viên mới
SVC$
0
bạn mua một cái cưa tay và ra tiệm cơ khí đục lỗ.nên đục nhiều lỗ từ to đến nhỏ thế là xong:a20::a20:

HIÉU977

Thành viên mới
SVC$
0
có bác nào biết cách khảm xà cừ trên lồng chim không bày em vài chiêu với.cảm ơn nhiều.

Huy_TM

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách làm vật dụng để kéo nan lồng tre , BÁc tìm cái lưỡi cưa cũ vì thép cứng và tốt ra hàng cơ khí bảo ngừoi ta khoan cho 2 hàng lỗ mỗi hàng 4-5 lỗ . Kích thước từ to đến nhỏ . Làm nan Chào Mào thì lỗ 2.5mm>2mm> 1.8mm>1.5mm. Lỗ lồng khuyên thì nhỏ hơn nữa tùy bác. Sau đó bác đóng một cái giá để đất kẹp lưỡi cưa mà phàn mặt lưỡi ốp vào người , giá hình chữ L phần dài để xuống đất khi làm thì ngồi lên nó còn phần kia cao khoảng 30cm để kẹp lưỡi cưa. Phần ngồi lên dài khoảng 70cm để khi kéo bác ngồi lên rồi kéo nan . Kéo từ lỗ to đến lỗ nhỏ .
Còn khảm xà cừ thì bác xuống các làng nghề ờ Hà Tây - hn đặt làm .
Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom