Guest viewing is limited

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay em đi bẫy Chào Mào gặp em này nhẩy vào các bác cho em hỏi có phải là chòe đất hay rẻ quạt vậy các bác,bác nào biết cho em chút ý kiến nhé.thanhk

chim.non

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc chòe đất rồi, rẻ quạt đâu xanh như vậy. Bãy Chào Mào mà được mấy e này à hên nhỉ

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này em thấy trên đỉnh đầu và mấy chỗ ở người có lông mầu xanh gần giống chim bói cá ý ạ ,chứ em chưa chơi loại này mà hôm nay mới nhìn thấy con này lần đầu cứ tưởng rẻ quạt ,bác nào có ý kiến thì vào cho thằng em mấy câu nhé

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này không phải chòe đất vì đuôi quá dài. Em này có phải lông trên người màu xanh đen đậm không bạn? Nếu phải thì em này được người bán gọi tên là Hồng Hạnh Xanh, thuộc họ Đớp Ruồi.

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/XRLrfpFlmJ4?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/XRLrfpFlmJ4?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

Đớp Ruồi Nhật Bản
Tên Tiếng Anh :Blue & white flycatcher
Danh Pháp Khoa Học :Cyanoptila cyanomelana
Tên Tiếng Nhật : Ooruri

Đớp Ruồi Nhật Bản (cyanomelana) là một loài chim biết hót di trú (migratory songbird).Được tìm thấy ở Nhật Bản, Hàn Quốc, Nga và một số vùng rãi rác ở Trung Quốc . Mùa đông chúng thường xuất hiện ở Đông Nam Á, đặc biệt là ở Việt Nam, Campuchia, Thái Lan, Sumatra và Borneo.

Đớp Ruồi Nhật Bản là loài chim biết hót rất đẹp (handsome migratory songbird). Độ dài trung bình khoảng 16 cm. Phần lông trên lưng và cánh có màu xanh lấp lánh (electric-blue), phần lông dưới bụng có màu trắng, mắt và mỏ màu nâu đen. Chim mái có màu nâu xám trên lưng, và màu nâu trên đầu và bụng
Đớp Ruồi Nhật bản là một trong ba loài chim biết hót nổi tiếng nhật Bản (những loài khác là Robin Nhật Bản (Japanese robin) và Chích Nhật Bản (Japanese bush warbler)). Tiếng hót của nó rất phức tạp, nhiều giọng khác nhau và rất sinh động. Trong mùa sinh sản (mùa xuân và mùa hè) chúng hót một kiểu đặc thù là gu gu...gu gu ("goo-goo")

Vì loài này là loài di trú nên chỉ có thể thấy chúng ở Nhật Bản vào cuối mùa xuân, mùa hè và đầu mùa thu, môi trường sống của chúng là những khu rừng có nhiều Chòm cây râm rạp riêng biệt, tuy nhiên thỉnh thoảng người ta cũng thấy chúng sống trong những khu vườn hoặc Công Viên

Chúng thường làm tổ trên cây hoặc bụi rậm, chúng xây dựng tổ rất đẹp hình dáng như một chiếc tách nhỏ dần về phía đáy (cup-shaped). Thức ăn chủ yếu của chúng là côn trùng và các loại hạt

Điều đặc biệt của loài chim này là chim trống dành nhiều năng lượng và thời gian để hót nhằm thu hút chim
mái ( trong các loại động vật con trống thường có dáng vóc bên ngoài đẹp hơn con mái cũng là điều kiện tự nhiên để thu hút con mái )

Nguồn : Sưu tầm

KtsBim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này thì chịu rồi các bác nhỉ. Nhìn như chòe than ý nhỉ.

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này của tôi mầu lông lưng thì hơi giống nhưng bụng lại ko trắng như con này đâu bó tay chấm com với con này:a43:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom