Guest viewing is limited

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim này là chim trống nhưng chỉ là khuyên mới tách riêng hok đi vs ba và nẹ nữa (khuyên bánh tẻ) nó cũng chỷ là con chim bt vì hình dáng chưa có gì là nổi bật cả còn về khuyên của bạn có líu hay hok thỳ là do yếu tố của con chim và chế độ nuôi của bạn quyết định. Chúc bạn sẽ có chú chim hay!

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a02:....:a02:....:a02:....sao có người thì bảo trống có người thì bảo mái có người thì bảo chim cũng đệp có người thì bảo bình thường em chanửg biêt nghe theo ai nữa ...cứ tùm lum cả lên :a02::a02::a02::a02:

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khuyên của bạn là trống 99%, mới tập chơi thì có chú khuyên như thế là được rồi, từ từ nó sẽ hót chuyên và líu thôi, đừng nóng vội. Nếu có thể thì bạn nên nuôi thêm 2, 3 em nữa cho nó mau hót chuyện và dễ tuyển chọn ca sĩ sau này.

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khuyên của bạn là trống 99%, mới tập chơi thì có chú khuyên như thế là được rồi, từ từ nó sẽ hót chuyên và líu thôi, đừng nóng vội. Nếu có thể thì bạn nên nuôi thêm 2, 3 em nữa cho nó mau hót chuyện và dễ tuyển chọn ca sĩ sau này.
hihihi:a15:thank bạn nhiều nah bạn nói thế thì mình cũng an lòng phần nào ít ra thì mình cũng biêt em nó là trống để mình con biêt đường đào tạo em nó :a01: mình cũng tính nuôi thêm em nữa nhưng mình định nuôi chung 1 lồng ko biêt có đc ko :a23: mình cho em nó ăn(cám cò xay nhỏ trộn bánh đậu xanh và trứng),hoa quả, và ngày nào cũng đc ăn 20 con cào cào non bé xíu thôi :a37: ko biêt cho em nó ăn như thê có ổn ko ak :a35:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay em ra phiên chợ xem khuyên toàn những con lông xù chẳng có con nào đẹp đẹp để mua về nuôi cả nản quá chắc lại phải bẫy để tuyển chọn thôi ra chợ toàn những con chẳng ra gì cả
các bác cho em hỏi cho khuyên ăn cào cào non và quả của cây xanh chín màu đen đen dc ko hả các bác máy hôm nay em cho em nó ăn thêm 2 thứ đấy ko biết có sao ko nữa .......?

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
hôm nay em ra phiên chợ xem khuyên toàn những con lông xù chẳng có con nào đẹp đẹp để mua về nuôi cả nản quá chắc lại phải bẫy để tuyển chọn thôi ra chợ toàn những con chẳng ra gì cả
các bác cho em hỏi cho khuyên ăn cào cào non và quả của cây xanh chín màu đen đen dc ko hả các bác máy hôm nay em cho em nó ăn thêm 2 thứ đấy ko biết có sao ko nữa .......?
Cào cào non bé xíu thì ngon quá rồi, còn hoa quả thì theo tôi cứ cho quả gì vào mà em nó chén là đc.Nếu bạn tự bẫy đc thì nên bẫy lấy mà nuôi chứ mua ngoài hàng khó lắm rồi lại nản, nên nuôi mỗi em một lồng treo cách xa nhau để bọn chúng hót gió thì mình dễ phân biệt.
Chúc bạn tìm đc một em ngon.Thân.

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mọi người cho em hỏi hót gió như thê nào ak ...................................................?

chiquang

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hót gió, hót chuyện ( chim trống mới hót ) là một, vấn đề này trên diển dàn có rất nhiều AE đã giải thích. Bạn cần xem lại và đọc nhiều ở chuyên mục Chim Vành khuyên để rút kinh nghiệm chăm sóc cho chú khuyên tốt nhé.!!!

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hót gió, hót chuyện ( chim trống mới hót ) là một, vấn đề này trên diển dàn có rất nhiều AE đã giải thích. Bạn cần xem lại và đọc nhiều ở chuyên mục Chim Vành khuyên để rút kinh nghiệm chăm sóc cho chú khuyên tốt nhé.!!!
nêu là hót gió và hót chuyện giống nhau thì em biết rồi ak :a04:em tưởng hót gió khác vs hót chuỵen nên em hỏi thôi:a24:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Mình nghĩ chế độ ăn của bạn nên điều chỉnh lại thế này nhé:
1- cám bã: bạn nên chuyển sang cho chim của bạn ăn cám đậu xanh
2- hoa quả: cho ăn những loại hoa quả mềm như chuối( chuối tây lúc còn sượng) cam quýt táo .....
3-mồi tươi: cho ăn cào cào non nhỏ xíu như bạn nói thỳ mình nghĩ là quá ổn
Có chút ý kiến nếu ko phải thì bỏ qua nhé!
Chúc bạn có đc những chú chim hay!:a06::a06::a06::a06::a06::a06::a06::a06:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghĩ chế độ ăn của bạn nên điều chỉnh lại thế này nhé:
1- cám bã: bạn nên chuyển sang cho chim của bạn ăn cám đậu xanh
2- hoa quả: cho ăn những loại hoa quả mềm như chuối( chuối tây lúc còn sượng) cam quýt táo .....
3-mồi tươi: cho ăn cào cào non nhỏ xíu như bạn nói thỳ mình nghĩ là quá ổn
Có chút ý kiến nếu ko phải thì bỏ qua nhé!
Chúc bạn có đc những chú chim hay!:a06::a06::a06::a06::a06::a06::a06::a06:
mình cảm ơn bạn nhiều lắm có gì ko pahỉ mà phải bỏ quá chứ :a45:
bạn ơi cho mình hỏi cám đậu xanh là cám như nào cách làm ra sao bạn có thể nó cách làm cho mình đc ko bạn :a23:
mà bạn ơi mình cũng ko hiểu tại sao chim nhà mình nó lười tắm lắm mình cho nước vào mà chẳng chịu tắm gì cả trước mình nuôi cứ cho ca nước vào là nó bay vào tắm hết nhưng con này chẳng chịu tắm gì cả ko hiểu tại sao nữa :a22:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào nghênh!
mình xin mạn phép nói về cách làm và nguyên liệu để làm cám đậu xanh như này nhé:
300gr đậu xanh, rang chín, xay nhỏ. (Lò nướng 150độ - 15phút)
- 100gr đậu nành, rang chín, xay nhỏ. (Lò nướng 150độ - 15phút)
- 8 lòng đỏ trứng gà luộc chín, bóp nhuyễn. Trải trên tờ báo cho khô và rút bớt chất béo.
- 50gr bột cào cào + 50gr bột nhộng tằm (hoặc 50gr bột tôm khô)
- 50gr kỳ tử + táo tàu khô (mua ở tiệm thuốc bắc) (Lò nướng 70 - 80độ - 30phút)
- 2 muỗng phấn hoa + 2 muỗng đường.
- Các thành phần sau khi chuẩn bị xong thì trộn đều, sấy nhẹ cho bột chín và khô . (Lò nướng 50 - 60độ - 15phút).
Còn về phần chim của bạn lười tắm thì mình cũng có tý kinh nghiệm thực tiễn như này:
mình cho con chim ko tắm của mình vào tắm chung với con chim khác đã biết tắm như vậy con chim ko tắm kia cũng nhảy vào ùm luôn. Cái này thỳ mình thường dùng để dạy ch chim con cách tắm cũng để chữa cho con nào lười tắm luôn.
Chúc bạn thành công nhé:a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào nghênh!
mình xin mạn phép nói về cách làm và nguyên liệu để làm cám đậu xanh như này nhé:
300gr đậu xanh, rang chín, xay nhỏ. (Lò nướng 150độ - 15phút)
- 100gr đậu nành, rang chín, xay nhỏ. (Lò nướng 150độ - 15phút)
- 8 lòng đỏ trứng gà luộc chín, bóp nhuyễn. Trải trên tờ báo cho khô và rút bớt chất béo.
- 50gr bột cào cào + 50gr bột nhộng tằm (hoặc 50gr bột tôm khô)
- 50gr kỳ tử + táo tàu khô (mua ở tiệm thuốc bắc) (Lò nướng 70 - 80độ - 30phút)
- 2 muỗng phấn hoa + 2 muỗng đường.
- Các thành phần sau khi chuẩn bị xong thì trộn đều, sấy nhẹ cho bột chín và khô . (Lò nướng 50 - 60độ - 15phút).
Còn về phần chim của bạn lười tắm thì mình cũng có tý kinh nghiệm thực tiễn như này:
mình cho con chim ko tắm của mình vào tắm chung với con chim khác đã biết tắm như vậy con chim ko tắm kia cũng nhảy vào ùm luôn. Cái này thỳ mình thường dùng để dạy ch chim con cách tắm cũng để chữa cho con nào lười tắm luôn.
Chúc bạn thành công nhé:a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04:
thân chào cuong01 !
mình rát cám ơn bạn vò bạn đã giúp đỡ mình rát nhiêù,bạn cho mình biêt thêm rất nhièu kinh nghiệm :a15::a15::a15::a15::a15:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình là em vừa mới bẫy đc 1 em khuyên trông em nó có vẻ cũng khá hơn em trước :a12: nhưng em nó vẫn còn rất hoảng em nghĩ em nó là trống :a21:
nhưng có điều này em muốn hỏi mọi người nhưng em vừa mới bẫy đc nó lại đang thay lông em lo quá ko biết làm thía nào long em nó cũng khá mượt rồi nhưng cũng vẫn còn có khá nhiều lông măng đang mọc ở lớp trong :a33:em muốn hỏi mọi người cách chăm sóc em nó ntn để em nó thay lông đc tốt ak :a23:

uyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tốt nhất là bạn treo nó vào chỗ nào cao cao, không có người qua lại, rồi ngồi ở xa mà theo dõi, nếu cổ nó phập phồng,có những tiếng nhỏ nhỏ phát ra, có những lúc luyến láy,có những lúc như tiếng chuột kêu đuổi nhau, thi chac la duc roi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom