đức hậu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có chút kinh nghiệm chọn khuyên mộc líu ngay mún chie sẻ với anh em là cho khay nước vào lồng chim mộc trong trại tập chung để ý con nào tắm ko ướt lông là con chim căng lửa thì bắt ra là líu ngay

Ngọc_Quyên

Thành viên tích cực
SVC$
0
chính xác ko đó đức_hậu ^^! ? để tí nữa tui ra tịm làm thử cái, ko líu thì ông phải cám ơn trả lại tui nha :D

dacuoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihihihi... vụ này mới àh nha chắc thử nghiệm xem sao.

cucgachpti

Thành viên tích cực
SVC$
0
nó nhảy như điên làm sao líu được chứ. với lại ai cho bỏ nước và lồng chim mộc của người ta chứ,

Hải dế

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cách của hậu hơi bị được mỗi tội chưa bắt được khổ chủ chưa bắt được con nào he he. Mình bắt cho hậu một con tắm toàn ướt hết có hai ngày líu như điên tuy kô hay lắm vì điên mà kha kha. Thôi đừng ham líu ngay chẳng qua lửa trời còn thì nó líu. Các đồng chí cố gắng chọn con nào như diễn đàn có nhiều bài rồi đấy rồi nuôi với mồi ổn định con chim lên dần bền chim tha hồ chơi. chúc các bác thàng công
Nuôi khuyên phải ổn định kiên trì đừng nóng vội

đức hậu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nó nhảy như điên làm sao líu được chứ. với lại ai cho bỏ nước và lồng chim mộc của người ta chứ,

he^^^^ chim nó nhảy thì kệ nó nhảy bác cứ nhốt riêng treo cao là líu mà với cả bác cho khay nước vào lồng của họ cho chúng tắm người ta còn cảm ơn bác chứ làm j có chuyện không cho :a04:

h04u28y

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đức hậu nói cũng có lý đó. Các bạn để ý sẽ thấy khi chú Khuyên căng lửa cũng là lúc chú ta tắm không ướt lông. (Thật ra là có ướt nhưng thời gian khô lông nhanh hơn các con khác rất nhiều)

leducthangls

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng nghe nhiều người chơi nói vậy,nhưng chưa thử.nếu đúng như vậy thì hay quá,ko phải mất công tìm chọn nữa thanks.

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Các bạn chọn chim mộc muốn biết con đó có đang căng hay ko và về nuôi có thể líu ngay như bạn đức hậu đưa ra cách đánh giá con chim mộc nhìn qua mầu lông . CM xin bổ xung thêm một cách đánh giá nữa để các bạn có thể nhận biết đó là bằng tiếng kêu . Để nhận biết con chim đó có đang căng hay ko các bạn để ý tới tiếng gọi của nó có đanh , to , gắt ko và có gọi nhiều luôn mồm ko . Nếu con chim đó kêu to , đanh ,gắt tức là nó đang căng các bạn nuôi với một chế độ phù hợp ổn định treo cao thì con chim mộc có thể líu ngay . Nhưng để đánh giá hết đc độ căng và tiếng líu thì còn cần con chim có mùa nữa . Để nhận biểt độ căng còn có một số đặc điểm nữa để đánh giá dựa theo kinh nghiệm vd đang là thời điểm của mùa thay lông hay là mùa xuống lông nữa của từng con khuyên khác nhau nữa vấn đề này cần có kinh nghiệm để nhận biết . Chúc các bạn thành công

Leo25788

"Đơn Độc Một Mình"
SVC$
0
chim nhà em nó hót gió rồi làm sao để cho nó líu đây các bác giúp em với

chimvk

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách đó cũng đuợc nhưng bạn phải có loại cám tốt, vì những con chim như vậy đang căng lữa ngoài rừng nên dễ líu mà ,nhưng nếu bạn không có cám tốt thì không giữ lữa đễ con chim líu lâu ngày đuợc. không cần phải để chậu nuớc vào đâu, bạn lựa con chim sắc lông cũ, muốn thay lông đó.!!!!!!!!!!!

Đoàn_MinhHP

Thành viên mới
SVC$
0
Chào bạn đức hậu, mình là dân chơi khuyên nhưng bắt chim ở lồng tập trung như bạn nói thì không có cơ sở nào cả bạn ah. Chọn chim ta chọn tướng mạo con chim đã còn bộ lông nhìn biết hót thì không ppair bạn ơi. Kinh nghiệm như vậy khó chấp nhận lắm, mình ở hp chưa bao giờ thấy bạn có chú chim khuyên nào mang ra hội líu tốt cả

A

accountptt

Guest
có chút kinh nghiệm chọn khuyên mộc líu ngay mún chie sẻ với anh em là cho khay nước vào lồng chim mộc trong trại tập chung để ý con nào tắm ko ướt lông là con chim căng lửa thì bắt ra là líu ngay

Sao mà cho tắm đc.
Về là tiệm chim tách lồng cho từng em ở riêng. Cách này khó thực hiện.
Anh em còn cách nào khác ko?

tamtubattu

Thành viên mới
SVC$
0
các bác có nhieu kinh nghiẹm quá ah.nhung em thấy bon khuyên này ngu lắm ko ăn thua j đâu.tốt nhất là bãy cả đàn xong rùi tha hồ mà chọn ah

longlatrobe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bổi mà về nhà hót ngay thì đúng là chịu bác đấy, xin thưa với bác là nhiều e khuyên ở ngoài thiên nhiên líu ầm ầm nhưng về nhà lại câm tịt vì phải làm quen với một môi trường mới- sợ hãi- hoảng loạn thì sao líu dc hả bác, muốn chim líu cần phải kiên trì trong một thời gian dài

HoàngHà

"Vạn Sự Khởi Đầu Nan"
SVC$
0
chim bổi mà về nhà hót ngay thì đúng là chịu bác đấy, xin thưa với bác là nhiều e khuyên ở ngoài thiên nhiên líu ầm ầm nhưng về nhà lại câm tịt vì phải làm quen với một môi trường mới- sợ hãi- hoảng loạn thì sao líu dc hả bác, muốn chim líu cần phải kiên trì trong một thời gian dài

Chim bổi về nhà hót ngay là chuyện bình thường bạn ah. Hót ở đây với điều kiện ta treo nó nên trên cao ko có người.

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
hoangha nói đúng chim bổi có về nhà có thể líu ngay vì nó còn lửa trời mà, mình đã từng gặp trên hoàng hoa thám chim vừa móc ở lồng tập trung ra treo lên cao líu luôn mộc đó các bạn à, nhưng mà chỉ tội cái không ổn định thoai

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo em nếu có thời gian rảnh thì mang chim ra chỗ thiên nhiên có nhiều cây cối thể nào nó cũng líu ngay, như cuộc sống của chim ngoài thiên nhiên!
đảm bảo líu ngay!
Em hay mang chim của em ra ngoài rặng nhãn ngoài bờ đê, gần cảng Khuyến Lương.

bogia86

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bác để em về thử xem em cũng mới nuôi khuyên nên ko biết lắm:D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom