sonnic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mới nhập môn Mi . nên mấy pác xem dùm em mi cái . Bà chủ bao hót với bao trống .
, sáng giờ về che áo lồng lại cho nó wen , chiều này mới hí ra chút thấy em no cũng ko nhát gì lắm , tại mình mua là mi ngừoi ta treo lồng riêng.với lại mấy pác giải thich dùm Mi Mộc là sao vậy .
Hình

mấy pác nậhn xét dùm . mà con mình già hay con tre vậy

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Ðề: Các pác vào xem dùm em Mi này cái . ....

có thấy mỗi 1 con ở dưới thôi bạn ah,con này là chim mộc,nhưng nhìn tướng mạo hiền lành nên nó đứng chim cũng là điều dễ hiểu bạn à,nói chung là chơi hót thì ok,mầu lông sáng,mỏ và chân cũng tạm,nhưng hình k đc rõ có vẻ 2 móng chúa của chú mi này hơi dài.
còn chim mộc là:chim đang trong giai đoạn thuần hóa,nó chưa đc dạn người,mới bẫy đc từ rùng về nuôi thì gọi là chim mộc,đến khi nào nó thuần rồi,k sợ người nữa,bạn có thể xách đi chơi đc thì gọi là chim thuộc.thân!

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0

mi trẻ hj. họa dài đẹp nhỉ!!mi mộc đó bạn mua này nhiều lăm.

NCH-QN

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình mới nhập môn Mi . nên mấy pác xem dùm em mi cái . Bà chủ bao hót với bao trống .
, sáng giờ về che áo lồng lại cho nó wen , chiều này mới hí ra chút thấy em no cũng ko nhát gì lắm , tại mình mua là mi ngừoi ta treo lồng riêng.với lại mấy pác giải thich dùm Mi Mộc là sao vậy .
Hình

mấy pác nậhn xét dùm . mà con mình già hay con tre vậy
Con này bạn mua ở Vũ Loan(Vũ Huy củ) à? Nhìn tướng chim thì tạm ổn. Nhưng có lẻ sẽ chậm hót- Mình có một con giống như con này, chim mộc nhưng hơi dạn người. Không biết có phải tại nhà mình nhiều Mi rồi nên bị mấy con khác đè không nữa. Bạn nuôi thử thời gian , nhưng cẩn thận lồng này không hợp với Họa Mi đâu, chim nhảy dể bị sút móng đấy. Nếu em nó hót ok rồi thì nên thay cho nó cái lồng kiếm (lồng 60 nan) khoảng 200k chưa gồm phụ kiện. Chúc chim bạn mau hót và hót hay nhé! Thân.

sonnic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks mấy pác .em này mình ngồi trả giá mệt luôn . em này 300k có đựoc ko vậy

thulu

Thành viên mới
SVC$
0
giá này mình thấy cũng rẻ rồi đó . mà bạn muốn nó hót thi mở tiếng mi mái lên

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này còn phải nuôi lâu, chim bổi tinh sương mà :D
Mà hên xui lắm bác ah. Khối bác mua về, 3-4 tháng thay lông đem ra chiến ầm ầm luôn đó.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Theo mình bạn k nên dùng cái áo lồng loại vải đấy và cái lồng nữa rất dễ gặp tình trạng mất móng chim đấy,thường nuôi mi người ta chọn áo lồng xanh dương hoặc đỏ,loại vải dài giống vải quần jean vậy chứ ít ai dùng loại áo trùm lồng này lắm.Có cái thắc mắt anh em chơi Mi giải thích dùm mình là chú chim này thì màu lông có vẻ xậm màu,màu chân hơi vàng khét chứ k phải vàng tươi như mấy chú kia có phải chú này là chim già rừng hay sao.

sonnic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mong là con này giống như lời bác ruacon nói , mai mốt đem ra là chiến luôn

Bùi quang đạt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình chú này chỉ chơi hót thôi chứ chọi thì không được 2 trân chú đứng dạng ghê quá đầu hơi nhỏ và bộ râu quá thường :a15:

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chọi hay hót thì khó nói lắm, vì còn chim bổi. Sao lộ hình dáng ra được
Em này lông sậm màu vì loài này nó thế chứ ko phải già rừng mà lông thế đâu.
Bác cứ nuôi đi, giá 300k cũng là giá sàn rồi. Ko hay thì thải đi cũng được mà

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
chú mi nhìn khá ổn đấy bạn ơi,họa dày mỏ ngắn chắc là sẽ siêng hót lắm đấy.bạn cho ăn cào cào và dế thường xuyên sẽ giúp chú chim khỏe và mập hơn á.nên trùm áo lồng cho chim quen dần vào môi trường sống mới,tránh mở vội chim sẽ nhảy nhiều rồi tróc đầu đấy hihi.
thân

dunguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có vài ý kiến về chim của bạn như thế này, họa không dày lắm đâu, mi mắt mỏng, chim tơ rừng, lông đậm màu và dày lông, kèm theo là đầu tròn chứ không phải là đầu phương, nhưng được con mắt chim rất đẹp ( màu xanh tối màu ). Chú này bạn nên nuôi theo kiểu mẫu chơi hót là tuyệt vời và hay hơn là cho nó chọi. Vài lời góp ý, có gì không phải mong bạn bỏ qua cho nhé.

sonnic

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chọi hay hót thì khó nói lắm, vì còn chim bổi. Sao lộ hình dáng ra được
Em này lông sậm màu vì loài này nó thế chứ ko phải già rừng mà lông thế đâu.
Bác cứ nuôi đi, giá 300k cũng là giá sàn rồi. Ko hay thì thải đi cũng được mà
Thanks bạn góp ý

chú mi nhìn khá ổn đấy bạn ơi,họa dày mỏ ngắn chắc là sẽ siêng hót lắm đấy.bạn cho ăn cào cào và dế thường xuyên sẽ giúp chú chim khỏe và mập hơn á.nên trùm áo lồng cho chim quen dần vào môi trường sống mới,tránh mở vội chim sẽ nhảy nhiều rồi tróc đầu đấy hihi.
thân
Thanks
Mình có vài ý kiến về chim của bạn như thế này, họa không dày lắm đâu, mi mắt mỏng, chim tơ rừng, lông đậm màu và dày lông, kèm theo là đầu tròn chứ không phải là đầu phương, nhưng được con mắt chim rất đẹp ( màu xanh tối màu ). Chú này bạn nên nuôi theo kiểu mẫu chơi hót là tuyệt vời và hay hơn là cho nó chọi. Vài lời góp ý, có gì không phải mong bạn bỏ qua cho nhé.
Thanks bạn góp ý ,Mình nuôi để hót chứ ko phải để chọi .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom