romeo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hiện nay nhà em đang sở hữu 3 chú sâu đỏ 2 trống 1 mái trong đó có 1 em trống mất lửa giờ phải làm sao đây .

romeo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
và sâu đây là hình của mấy em nó .
Đầu tiên là em mái .

[/IMG]
[/IMG]

romeo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
#2 em này thì rất dạn người nhưng rất tiếc 1 cái là hình như em nó bị mất lửa không hót gì cả .

[/IMG]
[/IMG]

[/IMG]

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chim bị mất lửa có thể do khẩu vị thức ăn đột nhiên bị thay đổi ,thời kì chim thay lông,hoặc do bị một con khác hay hơn đè em nó xuống.
bạn nên chăm sóc tốt hơn bằng cách giữ nguyên khẩu phần ăn như cũ,cho chim đi dợt với những em yếu hơn hoặc bằng nó.thân

SVC$
0
Chim trống của bạn hình dáng đều đẹp từ đầu tới đuôi chim cũng đã có mùa ít nhất là 2 mùa chim yếu lửa có thể là do đi đánh bị bề chim hoặc do chăm sóc không kỹ ( nói vậy có gì không đúng bạn đừng giận ) ! bạn nên bắt đầu cho chú này phơi nắng sáng từ 8h đến 10h và dùng cào cào non mỗi ngày sâu tươi bạn chỉ cho mỗi ngày nửa cóng thôi ! chủ yếu là cám bạn nên dùng 1 ít sâu khô trộn với cám cho dùng trong 1 tuần thể xem thử chim của bạn có tiến triển gì không ! Thân !!!

romeo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: cách làm cho sâu đầu đỏ mau căng lửa
<HR style="COLOR: #d1d1e1; BACKGROUND-COLOR: #d1d1e1" SIZE=1>Thank anh Đất Bạch nha con chim trống #1 nó chơi căng lắm còn con thứ 2 thì không biết sao nửa . bữa em cho 2 con kè thì con thứ 2 nó không chơi nhảy và kêu những tiếng kỳ lắm . em nghi là chắc nó sợ con #1 quá giờ phải làm sao đây .

romeo123

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay chủ nhật ngày 12 tháng 4 năm 2009 vào lúc 12h em mới tuyển về được 1 chú sâu đầu đỏ nữa , nhìn thì thấy em này dài đòn lắm nhưng không biết chơi có căng không .Để hôm nào rãnh sẽ úp hình lên cho anh em nhận xét.

anh-love-em

Thành viên mới
SVC$
0
ae. ơi chỉ mình cách làm chim dạn người đi, chim của mình cứ gặp người là nó nhảy lung tung hà
:a06:

Bạn cần viết bài có dấu tiếng Việt rõ ràng.
Và hỏi đúng mục!

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
muốn chim dạn người thì quá dể thôi anh ạ !!!!!!!!!!!! cứ cho chim ăn uống ngủ nghê bình thường lúc tắm nắng thì đễ ở chỗ đông người đi là tư từ chim sẽ dạn thôi chim mình củng còn nhát chưa có thời gian để chăm sóc lúc đói bụng em nó kêu chí choé như huýt chù húyt , huýt chù huýt .......... vâng cứ để cho bình thường cho em nó tông thoải mái đi ko sao đâu !!!!!!!!!
CÓ AI CHO EM HỎI CÁCH LÀM CHIM MAU CĂNG LỬA ĐI ( SÂU ĐẦU ĐỎ ĐÓ MÀ ) CHỈ MAU MAU NHA CHIM EM ĐANG CÓ LỬA CHÚT ÍT MONG CÁC ANH M CÔ BÁC ANH CHỊ TRONG HỘI CHỈ CHO EM ÚT NHÉ !!!!!!!!! CHIM CỦA EM HÓT RA TIẾNG DẠN RỒI Ạ!!! CHỈ CHO EM
MONG CÁC BÁC CHỈ CHO EM MAU ĐỂ EM TRỊ CON CHIM CỦA ÔNG CHỦ BÁN CHIM NHÉ !!!!
THANK !!!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Kang Kăng

Thành viên mới
SVC$
0
muốn chim dạn người thì quá dể thôi anh ạ !!!!!!!!!!!! cứ cho chim ăn uống ngủ nghê bình thường lúc tắm nắng thì đễ ở chỗ đông người đi là tư từ chim sẽ dạn thôi chim mình củng còn nhát chưa có thời gian để chăm sóc lúc đói bụng em nó kêu chí choé như huýt chù húyt , huýt chù huýt .......... vâng cứ để cho bình thường cho em nó tông thoải mái đi ko sao đâu !!!!!!!!!
CÓ AI CHO EM HỎI CÁCH LÀM CHIM MAU CĂNG LỬA ĐI ( SÂU ĐẦU ĐỎ ĐÓ MÀ ) CHỈ MAU MAU NHA CHIM EM ĐANG CÓ LỬA CHÚT ÍT MONG CÁC ANH M CÔ BÁC ANH CHỊ TRONG HỘI CHỈ CHO EM ÚT NHÉ !!!!!!!!! CHIM CỦA EM HÓT RA TIẾNG DẠN RỒI Ạ!!! CHỈ CHO EM
MONG CÁC BÁC CHỈ CHO EM MAU ĐỂ EM TRỊ CON CHIM CỦA ÔNG CHỦ BÁN CHIM NHÉ !!!!
THANK !!!!!
Nắng sâu cào cào tuần lễ nữa tháng nó chơi như cái máy chứ gì

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom