yeuchim

Thành viên mới
SVC$
0
nuôi em được hơn một tháng, dế ăn đều, mỗi tội ít hót.

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
lông hơi xấu bạn nhỉ ? ít cho tắm và fơi nắng lắm hả ?

ko&co

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này xấu quá bạn àh hình thức ko cân đối em này khó thuần lắm.nói chung bạn lên đổi một em khác hoặc là phóng sinh nếu để luôi thì phí công tốn cám thôi

hungvq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nếu nó mới thay lông thì ít hót thôi, bạn cứ chăm tốt, thêm tí tắm đợi nó sung là hót ngay thôi mà - có thể do máy ảnh chụp góc độ không tốt nên nhìn nó không cân đối lắm, hoặc lông mọc chưa đầy đủ - nuôi chim là phải kiên trì bình tĩnh

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
nhìn chung con này để chơi hót thì tạm đc,lông hơi kém tắm và chất lượng dinh dưỡng cũng k tốt,chim hơi nhỏ,đc cái mỏ mỏng,vàng, chân vàng....con này mau mồm,nghe giọng hót k biết có ổn không?

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim bổi, lông lá đẹp sao cho được. Tắm với tiên cũng chẳng có cách gì làm em nó đẹp cho được. Con này mắt được đó, tướng chim như này nhìn sơ sơ, ko có dấu hiệu nào nói em nó khó thuần và nuôi phí cám cả bác ah. bác cứ để nuôi, em này sợ hơi hoảng rồi. Nuôi tốt nhất là nên nuôi em nó một mình. Còn ở nhà có vài thằng mi dữ rồi thì nuôi cẩn thận tí và nên có mái ép cho em nó.

tansuphi

"đã từng gặp họa mi trắng"
SVC$
0
Theo tôi, con này k xấu. Ảnh chụp bị ngược sáng k rõ lắm nhưng sơ bộ cho thấy. Dáng tổng thể ngũ trường ( dài đều ) được nhiều người chọn, nhất là mi chiến. mỏng mỏ ( hay hót ) màu chân và mỏ đều đẹp. tuy nhiên chế độ chăm sóc k được tốt nên chưa thể hiện hết được cái đẹp của nó. con này mà nuôi tốt sẽ hót tốt

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom