Guest viewing is limited

danhnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a36:View attachment 3892View attachment 3893View attachment 3894View attachment 3895
e mới mua con này hôm qua với giá 400k.về nhà thấy hót rồi.không biết dáng dấp của nó như thế nào.các bác chơi mi đã lâu đánh giá hộ e,để e tích lũy thêm kinh nghiệm.cảm ơn mọi người trước.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vanhieu15

"jesus i trust in you"
SVC$
0
còn quá sớm để nói điều gì. nhưng chim bạn mới về còn nhát mặt mũi lơ ngơ chưa tỉnh chim. họa dài rất đẹp cặp mỏ cũng đẹp. nếu về mà hót ngay thì tạm dc rồi. chú này chim bổi mùa này vừa xong lông chưa già rừng. bạn phải chup cả tổng thể thì nhìn dễ hơn. nói chung tướng mạo ổn. đá đấm thì đừng nên vì nó trông hiền mắt ko xéch ko dữ chim

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình không rành về họa mi lắm nhưng chim bổi mà mới về đã hót rồi thì quả là may mắn cho bạn, và có lẽ chú nó cũng gờm nên mới thế.
Bạn nên tham khảo các bài viết cách chăm sóc để có kinh nghiệm hơn và thuần dưỡng tốt hơn. Chúc bạn có chú chim đẹp.

danhnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
còn quá sớm để nói điều gì. nhưng chim bạn mới về còn nhát mặt mũi lơ ngơ chưa tỉnh chim. họa dài rất đẹp cặp mỏ cũng đẹp. nếu về mà hót ngay thì tạm dc rồi. chú này chim bổi mùa này vừa xong lông chưa già rừng. bạn phải chup cả tổng thể thì nhìn dễ hơn. nói chung tướng mạo ổn. đá đấm thì đừng nên vì nó trông hiền mắt ko xéch ko dữ chim
cảm ơn bạn.mình nghe ông chú bảo chọn họa thì chọn con mà cái họa của nó to và dài.con này thì họa thuộc loại to hay nhỏ hả bạn.và mỏ của nó là ngắn hay là dài so với bình thường.mấy hôm nay mình để ý thấy nó hót chỉ 1 giọng to vào buổi sáng và chiều.thỉnh thoảng nó hót chuyện nghe líu ríu.chim này mình mua ở chỗ họ đi lấy hàng ở lạng sơn rồi đem nhập cho các cửa hàng.

danhnghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình không rành về họa mi lắm nhưng chim bổi mà mới về đã hót rồi thì quả là may mắn cho bạn, và có lẽ chú nó cũng gờm nên mới thế.
Bạn nên tham khảo các bài viết cách chăm sóc để có kinh nghiệm hơn và thuần dưỡng tốt hơn. Chúc bạn có chú chim đẹp.
nói chung mình thấy mua chim ở đây về trong khoảng 1 tuần là hót rồi bạn ah.lần trước m cũng mua 1 con,về cũng hót ngay.

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim HM của bạn nhìn tương đối thuần rồi.Nhưng màu (lông,mỏ,chân) không được đẹp cho lắm.Cố gắng chăm chút cho em nó 1 thời gian nữa là ok ngay.

giathai

Thành viên mới
SVC$
0
HM đẹp thế maà có 400k thôi àh? Hôm nào bạn mua hộ mình 1 chú nhé, giống như của bạn mình trả 500k luôn.

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
e này đẹp lắm bạn,nhìn có vẻ dạn vì chụp khá gần.e này hót như vậy là ổn rồi,giờ bạn cố` gắng thuần e nó thôi.nền mắt xanh là chim dữ rồi tại e nó mới về mà.....

bxs2ngok

Thành viên mới
SVC$
0
em này mà giá 400k thi hoi khó tin, minh cũng mới choi chim nhưng thấy em này khá ổn, nền mắt khá xanh, họa khá dài, em này tương đối già đời em này mà thuộc mang đi chinh chiến thì quá ổn.

Lamlong888

Thành viên mới
SVC$
0
Mình thì ko phải cao thủ nhưng theo mình bạn nên chọn em khác , mình cũng hay mua và chơi nhiều em mộc rồi , những con tướng tá như của bạn ( theo ý kiến chủ quan của mình ) là hót ko hay , đá thì nhát đòn cho dù bỏ công sức ra cũng khó thành

Việt Chương

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mở miệng hót là tốt rồi !! Cứ chăm sóc cho tốt vào , rồi một ngày nào đó nó sẽ đền đáp lại công sức của bạn .

concago

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn, chú mi của bạn thuộc lọai mi đen(tam thiếc or ngũ thiếc) do hình bạn chụp ko rõ và có một kiểu à, bạn ko chơi gửi cho mình nhé.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom