Guest viewing is limited

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0
EM khuyên này mới chuyển cám tự làm 1 tuần nay. Trước em toàn cho ăn cám Ba Vì xuay thành bột. Nên lông lá không được đẹp cho lắm!

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/GvPrYk85qqw?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/GvPrYk85qqw?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các báo nhận xét hộ!

chúc mừng anh Thịnh có được chú khuyên hay,tưởng anh bỏ nuôi chim sang chơi cá rồi.nhìn thấy mấy con cá rồng của anh to thế?:a44: đã đam mê thực sự rồi khó bỏ lắm phải không anh:a21:

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a15: chú khuyên đẹp quá anh, chuyện lại to nưa, mấy nữa căng lên bắn thì chắc ghê lắm, anh chơi cám tự làm từ bao giờ thế :)) chỉ em công thức coi,chúc anh vui

hocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a15: chú khuyên đẹp quá anh, chuyện lại to nưa, mấy nữa căng lên bắn thì chắc ghê lắm, anh chơi cám tự làm từ bao giờ thế :)) chỉ em công thức coi,chúc anh vui
ko phải đâu bạn. con này là líu đặc chòe, giọng như giọng chim chích chòe đó, \ chúc mừng bác chủ topic nha. em cũng đang tim em đặc giọng chòe như thế đây.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

he he he! anh nói chuyện rùi mà bh mới thấy, hihi, con này líu đặc giọng chòe luôn, kinh thật đấy lần đầu mớithhaayyuu, so với con giọng chòe của bác Nokia71 thì con này ác hơn hẳn về giọng vì con này chỉ chơi giọng chòe, hihi. em có ý kiến như vậy có gì ko phải mọi người bỏ qua nhé! hihi
thân chào!
cuong01

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Cảm ơn mọi người! Em khuyên này của mình cũng mới lên giọng thôi! Chưa căng lắm! Và cũng may mán mà mình có được sau 3 năm tìm kiếm! Cũng phải cảm ơn bác ARSninhbinh nữa! Không quản mưa nắng lặn lội cùng mình tìm kiếm em nó suốt thời gian dài.

---------- Post added at 12:27 PM ---------- Previous post was at 12:25 PM ----------

chúc mừng anh Thịnh có được chú khuyên hay,tưởng anh bỏ nuôi chim sang chơi cá rồi.nhìn thấy mấy con cá rồng của anh to thế?:a44: đã đam mê thực sự rồi khó bỏ lắm phải không anh:a21:
Không thể bỏ khuyên được Tùng ạ! Cá thì vẫn nuôi nhưng hạn chế lại rồi. Bây h chỉ còn 1 huyết long + 1 quá bối đầu vàng thôi. Lại chơi khuyên lại hì hì. Cá lặng - chim động kể cũng hay. Hôm nào vào nhà chơi nhé!

---------- Post added at 12:27 PM ---------- Previous post was at 12:27 PM ----------

Chú xem lại đi! Trong clip em nó có hót chuyện đâu! Líu hẳn hoi mà!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0

khyên líu giọng chòe hay quá bạn,chúc mừng bạn có chim hay nhé! :a15:

AEkilua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Lần đầu tiên mình mới được thấy 1 con khoen có chất giọng lạ và hay như vầy, chúc mừng bạn.
Có công mài sắt có ngày nên kim hehe.

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chú chim này phải cho điểm 10 . Nó hót rất hay anh ạk . Đặc chòe luôn . Anh dùng cái gì để hứng phân vậy anh . Chúc mừng anh có chú chim hay .

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0

trời đất.sao nó hót hay dậy.làm cách nào nó hót giọng chòe vậy bác.bác nuôi từ chim con lên à?

keng_style

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Các bác nhận xét hộ!

EM khuyên này mới chuyển cám tự làm 1 tuần nay. Trước em toàn cho ăn cám Ba Vì xuay thành bột. Nên lông lá không được đẹp cho lắm!

<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/GvPrYk85qqw?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>
bác kiếm đâu được e khuyên hay thế?bác cho e hỏi K của bác nuôi lâu chưa a,từ lúc nó líu được là đã líu luôn giọng choè như thế a?e cũng đang muốn kiếm 1e như của bác.bác có kinh nghiệm gì chọn đươc k giọng choè chỉ bảo cho ae với.
lúc nào e ấy căng bác up lên ae xem học hỏi với nha.
thân.

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0

Nghe giang hồ đồn đại hôm nay mới được nghe e khuyên líu chòe của bác, :a21::a21::a21:. Chúc mừng bác có chim hay nhá.
@giathuc: con này nó líu chứ có chuyện đâu ku.:a21::a21::a21:

airsoftninhbinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nghe giang hồ đồn đại hôm nay mới được nghe e khuyên líu chòe của bác, :a21::a21::a21:. Chúc mừng bác có chim hay nhá.
@giathuc: con này nó líu chứ có chuyện đâu ku.:a21::a21::a21:
Con này líu giọng chòe đặc rồi chú nói rất đúng và đặc biệt đổi giọng rất nhanh nữa. Lâu quá không gặp chú, dạo này chú chuyển sang nghề gì vậy có còn chới chim nữa không, nếu còn chim hôm nào rảnh mang đi dợt chim nhé.

beng_beng

"Nối vòng tay lớn"
SVC$
0

em mà ko chơi chim e là Ninh bình bị san bằng hết núi đá vôi anh ạh.:a01::a01::a01:. chim e mộc giãy mang đi ngại lắm.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con này líu giọng chòe đặc rồi chú nói rất đúng và đặc biệt đổi giọng rất nhanh nữa. Lâu quá không gặp chú, dạo này chú chuyển sang nghề gì vậy có còn chới chim nữa không, nếu còn chim hôm nào rảnh mang đi dợt chim nhé.

:a44: chòe đặc thì ngon quá rùi ,chim em còn mộc chưa líu mang đi rồi ngồi ngắm chim các anh ức chế lắm :)). thôi để qua tết nắng ấm mới mang đi chứ rét thế này người còn ko xung nữa là chim =)).

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Có gì mà ngại! A cũng toàn mang chim mộc đi chơi đó thôi! Đó cũng là 1 cách cho các em nó cọ sát với cuộc sống của chủ nhân. Sau này đi lại dễ dàng hơn. hì hì mấy ngày nữa nắng ấm tập trung anh em ngôi uống trà đi! Anh Lộc pha trà là nhất rồi!
@beng_beng: Anh lại có thêm 2 cái lồng mới cho chú kiểm định đấy!

---------- Post added at 08:15 PM ---------- Previous post was at 08:12 PM ----------

bác kiếm đâu được e khuyên hay thế?bác cho e hỏi K của bác nuôi lâu chưa a,từ lúc nó líu được là đã líu luôn giọng choè như thế a?e cũng đang muốn kiếm 1e như của bác.bác có kinh nghiệm gì chọn đươc k giọng choè chỉ bảo cho ae với.
lúc nào e ấy căng bác up lên ae xem học hỏi với nha.
thân.
MÌnh chỉ may mắn thôi bạn ạ! Mình cũng mới có được em nó mấy tháng nay. Lúc mua em nó về thì mình còn chả biết em nó líu lo thế nào! Chỉ thấy dáng được được thì bắt! Ông chủ cũ của nó nói em nó đã được 3 năm tuổi lồng rồi! Không biết có chính xác không nhưng mình thấy em nó thật sự rất đáng yêu.

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0

Có gì mà ngại! A cũng toàn mang chim mộc đi chơi đó thôi! Đó cũng là 1 cách cho các em nó cọ sát với cuộc sống của chủ nhân. Sau này đi lại dễ dàng hơn. hì hì mấy ngày nữa nắng ấm tập trung anh em ngôi uống trà đi! Anh Lộc pha trà là nhất rồi!
các anh uống trà chỗ nào thế?cho em tham gia với có được không?:a44:

The_Unborn

Thành viên tích cực
SVC$
0

các anh uống trà chỗ nào thế?cho em tham gia với có được không?:a44:
Đơn giản ấy mà! hì hì chiều mai CN ngày 16/01 em cứ gọi cho Trung hoặc cho anh đi! Mai lại tập trung dợt chim uống trà đấy!

dnt_190589

Thành viên mới
SVC$
0

chim hay nhưng mà cái lồng bác đặt sai cửa rồi,cái cửa của nó phải ở chân đối diện chứ ko phải ở chân đấy bác ạ,cửa thường đối diện với vết cắt[về dính,chốt] cái tang lại

vuadinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hay thật rồi,không biết ấm áp lên con này nó có chơi được kiểu chòe..chép...chèm..chẹp không nhỉ.trước đây mình cũng đã may mắn được nghe một con Líu giọng chép chòe rồi.Bây giờ lại mới thấy lại quả là quả đất tròn..Rất cảm ơn bạn đã cho ae được thấy sự khác biệt của Khuyên nhé..bao giờ em nó chép chòe bạn hãy làm cái clip nữa để cho mọi người cảm nhận nhé.Chúc mừng..chúc ..mừng....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom