Guest viewing is limited

nguyencongtu2003

Thành viên mới
SVC$
0
Mình vừa tham gia diễn đàn lần đầu, thấy các bạn nuôi chim than, lửa, Chào Mào đẻ rất thích thú, nhưng mình không biết khi nuôi đẻ những loại này cần chọn chim trống và chim mái như thế nào? phải chọn chim con nuôi lên hay chim đang chuyền nuôi lên hay chim bổi đã thuần dạn người?mong các bạn góp ý kiến cho mình nhé!Mình cảm ơn các bạn rất nhiều ạh!

tieumi_86

Thành viên mới
SVC$
0
chào các bạn! mình có nuôi 1 cặp than con mái 2 mùa lồng rồi (nuôi từ khi còn lông ống) còn trống thì mình mua chim bổi mà mình nuôi 1 năm rồi mà sao không thấy nó đẻ mình bỏ nó vào cái lồng lớn chiều dài 2m rộng 1m ai co kinh nghiêm trả lời hộ mình với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Nuôi chim đẻ thì nên chọn chim mái là chim già rừng và chim trống cũng thế , về nuôi khá dạn rồi thả vào aviary nuôi khoảng 1 năm mới có kết quả , mà còn tùy trường hợp 2 em nó có yêu nhau không chứ , không yêu sao mà đẻ ............. :a01:

ducduy1

"Black & Red"
SVC$
0
chao cac ban! minh co nuoi 1 cap than com mai 2 mua long roi (nuoi tu khi con lông ống)con trong thi minh mua chim boi ma minh nuoi 1 nam roi ma sao kong thay no de minh bo no vao cai lồng lớn chiều dài 2m rộng 1m ai co kinh nghiem tra loi hộ mình với
Chào bạn! Mình thì nuôi lửa đẻ thành công rồi còn nuôi than thì chưa vì mình thích chơi lửa hơn. Nhưng theo mình nghĩ lửa đẻ và than đẻ cũng giống nhau thôi. Trước tiên bạn chọn cặp trống mái thuần đã dạng người, kế đến là hình dáng, nết chơi,........theo tiêu chí mà bạn cho là chuẩn. Phần thứ 2 cũng coi là quan trọng bạn phải ghép cặp chim cho chúng làm quen với nhau khi nào em mái chịu đèn trống thì mới bỏ trống vào (nếu không trống dí cắn mái). Trong thời gian này bạn theo dõi em nó có biểu hiện gì không: khi nào bạn thấy em mái xuống đất mổ đất ăn hay 1 loại gì đó là lúc đó em mái đã chịu trống và em trống nhường em mái mỗi khi em mái đi đến đâu. Một bước nữa là bạn hãy bỏ rơm, cỏ vào lồng để cho chúng xây tổ,... v2 bạn theo dõi tiếp tục,................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom