Guest viewing is limited

luanktd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em bẫy được 2 em, các bác xem giúp em trống hay mái nhé.

Đây là em thứ hai nè bác.

vuk17

Thành viên mới
SVC$
0
em nhìn hình k dc rõ lắm nhưng mạn phép phán con thứ nhất là mái con thứ 2 có khả năng trống.vì nhìn em thứ 1 màu lông từ mỏ nhạt.đầu nhỏ.thon.còn em thứ 2 nhìn k rõ lắm nhưng đang bắt đầu thay lông thì phải.em đoán là dực.chờ thêm các cao thủ anh nhá.thân

luanktd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không ai gúp mình hết vậy. có ai cho ý kiến dùm mình cái coi

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thứ nhất mái rồi bác ơi đầu nhỏ,mình đào+ thêm lnog6 báo nhạt mình nuôi qua rồi con chim mình lcu1 nhỏ y vậy lớn lên là mái chắc còn em thứ hai thì có th63 trống nhưng củng 40-60 :a01:nhé bác vì hình nhìn ko rõ nhưng thấy đầy cân đối với mình hơn là em thứ nhất mà bác nên thay dầu đậu đi cầu như vậy chim đậu dơ lắm + với thi quẹt mặt dễ bị trày mặt hoặc trúng vào mắt chim lắm

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như cách nhìn của Xuân Tiệp khác với cách nhìn của bạn huynhlong963 .M nghĩ con đầu tiên là trống,nó ra lông báo vậy thôi,nhiều bạn cứ lầm tưởng là chim mái nhưng thực ra không phải đâu,bạn cứ nuôi đi rồi sẽ thấy m đúng,còn con thứ 2 ko giám nhận xét vì xem ảnh như vậy ko thể phân biệt đc
Bác bẫy mấy e đó bằng cách nào vậy,đúng là chim rừng có khác nhìn tướng tá ngon ghê,bọn này mà nuôi được là nhất rồi,vừa học được giọng rừng lại ít bị lộn cầu như chim non nuôi lên và cũng nhanh thuần hơn chim bổi nữa,chúc bác có được chú chim ưng ý,thân!

---------- Post added at 07:47 PM ---------- Previous post was at 07:31 PM ----------

Suy nghĩ của mình khác của bạn huynhlong963 ,m nghĩ e đầu tiên là trống đó,e nó ra lông báo nhìn như vậy thôi,nhiều người không có kinh nghiệm sẽ nói nó là mái nhưng thực ra nó là trống đó,bạn cứ nuôi đi rồi sẽ thấy m đúng.
Lưu ý cho các bạn chọn chim chuyền: chim chuyền không nhin dưới mỏ được đâu vì con nào mà mỏ nó chẳng đen ngòm,hjh. Ta chỉ nhìn vào sắc lông,dáng dấp,và đôi lúc còn cả tiếng kêu của chúng thôi.
Em chuyền này nhìn ngon ghê,đúng là chim rừng có khác,bác bẫy bằng cách nào vậy?Có tương lai lắm đó
Còn e thứ 2 mình không giám nhận xét vì nhìn ảnh như vậy thì không phân biệt được đâu bạn ak.
Chúc bạn có những chú chim hay,
Vài điều chia sẻ,thân!

luanktd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các bạn nhiều nhà mình chích chòe rừng nhiều lắm. Mình bẫy ở vườn,để bẫy với thức ăn thôi là nhào vô ăn vậy đó.
Mình ở miền nam mà.

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
MÌnh thi thấy sao nói vậy nếu đã thế thì đợi khi nào trổ chủ nhận nhớ chụp hình lên thông báo kết quá nhé :)

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
đến mùa bẫy chim mép vàng rùi hjhj,anh em ta đi bẫy thôi,chúc mừng chủ thớt bắt đượcchim mép vàng đầu vụ hjhj,nhìn qua ảnh thì khó nhận xét lắm,bác nuôi thêm tháng nữa là biết liền thôi

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
MÌnh thi thấy sao nói vậy nếu đã thế thì đợi khi nào trổ chủ nhận nhớ chụp hình lên thông báo kết quá nhé :)
Um,yên tâm đi. m chắc chắn bạn đã sai rùi,m đã khẳng định thì ok luôn đi,năm nay m đã 24 tuổi và đã có hơn 10năm chơi than rùi,m đã k/định thì ít sai lắm bạn ak!
Phong độ chỉ là tức thời,đẳng cấp mới là mãi mãi...!
Bạn nhớ cho điều đó nhé,hjh:a01:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

luanktd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Báo cáo các bác, con thứ 2 là trống. Lông ở đầu nó đang mọc màu đen. nhưng hơi nhát.

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Các bạn cho mình hỏi chim chuyền vào cám có dễ không vậy.Em đang nuôi mấy tổ nhưng nghe các bác nói là chim non lên thì hay làm xiếc thành ra cũng sợ sợ.Tính ra đi bẫy mấy em chuyền về chơi .mà than non nuôi lên, nhà gần rừng, đc nghe chim trời hót mãi chắc cũng học đc giọng thôi các bạn nhỉ

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bạn có em thứ 2 là trống nhé, nhưng mình nghĩ em thứ 1 cũng là trống luôn bạn ơi, bạn nên chăm sóc em nó coi sao

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hehe bác xuantiep tự tin gớm nhỉ nhưng mình vẫn giữa vững quang điển của mình :a01::a01: nhưng có cái khâm phục bác là chơi than 10 năm roài mà ko chán nhỉ ?? :a01: nhưng dù sao dự đoán vẫn chỉ là dự đoán bác ah :D củng nhưng con chim mình úp mùa trước vào đó 10 người hết 9 người nói trống nhưng khi trỗ vẫn là tuốt tuột :a01: nhưng củng mong là dự đoán của bác đúng để chủ chim có thêm chim trống chơi nhé .Thân

xuantiep

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hehe bác xuantiep tự tin gớm nhỉ nhưng mình vẫn giữa vững quang điển của mình :a01::a01: nhưng có cái khâm phục bác là chơi than 10 năm roài mà ko chán nhỉ ?? :a01: nhưng dù sao dự đoán vẫn chỉ là dự đoán bác ah :D củng nhưng con chim mình úp mùa trước vào đó 10 người hết 9 người nói trống nhưng khi trỗ vẫn là tuốt tuột :a01: nhưng củng mong là dự đoán của bác đúng để chủ chim có thêm chim trống chơi nhé .Thân
Chính xác là 12 năm rồi bác ak,chơi rồi ham quá không bỏ được,hjh. Bài viết của bạn năm trước m có xem rùi,đợt đó mình định nhận xét nhưng mà lại thui,m nghĩ nó là mái nhưng vì thấy mấy cụ cao niên trong diễn đàn nhận xét là trống nên m thui ko giám nhận xét nữa,hjh thế mà chim mái thật.
Em than đầu tiên của bác chủ topic này tướng tá giữ là cái đầu tiên m thấy(rất cần cho 1 e trống đó,hjh),sau đó là mình thấy sắc lông vàng ở cổ nó,nhìn vàng thế cơ mà(đó là chim truyền mà vẫn vàng và đậm thế đó,các bác mà nhìn thấy e nó lúc còn non thì chắc chắn nó còn vàng và đậm hơn bjo nhiều)hjh. Còn lông báo đó nhìn như của con mái,nhưng m nghĩ nó ra lông báo vậy thôi,m gặp nhiều trường hợp tương tự thế này rùi mà,khi còn non ai cũng khẳng định là trống,đến lúc thành chuyền các bác thấy nó mọc lông báo như của chim mái thế là thi nhau nói nó là mái nhưng một thời gian sau nó đổ lông đen xì thì lại nhìn nhau cười,hjh.
Bjo m đang có 2em than non,đang tập ăn cám khô rồi,đều là trống hết,mình lựa của tổ than 4em,chọn được 2 em chắc chắn trống nên giữ lại còn 2 em còn lại thì chắc chắn có 1 em mái rồi và e kia thì còn hơi phân vân nên m cho luôn thằng em 2 em đó,hjh(cái j chắc chắn giữ lại thì mới có động lực mà chăm sóc chứ)hj:a01::a01::a01: Hum nào e post lên mọi người nhận xét nhiệt tình nhé,he:a01::a01::a01:
Vài điều chia sẻ,thân!

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ôh bác lựa dc chim trong tổ thì đã rồi nhìn là biết em nào trống em nào mái chúc mừng bác nhé :a35: thật ra thì mình củng bị nên rất tửng dụ trống mái ở than nên nhìn ko dám nói trống :)) chứ em thứ naht61 mình chỉ đựa vào đầu chim + màu lnog6 để đoán chứ con tướng thì em này dài đòn củng ko chắc lằm :D bác rành thế thì vào bài chim cảu mình mùa này cho vào lời nhận xét nhé :D trong mục than con đó . Thân!

luanktd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thưa các bác hiện tại con thứ nhất đã mọc lông cánh đen óng ánh, giống con trống rồi. còn con thứ hai đã mọc lông đầu màu đen giống trống. Khi nào rõ ràng mình sẽ post hình lên.

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mong chủ thớt bày cho cách bầy loại mép vàng này với, chắc bằng thức ăn chứ ko bằng chim mồi nhỉ

saoemvanngu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nhìn hình k dc rõ lắm nhưng mạn phép phán con thứ nhất là mái con thứ 2 có khả năng trống.vì nhìn em thứ 1 màu lông từ mỏ nhạt.đầu nhỏ.thon.còn em thứ 2 nhìn k rõ lắm nhưng đang bắt đầu thay lông thì phải.em đoán là dực.chờ thêm các cao thủ anh nhá.thân
hix vâychim của em là mái roi .mấy hôm nay em cú tuõng là trống

HONG HA

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
theo mình thì 2em đều là trống, em đầu khả năng trống nhiều hơn đó bạn.chúc bạn có 2em trống sẽ vui hơn.

songoku234

Thành viên tích cực
SVC$
0
cả 2 trống hết bác ạ nhìn là biết rồi con gì...........................

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom