Guest viewing is limited

pjduc_tk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thấy mấy bác làm lồng đẹp quá cũng đua đòi làm theo

---------- Post added at 01:19 PM ---------- Previous post was at 01:18 PM ----------

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
khéo tay quá, lồng đẹp đấy bạn, sao không đánh vecni & dầu bóng luôn

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng bác đã tự tay làm được chiếc lồng. Lồng đầu tay như vậy là ổn lắm rồi bác à.
Góp ý với bác một chút nha bác: Xương lồng bác làm mảnh hơn chút và nan làm thữ ra chút nữa nhìn chiếc lồng sẽ thanh hơn, nhìn con chim không bị bí lồng. Về cửa bác nên để thấp bằng 1/2 cửa hiện tại, khi sang lồng chim sẽ dễ dàng hơn.
Vài góp í nhỏ với bác, chúc bác sẽ có thêm những chiếc khác nha.

pjduc_tk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phải công nhận làm rồi thấy cái độ khó của nó.nhưng nếu kiên trì thì sẽ làm đc hết. thế mới biết người ta làm lồng bán đắt cũng đúng mất nhiêu thời gian quá mình lam mất 3 ngày hihi. mình đang đi kiếm tre để làm lại cái lồng khác như bác Trân ngoạn. ko biết có làm nổi không nữa. mình cũng đang định sit PU . tiện đây có ai biết nên sơn gì đẹp thì chỉ mình luôn với tại vì mình nghe nói PU sau này tróc ra nhìn ghê lắm mà lại khó xả đi nưa

Chỉnh sửa lần cuối:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chiếc lồng đẹp đó bác! Chúc mừng bác với sản phẩm đầu tay! Theo em nếu bác làm chiếc nữa thì khung lồng nên làm mảnh thôi! Nhìn khung chiếc này to quá bác ah! Chúc bác ngày 1 lên tay và tự làm cho mình những chiếc lồng thật đẹp!

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác cũng kheo tay thật, nhưng mà nan hơi dày làm cho lồng ko thoáng cho lắm..

pjduc_tk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vì em không khoan cho chuẩn được nên em sợ là khoan thưa ra thì chim sẽ chui mất.nên em phải khoan 1,5cm đó. cái sau sẽ cố gáng làm mảnh hơn nữa.cái này la 1*1 đó.cảm ơn mọi người đã góp ý

anhpleiku

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh mới xem qua lồng em làm, đẹp đấy. Tò mò muốn làm thử một cái xem thế nào. Em cho anh hỏi nan tre em mua hay em tự vót vậy? Các mối nối L em dùng keo dán lại, sau đó khoan lỗ rồi chêm mộng, dán keo phải không?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom