Guest viewing is limited

tranhuuphuc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nghĩ các pác nên post 1 bài về cách nuôi sâu qui đi ạ...

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Ðề: Công thức làm bột cho Chòe Lửa (do anh Vukhoa viết)

em nghĩ các pác nên post 1 bài về cách nuôi sâu qui đi ạ...

Sâu quy giờ nguồn cung cấp mình rất phong phú, không như ngày xưa, phải nuôi dự trữ.

Cách nuôi nó cũng không khó. Bạn dùng 1 cái thau nhựa, kích thước tương đối 1 chút tùy vào số lượng bạn cần, sâu quy cũng là loại mắn đẻ. Trong thau bạn đặt 1 tấm vải bao bố đựng gạo, loại có lổ thưa 1 chút để sâu lên ăn mồi và chui xuống trú ấn + đẻ, với lại dùng cách này bạn dễ dàng thu hoạch hơn.

Thức ăn sâu quy hồi trước mình dùng cám gạo hoặc xác chim chết. Có người chỉ mình mua xương heo của những chổ bán bún (cái này để xác định lại xương heo hay bò).

Chúc bạn thành công.

tranhuuphuc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cám ơn anh cadn nhìu nha.....em nuôi thừ rồi mà có thấy con sâu đẻ đâu anh,,,em củng bỏ sâu vô thau nhựa cho ăn đầy đủ nhưng em ko đậy tấm vải bao bố lại có lẻ vì thế mà nóko đẻ ???

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Cách nuôi sâu qui cho chim

Tôi xin góp một cách nuôi sâu qui cho chim rất hiệu quả dễ nuôi , chim nuôi bằng sâu TẦU chúng có vẻ ko thích ăn lắm nhất là khuyên nhưng đối với loại sâu này chúng rất thích . Nuôi loại sâu này có thể dành cho cả các loại chim ăn mồi , các bạn có cách gì hay xin được chia sẻ để các bạn được biết

Công cụ nuôi sâu gồm thùng , bể kính nhỏ vv

vợt dùng để sàng sâu

sàng bột của trẻ em

Chỉnh sửa lần cuối:

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: Cách nuôi sâu qui cho chim

Sâu qui là loại ăn tạp có thể cho chúng ăn nhiều thứ gạo , bỏng ngô, rau , thịt vv . tôi thấy cho ăn bỏng ngô là tiện và sạch sẽ hơn cả

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0

Các con qui sẽ đẻ trứng vào bỏng ngô nở thành sâu rồi từ sâu hóa thành con qui chu kì của nó là như vậy

Kiểm tra thấy trong thùng có nhiều sâu bắt đầu chúng ta lấy vợt sàng lấy sâu cho chim ăn còn con qui các bạn lại cho vào thùng nuôi tiếp

B1

B2

Còn đây là kết quả

Chỉnh sửa lần cuối:

chao mao

Tiều Phu
Thành viên BQT
SVC$
0

Có một số bạn đã pm cho tôi muốn lấy giống một ít sâu qui về nuôi , nếu bạn nào có nhu cầu muốn nuôi mời các bạn đăng ký . Địa điểm hẹn các bạn tại hội quán svc vào ngày thứ 7 hoặc CN để lấy giống
1 . nguyenvannam
2 . anhhung908
3 . mct

Chỉnh sửa lần cuối:

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

loại này dễ nuôi,mình mua sâu về bỏ vào cái hộp có đục lỗ để cho chúng thở và 1 ít cám cho chúng ăn, cứ bỏ quên khoảng nửa tháng là chúng biến thành con giống,lúc đấy các bạn tha hồ mà các bạn cho nhân giống.

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0

e đăng ký 1 suất quy giống nhé bác cm, bây giờ e chủ động được mồi tươi cho chim rùi, e còn 1 ổ dế giống nữa, thân

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0

Có e đăng kí sâu quy giống đây. hì hì. Đăng kí thêm cả dế giống nha bác nguyen van nam

septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

con sâu này chim khướu có ăn ko mấy anh(chưa đủ 50 từ,chưa cho pót he he)

mct

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hihi cho mình đăng ký luôn vụ sâu qui với dế giống nữa nhé!sâu qui mình đã từng nuôi khi mình còn học cấp 2 ,giờ tìm giống khó quá,còn nuôi sâu tàu nhiều lần rồi nhưng kết quả không khả quan cho lắm.

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0

Sâu quy giờ nguồn cung cấp mình rất phong phú, không như ngày xưa, phải nuôi dự trữ.

Cách nuôi nó cũng không khó. Bạn dùng 1 cái thau nhựa, kích thước tương đối 1 chút tùy vào số lượng bạn cần, sâu quy cũng là loại mắn đẻ. Trong thau bạn đặt 1 tấm vải bao bố đựng gạo, loại có lổ thưa 1 chút để sâu lên ăn mồi và chui xuống trú ấn + đẻ, với lại dùng cách này bạn dễ dàng thu hoạch hơn.

Thức ăn sâu quy hồi trước mình dùng cám gạo hoặc xác chim chết. Có người chỉ mình mua xương heo của những chổ bán bún (cái này để xác định lại xương heo hay bò).

Chúc bạn thành công.

Có lẽ không nên dùng xác chim chết, sâu hôi lắm các bác ạ. Dùng cám gà và rau muống hoặc rau cải thì đỡ hơn nhiều

thanlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em ở hải phòng có ai biết chỗ bán sâu quy (để làm giống ) thì chỉ cho em nha

thanlua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ở hải phòng thì mua sâu quy ở đâu được? giá cả thế nào vậy?

hienkhanh0299_69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh cũng ở HP đây. em xuống nhà anh Cường hay Thương gì đó ở cong chợ Hang mới mà mua . ANh vẫn mua ở đó nhưng ko có nuôi mà cho ăn luôn nếu ko hết đêm bỏ vô tủ lạnh . 20.000d/lang

Anh cần viết bài có dấu tiếng Việt rõ ràng,
không dấu bài sẽ bị xóa hoặc đưa vào kiểm duyệt.

Bạch Đề

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cu_chim

Thành viên mới
SVC$
0
anh cũng ở HP đây. em xuống nhà anh Cường hay Thương gì đó ở cong chợ Hang mới mà mua . ANh vẫn mua ở đó nhưng ko có nuôi mà cho ăn luôn nếu ko hết đêm bỏ vô tủ lạnh . 20.000d/lang

Anh cần viết bài có dấu tiếng Việt rõ ràng,
không dấu bài sẽ bị xóa hoặc đưa vào kiểm duyệt.

Bạch Đề

đó là anh Cường (cường chợ hàng) tên cửa hàng là CƯỜNG ANH.......:a01:

nguyenmot75

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

Tôi cũng muốn nuôi sâu qui cho chim CM ăn, nhưng ở Đà Nẵng ko biết mua sâu giống ở đâu?, các nuôi mấy bạn chưa viết rõ . ai có thể Post Bài nào kĩ, rõ hơn ko? Cảm Ơn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Tôi cũng muốn nuôi sâu qui cho chim CM ăn, nhưng ở Đà Nẵng ko biết mua sâu giống ở đâu?, các nuôi mấy bạn chưa viết rõ . ai có thể Post Bài nào kĩ, rõ hơn ko? Cảm Ơn.

Chào anh,

Ở Đà nẵng, anh có thể ghé quán anh Lân trên đường Ông Ích Khiêm, đoạn từ bùng binh Nguyễn Văn Linh và Hoàng Diệu, cách đó chừng 50m phía tay trái hoặc anh có thể ghé quán anh Thanh trên đường Điện Biên Phủ, đối diện tượng đài Mẹ Nhu phía hướng ra biển.

Riêng Chào Mào anh hạn chế cho ăn sâu quy vì sẽ dẫn đến tình trạng khô lông. Riêng cách nuôi sâu quy thì anh có thể tìm tại diễn đàn này, tại đây :

http://www.svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=5126

Ngoài ra anh có thể dùng xương heo, bò người ta đã nấu bún để làm thức ăn cho sâu quy.

Thân
CADN

nguyenhuyhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mỗi lần mua sâu quy về em cũng bỏ vào chậu nhưng thấy chúng không đẻ và em cũng choc chúng ăn nào là thịt bò , nào là gạo , nào là cám và xác chim chết.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom