Guest viewing is limited

khuyenden

Thành viên mới
SVC$
0
Thân chào ae trên diễn đàn,

Mình muốn hỏi nếu khuyên nuôi thông thường để nghe líu mình chỉ cần điều cám và hoa quả đầy đủ không cần mồi tươi( sâu, dế) có được không? như vậy có ảnh hưởng đến sức khỏe của khuyên không?

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thực chất thì nếu nuôi như thế khuyên cũng có thể líu nhưng nó sẽ chơi không bền, không có lực trong mùa đó và sang mùa sau nó càng xuống dần. Vì cơ bản chính như bản thân mình thì cũng cần đồ ăn tươi mà chứ nói gì đến các loài khác. Nó bổ trợ cho nhau để đảm bảo sức khỏe và dưỡng chất. Bạn nên có mồi tươi cho em nó thì sẽ tốt hơn nhiều. Thân

manhhanoi

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn mà chăm chim như thế sẽ làm chim xuống màu lông đấy

Lần sau bạn viết bài nhớ phải có dấu tiếng việt nhé nếu không sẽ bị xóa bài vô điều kiện. Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

khanh_nhat

Thành viên mới
SVC$
0
Các anh em của diễn đàn cho minh hỏi với! mình cũng mới chơi khuyên. Mình mua cach đây 3 tháng hiện thì có 1 em hót chuyện và líu rồi, hiện tại thì mình cho ăn cám thúy tuấn 1. Mình muốn chuyển sang Thúy Tuấn 2 có đc ko?? Hiện tại thì các em nó vẫn chưa đc thuần lắm!
Xin lời chia sẻ của anh em!! Cám ơn nhiều

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Các anh em của diễn đàn cho minh hỏi với! mình cũng mới chơi khuyên. Mình mua cach đây 3 tháng hiện thì có 1 em hót chuyện và líu rồi, hiện tại thì mình cho ăn cám thúy tuấn 1. Mình muốn chuyển sang Thúy Tuấn 2 có đc ko?? Hiện tại thì các em nó vẫn chưa đc thuần lắm!
Xin lời chia sẻ của anh em!! Cám ơn nhiều
Chào bạn!
Nếu chú chim của bạn đã líu rồi thì bạn cứ chuyển hẳn sang Thúy Tuấn 2, không cần trộn cám từ từ, nhưng nhớ bổ sung hoa quả và mồi tươi cho em nó đều đặn nhé, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom