Guest viewing is limited

tom

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi cach dậy khuyên hót...

e là bạn của Cường 01...e là thành viên mới....e mới chơi chim....em muốn hỏi các anh trong svc là e ít co thời gian cho chim ra ngoài hót cùng với con khác...bây h` e lên mạng e bật loa máy tính...rồi bật tiếng khuyên hót lên...như vậy chim có học được tiếng hót k?...

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Ðề: cho em hỏi cach dậy khuyên hót...

he he ~!
thằng bạn tôi đây rùi!
ông cứ bật lên cho em nó học giọng là ok mà!
thế em khuyên tôi kỉ niệm đã thấy hót chuyện khi về nhà ông chưa?
tham gia SVC nhiệt tình nhé!
thân chao`!
cuong01

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0

Bạn làm thế cũng tốt lắm giúp chim học được những giọng khác nhưng bạn mỡ âm lượng vừa vừa thôi đừng to quá như vậy sẽ làm chim sợ và khoảng 2 ngày bạn mở một lần giúp chim bạn học nhanh hơn ó.

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0

nếu là khuyên non lên thì bạn làm thế này nè : chuẩn bi 2 ỏ 3 em khuyên bổi gì đó ,sau đó kẹp lồng em k non vào giữa 2 em k bổi nhớ là giữa các lồng kẹp la phải che đấy không được cho e non ấy thấy mặt các tiền ở hai bên

dontquit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

theo mình thì treo khuyên thật cao lên cho nào thoáng đãng ấy để cho nó giao lưu với chim trời. chứ cách cho khuyên nghe file thì không hiệu quả mấy đối với chim khuyên.mình đã thử nhiều rồi

GàTreVL

Thành viên tích cực
SVC$
0
cho newbie hỏi tí về khuyên ạh

em nuôi 1 em khuyên gần 1 tháng rùi
em ấy chỉ chíu chíu thui chứ chưa líu gì cả (thế là mừng rùi)
cho em hỏi cái
sao em lên mạng thấy clip khoen ngoài bắc sao nó dài đòn và to con thế
con của em chỉ tí xíu hà
ko biết khuyên như vậy có líu đc ko?
lúc ở tiệm chim nó màu xanh sậm dạo này em phơi nắng mồi màg này kia em nó tươi tươi ra rùi
bác nào giúp em với
Em ở vĩnh long miền nam ạh

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cho newbie hỏi tí về khuyên ạh

bác mới nuôi em nó 1 tháng thì làm sao mà em nó líu được! Mà em nó là trống hay mái? Bác đã nhận ra chưa? Theo em bác cứ chăm em nó thêm 1 thời gian đi! Nếu em nó là trống thì ắt sẽ líu thôi ah! Chim "Bắc" hay "Nam" gì cũng líu hết bác ah!
Chúc bác có 1 em khuyên như ý! Thân....

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a23: Mình cũng có 1 chú chim thuộc. chỉ chuyển mà không líu gì cả. học cả tiếng chích chòe lẫn tiếng chim rẻ quạt.hxhx. Mình đang tính bẫy khuyên mộc rồi nhốt chúng vào 1 thời gian xem nó có biết líu ko

dontquit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhốt chung thì càng không líu đâu bạn ơi.chim thuộc của bạn nuôi bao lâu rồi?
bạn thử treo chú ta cao lên chỗ nào thoáng đãng nhiều chim trời thì càng tốt.

ohaychuakia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khuyên mái của bác thuanthuynguyen cũng hót chuyện à, thế thì có khi chú khuyên của em cũng là mái mất rồi trước em mới bắt về thì nghe hót chuyện được vài lần cứ tin tưởng là đực sau nuôi mãi chẳng thấy gì nữa chán cả người.

cuti87

Thành viên mới
SVC$
0
Xin chào các bác, em thích chim từ hồi còn bé nhưng do không có kỹ thuật nuôi nên chết nhiều , xót chim em không dám chơi nữa. Giờ lớn rùi gần đây có bẫy được mấy chú chim khuyên, qua thời gian thuần chim khuyên đã biết ăn cám và kêu gọi bầy vang to và rõ. Khi vao diễn đàn thấy chim của các bác hót, líu rất hay mà chim nhà mình thì không thấy hót gì cả. Mong các bác chỉ dẫn cách huấn luyện chim khuyên hót (xin chỉ rõ dùm em như là luyện chim thì cần bật tiếng chim hót khác không? tiếng đó như thế nào? thức ăn để chim hót được như thế nào để đảm bảo và ở cầu giấy hà nội thì chỗ nào bán thức ăn đó)
Xin cảm ơn các bác, các vị tiền bối hướng dẫn dùm em ạ.

DUONGTANPHAT

Thành viên mới
SVC$
0
chào mấy anh trên diễn đàn
em ở nam định. thấy mấy bác có chim khuyên hót hay quá nên bây giờ bắt đầu chơi.
em mới mua được hai chú chim, nó hót chuyện tốt lắm rồi nhưng thỉnh thoảng mới hót xổng thôi. các bác cho em hỏi làm cách nào để chim có thể hót được. mà tiện thể cho em hỏi có bác nào có chim bán ko bán cho em một con để em chơi. cám ơn các bác

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tuỳ thuộc vào cách chăm sóc và khẩu phần thức ăn bạn à có chăm sóc tốt vào nó sẽ ko phục lòng bạn đâu đến thời gian líu đc nó sẽ líu thôi cứ kiên nhẫn. Chúc bạn có 1 chú chim ưng ý

trungbeo7576

Thành viên mới
SVC$
0
xin hỏi các pác em nuôi 10 chú .Có chú hót chuyện có chú nuôi 1 năm rùi rất dữ áp lồng vào nhau em í xông vào mổ ngay em lồng bên nhưng chỉ há mỏ kêu to reeeeeee.... tuyệt nhiên không líu .Cám em làm đủ chất em nào cũng óng ả chỉ mỗi líu là chưa,vậy phải làm thế nào mong nhận được trả lời từ các pác

linhmai24

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhà mình cũng nuôi 2 con 1 con chú non 1 chú mộc nhưng nuôi đc 2 tháng thì con non đã líu đc rồi còn con mộc kia vẫn hót chuyện mãi thôi chưa líu

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn.
Em có nuôi hai chú khuyên non đã hót chuyện và thay lông gần xong tính ra đã gần 3 tháng rồi nhưng trưa líu.Như mọi người nói đó là chim đực nhưng mình ko trắc vì mình có con khuyên mái mà vẫn hót chuyện bình thường.Em nghĩ khi phải thay lông xong hết chúng mới líu à.

Read more: http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=13744#ixzz14JprEeyf
Khuyên mái thì không bao giờ hót chuyện đâu bạn ạ, vì hót chuyện chính là hình thức tập giọng của khuyên trống. Còn bạn nói khuyên mái hót chuyện thì bạn có thể nhầm chuyện chim hót chuyện đó. Khuyên hót chuyện là không mở mỏ, đứng yên chỉ hót ở trong cỏ nên bạn sẽ thấy cổ và ngực chim phập phồng liên tục, tiếng nghe líu ríu nho nhỏ như tiếng nước chảy róc rách, tiếng không to nhưng có âm vực hơn khi kêu từng tiếng to. Đôi lời theo kinh nghiệm có gì không phải mong được lượng thứ.

---------- Post added at 08:21 PM ---------- Previous post was at 08:15 PM ----------

thuanthuynguyen
]Chào các bạn.
Em có nuôi hai chú khuyên non đã hót chuyện và thay lông gần xong tính ra đã gần 3 tháng rồi nhưng trưa líu.Như mọi người nói đó là chim đực nhưng mình ko trắc vì mình có con khuyên mái mà vẫn hót chuyện bình thường.Em nghĩ khi phải thay lông xong hết chúng mới líu à.

Read more: http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=13744#ixzz14JprEeyf
Khuyên mái thì không bao giờ hót chuyện đâu bạn ạ, vì hót chuyện chính là hình thức tập giọng của khuyên trống. Còn bạn nói khuyên mái hót chuyện thì bạn có thể nhầm chuyện chim hót chuyện đó. Khuyên hót chuyện là không mở mỏ, đứng yên chỉ hót ở trong cỏ nên bạn sẽ thấy cổ và ngực chim phập phồng liên tục, tiếng nghe líu ríu nho nhỏ như tiếng nước chảy róc rách, tiếng không to nhưng có âm vực hơn khi kêu từng tiếng to. Đôi lời theo kinh nghiệm có gì không phải mong được lượng thứ

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tổng hợp cách chăm sóc để cho chú Vành Khuyên líu .

Chào cả nhà !
Tôi lập ra cái topic này là mong anh em hay đóng góp những ý kiến của mình vế vấn đề chăm sóc cho chú Vành Khuyên líu đươc để cho các anh em mới chơi VK có thể lắm vững được . Đã rất nhiều lần tôi tìm tòi trên diễn đàn về cái này nhưng mà chỉ nói rất là khái quát có thể là khiến cho các bạn mới chơi chim Vành Khuyên lơ mơ . Cái quan trọng nhất là chế độ chăm sóc vậy anh em hay bày tỏ những kinh nghiệm của mình 1 cách cặn kẽ để cho mọi người có cái nhìn rõ hơn được không ạk ?
(Từ đầu -> cuối ).

Trên diễn đàn mục Chim Vành Khuyên Của thành viên , Các bạn có thể chiêm ngưỡng những chú chim Vành Khuyên liu mà các bạn tự nhủ sao mình nuôi mà không thể nào Khuyên líu được như các cao thủ chăm sóc . Điều đó đã xảy ra , nhưng không phải là trên mạng mà là ngoài thực tế . Năm ngoái , khi tôi chưa chơi chim Vành Khuyên mà tôi thấy ông bác tôi cư chăm chú vào mấy con Khuyên thế mà đã 1 năm ông ấy và tôi chưa nghe được 1 tiếng líu cả mà chỉ nghe nó hót chuyện thôi dường như tôi và bác ấy đã quá quen thuộc rồi . Có 1 lần tôi và bác tôi đi cùng đi uống nước tình cờ thấy mấy người thanh niên treo Vành Khuyên ở quán đấy nghe chúng nó líu mà tôi với bác tôi cứ tha thẩn hết cả người bác tôi chia sẻ với tôi tự trách mình sao lại không = mấy thằng thanh niên kia . Từ đấy đến bây giờ bác không chơi VK nữa . Năm nay tôi lại chơi VK và cũng thỉnh thoảng nghe chúng líu tôi vui lắm nhưng mà chỉ được 1 ít thời gian thôi . Bác tôi hỏi tôi về chăm sóc ra sao nhưng tôi lại mù tịt chỉ do may mắn thôi . Do đó tôi lên mạng hỏi ý kiến anh em để tôi và bác tôi rõ hơn . Mong anh em tư vấn .

emlathanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con khuyên của em mãi chưa líu

Em có môt chú khuyên nuôi cũng được 5 tháng lồng rồi.Nhưng giờ em vẫn chưa thấy chú ta líu,cám thì em cho ăn loại thúy tuấn số 2,hoa quả cứ 1 tuần 3 lần, sâu 1 ngày 3 con,được cái là chú ta rất thuần cứ mỗi khi nhìn thấy em là chú ta ngó nghiêng vì trước em hay đút sâu cho nó cho tay vào mổ tay.Nhưng chú ta lâu líu quá ai có cách gì giúp chú ta mở mồm giúp em với:a45:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Con khuyên của em mãi chưa líu

Hì. Bạn thân mến chỉ mới nuôi năm tháng lồng thôi thì bạn không thể đòi hỏi nó líu ngay được nếu như nó chưa căng, chưa có lửa, nhưng cũng có thể có chú bạn chỉ mới mua mộc về đã líu rồi vì nó đang sẵn lửa rừng. Vì thế bạn phải có sự kiên nhẫn trong nuôi nấng và chăm sóc mới được. Thời gian này thì ngoài tự nhiên khuyên cũng sắp căng lửa rồi nên bạn muốn chú khuyên của bạn líu trong thời gian sắp tới thì bạn phải tăng cường chăm sóc lên tăng dinh dưỡng, giảm hoa quả đi bạn có thể tăng mỗi ngày 10 chú sâu chỉ hoa quả 1 tuần 2 lần là nhiều mỗi lần chỉ cho một lát mỏng. Cám thúy tuấn bạn nên trộn thêm số 3 vào khoảng 30% - 50% cho tắm nước, tắm nắng đầy đủ là ok thôi. Một lần nữa mình xin mạo muội nhắc lại là bạn cần sự kiên nhẫn, vì có người mua một chú khuyên về nuôi cả năm trời vẫn chưa líu. Một điều nữa là bạn phải chắc chắn đó là một chú khuyên trống đó nhé. Chúc bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

emlathanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Con khuyên của em mãi chưa líu

vâng cảm ơn anh ạ nhưng mà con đấy của em ít tắm lắm 2 tuần nó 1 tắm 1 lần à

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom