Guest viewing is limited

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em chào cả nhà em là người mới bắt đầu tập chơi VK nên chưa có nhiều kinh nghiệm mong các bác giúp đỡ nhiều.em đang mắc ở chỗ phân biêt trống mái của VK:a02: nhà em có một con nhưng chưa phân biệt đc trống mái nhìn hình dáng theo những gì em đọc trên diễn đàn thì em tháy giống trống lắm :a45:nhưng em nghe giọng hót thì hình như là mái vì nó chỉ hót giộng đơn chiuu...chiuu....chiuu cứ mỗi tiếng cách nhau tầm 1,2 giấy thôi:a33:hôm nay em post ảnh em nó lên cho các bác xem hộ em vs:a35:

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
híc nghi là mái quá bạn ak bạn vào chổ chuyên viết về VK trong đó có phần chỉ phân biệt trống mái đó híc hình chụp hơi mờ mờ khó quá

tranquoclap

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ủa chim Vk thường này có líu bằng VK kia ko ban híc ở tp.HCM ít chổ bán VK lắm toàn Vk thường ko giá có 25k 1 con

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này khuyên trống, nhưng là con chim bình thuong.
VK có mấy loịa hả bạn chia làm những loại nào ak loại bình thường là gì ak ?thế còn loại kia gọi là gì đẻ em biêt phân biệt và đi chọn con khác ak ?bác có chăc chắn đây là VK trống ko ak ?

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
híc nghi là mái quá bạn ak bạn vào chổ chuyên viết về VK trong đó có phần chỉ phân biệt trống mái đó híc hình chụp hơi mờ mờ khó quá
thanhk bác nhiều ak :a45:nhưng em cũng đã vào đấy để xem rồi nhưng ko thể phân biệt đc em nầy em thấy phân biệt khó quá :a42:

Trường Minh

Bạn của tôi: Chào Mào
SVC$
0
Chim này là chim trống, chim bình thường nghĩa là chú chim của bạn ko có gì xuất sắc cả nên bình thường.
Như bạn nói nó hót nhưng ko phải đâu, nó đang kêu, khuyên líu đấy là một thuật ngữ chú ko ai bảo là khuyên hót. khuyên bổi thì hiếm mới mua về mà líu dc ngay, đến hót chuyện còn khó nói gì líu.
Chơi khuyên rất kỳ công và để chơi dc khuyên líu thì ko phải là đơn giản, rất phức tập và khó nếu ai ko kiên trì chơi, khuyên trông nhỏ thế thôi nhưng chế độ cho nó rất phức tạp.
Bạn mới chơi nên chưa biết nhiều, mua để chơi và học hỏi thì với chú khuyên này thì cũng bt thật.
Dù sao chúc bạn trong tương lại có chú chim liu hay.thân
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim này là chim trống, chim bình thường nghĩa là chú chim của bạn ko có gì xuất sắc cả nên bình thường.
Như bạn nói nó hót nhưng ko phải đâu, nó đang kêu, khuyên líu đấy là một thuật ngữ chú ko ai bảo là khuyên hót. khuyên bổi thì hiếm mới mua về mà líu dc ngay, đến hót chuyện còn khó nói gì líu.
Chơi khuyên rất kỳ công và để chơi dc khuyên líu thì ko phải là đơn giản, rất phức tập và khó nếu ai ko kiên trì chơi, khuyên trông nhỏ thế thôi nhưng chế độ cho nó rất phức tạp.
Bạn mới chơi nên chưa biết nhiều, mua để chơi và học hỏi thì với chú khuyên này thì cũng bt thật.
Dù sao chúc bạn trong tương lại có chú chim liu hay.thân
<INPUT id=gwProxy type=hidden><!--Session data--><INPUT id=jsProxy onclick=jsCall(); type=hidden>
thế anh cho em hỏilà VK bình thương này mình nuôi có líu ko ak:a02:em nuôi chế độ ăn cám cũng bình thường thì nó có líu đc ko ak :a03:

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
nó hót chiu chiu chiu ,đấy chỉ là hót gọi nhau thôi,TRUA THỂ KHẲNG ĐỊNH ĐƯƠC LÀ CHIM ĐỰC HAY CÁI,e cứ nuôi một thời gian nữa và cheo chim ở một nơi yên tĩnh,để ý xem nó có hót chuyện ko?và e lên kiếm thêm một chú vkh nữa,còn các vấn đề khác các ae dã nói ở trên rồi,chúc e có chú chim như ý:a20:

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Chú chim của bạn là khuyên tơ mùa này...để khuyên có tiếng líu với khuyên tơ bạn nuôi cỡ 6 tháng và thường xuyên mang đến tụ điểm dợt khuyên cho học giọng ( treo nơi xa ra nhé kẻo chim sợ và bị đè vía không dám cất tiếng )...Bạn mới chơi nên cứ từng bước học hỏi dần không nóng vội..càng nuôi bạn sẽ thấy nhiều điều thú vị về loài chim nhỏ này...Chúc thành công

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú chim của bạn là khuyên tơ mùa này...để khuyên có tiếng líu với khuyên tơ bạn nuôi cỡ 6 tháng và thường xuyên mang đến tụ điểm dợt khuyên cho học giọng ( treo nơi xa ra nhé kẻo chim sợ và bị đè vía không dám cất tiếng )...Bạn mới chơi nên cứ từng bước học hỏi dần không nóng vội..càng nuôi bạn sẽ thấy nhiều điều thú vị về loài chim nhỏ này...Chúc thành công
VK tơ là như thế nào ak tức là chim còn non mới trưởng thành phải ko anh :a30: thế em nó là trống hay mái hả anh :a23:em thấy mấy anh trong svc bảo con của em là chim bình thường em ko hiểu nó có líu đc hay ko nữa:a33: trên nàt ko có chỗ dượt chim em toàn mở máy tính cho em nó nghe trên youtobe có nhiều videoclip khuyên líu em cho nó nghe có dc ko anh mà nó nghe cũng kêu kêu chiu..chiu..như muốn gọi con khác :a21:em cho nó nghe mấy lần rồi và máy ngày hôm nay có vẻ thích kêu nhiều hơn ko có con chim nào đến cũng khác tự kêu một mình:a11: thanks anh nhiều :a45:

long-ho

Thành viên mới
SVC$
0
ok đi bạn chim trống đấy,nhưng tương lai thì mìng không dám nói..............:a23:

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Chú K của bạn cũng đẹp đấy vì mới chơi nên bạn hơi sốt ruột thôi, để có đc một vhú K hay thì trên 4 rum này có rất nhiều bài viết thú vị về cách chăm chim VK ví dụ :chế độ cám bã, hoa quả,mồi tươi,đi dợt ...và quan trọng nhất là thời gian, bạn cứ vừa nuôi em nó vừa rút kinh nghiệm cho riêng mình rồi sẽ thành công, nhưng nên nuôi 2 em thì hay hơn để mình còn so sánh và để chúng gọi nhau thì K nhanh lên hơn.
Còn nếu muốn có chim hay ngay thì chỉ có cách bỏ tiền ra mua lại những em đã líu của người khác thôi.

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chú K của bạn cũng đẹp đấy vì mới chơi nên bạn hơi sốt ruột thôi, để có đc một vhú K hay thì trên 4 rum này có rất nhiều bài viết thú vị về cách chăm chim VK ví dụ :chế độ cám bã, hoa quả,mồi tươi,đi dợt ...và quan trọng nhất là thời gian, bạn cứ vừa nuôi em nó vừa rút kinh nghiệm cho riêng mình rồi sẽ thành công, nhưng nên nuôi 2 em thì hay hơn để mình còn so sánh và để chúng gọi nhau thì K nhanh lên hơn.
Còn nếu muốn có chim hay ngay thì chỉ có cách bỏ tiền ra mua lại những em đã líu của người khác thôi.
thanks anh nhiều nhá :a15:em vẫn sẽ nuôi mà em thấy cái mỏ của con VK nhà em cũng khá đẹp còn dáng em thấy ko đẹp lám vì nó ko chịu đứng thẳng lên mà chân nó vẫn hơi trùn xuống có lẽ là em nó thiếu tự tin về bả thân hơi sợ 1 tý :a03:anh bảo muốn líu ngay ra quán mua của người ta chim đã thành em ko thích thế chính tay mình nuôi lên mới có ý nghĩa và biêt quý trọng những gì mình đã làm dc và đã có mình mới biết để có đc 1 con VK như thế mình phải trải qua những khó khăn như nào đúng ko anh :a04:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thanks anh nhiều nhá :a15:em vẫn sẽ nuôi mà em thấy cái mỏ của con VK nhà em cũng khá đẹp còn dáng em thấy ko đẹp lám vì nó ko chịu đứng thẳng lên mà chân nó vẫn hơi trùn xuống có lẽ là em nó thiếu tự tin về bả thân hơi sợ 1 tý :a03:anh bảo muốn líu ngay ra quán mua của người ta chim đã thành em ko thích thế chính tay mình nuôi lên mới có ý nghĩa và biêt quý trọng những gì mình đã làm dc và đã có mình mới biết để có đc 1 con VK như thế mình phải trải qua những khó khăn như nào đúng ko anh :a04:

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
:a03:anh bảo muốn líu ngay ra quán mua của người ta chim đã thành em ko thích thế chính tay mình nuôi lên mới có ý nghĩa và biêt quý trọng những gì mình đã làm dc và đã có mình mới biết để có đc 1 con VK như thế mình phải trải qua những khó khăn như nào đúng ko anh :a04:[/QUOTE]
chuẩn đấy e,a cũng toàn nuôi chim mộc,có như thế mình mới học hỏi và đúc kết đuouwcj nhữnh khinh nghiệm quý giá,mình có công chăm sóc nó ,nó cũng ko phụ công nuoi dưỡng nó,rời đến mợt ngày nó líu bong bong,lúc đấy cảm giác của mình vui sướng biết bao:a01:,còn bỏ tiền ra mua chú chim líu rồi thì còn gì ý nghĩa gì nữa,:a22:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a03:anh bảo muốn líu ngay ra quán mua của người ta chim đã thành em ko thích thế chính tay mình nuôi lên mới có ý nghĩa và biêt quý trọng những gì mình đã làm dc và đã có mình mới biết để có đc 1 con VK như thế mình phải trải qua những khó khăn như nào đúng ko anh :a04:
chuẩn đấy e,a cũng toàn nuôi chim mộc,có như thế mình mới học hỏi và đúc kết đuouwcj nhữnh khinh nghiệm quý giá,mình có công chăm sóc nó ,nó cũng ko phụ công nuoi dưỡng nó,rời đến mợt ngày nó líu bong bong,lúc đấy cảm giác của mình vui sướng biết bao:a01:,còn bỏ tiền ra mua chú chim líu rồi thì còn gì ý nghĩa gì nữa,:a22:[/QUOTE]
anh ơi thế anh bảo con của em nuôi có đc ko ak dáng có đc ko ak ko biêt nuôi em này rồi một ngày nó có mang lại cho mình thành quả mà mình kì công chăm bẵm nó ko anh nhỉ :a45:em thấy dạo này em cho nó nghe các con chim khác nhiều cũng đã biêt hót nhiều hơn rồi đấy ku cậu khaá tự hót một mình nhưng vẫn chỉ là âm đơn thôi và cũng chưa nghe thấy cu cậu hot chuyện đâu anh ạ :a36: mà sao em cho một cái khay nước to vào trong lồng mà cu cậu chẳng chịu xuống tám gì cả lười tắm quá :a02: em phỉa làm thế nào bây giờ phun nước vào người ku cậu ak :a23:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác nhìn xem con của em dáng nó có đc ko bác :a39:

binh2013

Thành viên mới
SVC$
0
Con chim này theo mình nhìn là mái rồi bạn à, vì lông cổ bóp vô, Chú mới tập chơi thì nên chọn chú Khuyên bổi già, vì chú Khuyên bổi già thường nghe tiếng trống mái dễ hơn, mặc dù hơi nhát, nhưng mà dễ phân biệt, hihi....

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con chim này theo mình nhìn là mái rồi bạn à, vì lông cổ bóp vô, Chú mới tập chơi thì nên chọn chú Khuyên bổi già, vì chú Khuyên bổi già thường nghe tiếng trống mái dễ hơn, mặc dù hơi nhát, nhưng mà dễ phân biệt, hihi....
thê đây là chim già hay bánh tẻ ak em thấy nó cũng khá già rồi mép ko có viền đâu anh ak :a36:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom