Guest viewing is limited

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng đọc nhiều về bẫy cm rồi nhưng có lẽ chưa ai gặp trường hợp như mình. Sáng sớm vừa mở mắt lấy lồng bẫy cài mồi, chô chú chim vào, treo lên cây bơ treo bẫy. Trưa về sao thấy em sao mà chẳng mở lấy 1 giọng, trèo lên xem. Ôi thôi, suýt rớt xuống đất. Em chỉ còn lại người chứ cái đầu đâu mất tiêu rồi, lồng sụp mà chẳng có gì cả. Không biết thủ phạm nhưng có lẽ là bọn sóc chết tiệt. Quanh đây nhiều sóc quá, sang sớm kêu ỏm tỏi. Mai phải mua thêm lồng bẫy về bẫy hết bọn sóc này mới được. Có ai chỉ dùm kinh nghiệm với, kiểu này ai dám treo chim bẫy nữa.:a43:

Danh DL

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc con "chồn hôi" đó bạn. Dáng người như con sóc, bụng và ức trắng nhưng lưng thì mầu sậm, con này dữ lắm có khi vào nhà ăn cả gà con, chim... nhưng mà mùi lúc nó sợ thải ra thì rất kinh.
Nếu đi bẫy mà không canh chừng thì không ổn rồi :a42:
Con sóc mình thấy hiền, không biết có làm vậy không :a06:

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình nghĩ là chuột cắn chim thì sóc nó cũng cắn thôi. Mà chỉ có sóc mới thoát được lồng bẫy chim thôi . mấy thằng em xung quanh nó bảo có mấy con cắt bay quanh đây em cũng nghi nghi thôi. Chán, bẫy mà cứ phải ngồi canh chừng thì chắc 1 tuần chỉ bẫy được 1 lần quá

coldly

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chắc bìm bịp đó bạn ơi mình cũng bị một lần rồi
lồng bẫy của mỉnh tốt nên con bìm bịp năm trong sập luôn còn chim mồi thì chỉ còn mình thôi
tội thân cho con vhim mồi :a21:

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghĩ đó là 1 loài chim cắt bạn à,vì có ku em ở trên Thái Nguyên cũng bị,nó là 1 loại chim cắt nhỏ cỡ to gần bằng chim bồ câu cứ gặp con chim nào nó thèm trước tiên là nó cắt đầu trước đã,hichic Xin thành thật chia buồn với bạn và chú mồi yêu quý

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy các bác cho mình hỏi: đi bẫy phải ngồi canh cả ngày ah. Mình bẫy ngay trong vườn luôn

T@T

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vậy các bác cho mình hỏi: đi bẫy phải ngồi canh cả ngày ah. Mình bẫy ngay trong vườn luôn
Đi bẫy chim ngoài việc mong được có chim đem về thì ngay cái việc ngồi ngắm chim mồi và chim trời đấu với nhau cũng là một cái thú rồi bạn ạ. Ngắm để xác định xem chú tù binh tương lai hay cỡ nào, để xác định nước đấu em mồi của mình ra sao và nữa cũng còn phải để canh chừng những vị khách không mời chuyên lấy đầu Chào Mào như bạn đã đề cập nữa chứ.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Đã đi bẫy chim thì phải ngồi canh chim mồi của mình bạn àh,mình cũng từng mất 1 chú mồi chiến vì chuyện này rồi,tức cành hông luôn đem chú chim đi từ dưới chân núi lên gần giữa đỉnh để bẫy(vì chim khu vực này khá hay nên phải đi bẫy xa như vậy,mình bẫy là khu vực Hồ Le-Qui nhơn đi bẫy năm 91),đi 2 người,nhưng lên tới nơi khát nước quá nên đi xuống suối uống nước trước khi đi con mồi nó sung ché từ dưới chân núi đi lên tới nơi,đang uống nc tự nhiên k nghe thấy chim ché hót nữa,hoảng hồn chạy lên thì k thấy đâu cả còn vài sợi lông và cái lồng bị banh ra hic chán chú chim này hồi đấy đi bẫy hay nhất của mình vì chim đi bẫy thường xuyên và bắt đc nhiều chim nhất.Cho nên anh em đi bẫy thì phải cẩn thận khi ngồi canh chim mồi đừng đi xa nó quá vì chim mồi đi với mình nó chỉ hơn chim trời và cái loài khác là có chủ nó đi thôi chứ ra rừng nhiều cái nó bị thiệt thòi hơn chim rừng như bị bỏ trong lồng sắt k có khả năng bay khi bị đối phương tấn công.Vài lời góp ý

i_love_baby387

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dù là con gì ( trừ chuột cống,chuột gây hại ) mặc dù rất yêu chim nhưng các bác không nên tận diệt :a10: Dù sao cũng là động vật mà. Có lẽ lần sau bác nên coi cẩn thận hơn chứ đừng kill chúng nó. Chúng cũng mưu sinh thui mà :a09:

manfuture9000

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đi bẫy như bác mà không canh trừng thì có ngày mất cả lồng bẫy chứ không chừng! như em đây có lần đi bẫy không để ý thế là không thấy lồng đâu nữa hix

lovechaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình thì hung thủ gây ra cái chết trên là loài chim ăn thịt chứ đổ lỗi cho mấy chú sóc thì có thể không chính xác lắm vì theo mình sóc chỉ ăn trái cây thôi chứ không ăn thịt hay ăn tạp như loài chuột, có thể bạn để trái cây trong lồng bẫy sóc tới ăn trái cây thôi chứ không ăn chim đâu. Khi đi bẫy chim bạn nên quan sát xem ở khu vực mình treo chim có loài chim ăn thịt nào không? nếu có thì không nên treo ở khu vực đó vì nếu có treo ở đó thì cũng khó bẫy được chim, Chào Mào gập những loại đó rất sợ bây đi hết dám ở lại đấu đá với chim mỗi mợi lạ, tiếp nữa là nguy hiểm cho chon mồi của mình... vài lời góp ý có gì anh em thông cảm ha

haint

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn bẫy chim như thế thì không thấy cái hay của thú bẫy chim, thứ nhất là bạn phải ngồi trông Chim mồi của bạn (mình cũng đã bị mât 1 chú chim mồi bởi vì treo chim vào chỗ không thích hợp là mình treo chim chỗ giữa hàng rào của 2 khu vườn mình ngồi cách xa khoảng 20 mét vẫn nhìn thấy chim, tự nhiên không thấy chim mồi hot nữa chạy gần lại thì thấy có cái gậy nào đấy đưa chim mồi của mình đi xa khỏi tầm nhìn của mình rồi mình chạy đuổi theo thì tới hàng rào giữa 2 vườn thì không thể treo sang được:a43:buồn quá)thứ 2 là bạn ngồi đấy xem chim trời HOT hét thế nào để biết nếu bẫy được 1 là loại 2 là để lại chứ bạn. Mình chỉ có ý kiến thế thôi, có gì sai các Bác bỏ qua cho em nhé em mới tham gia diễn đàn cần các bác chỉ giáo thêm nhiều :a35:

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trước hết xin thành thật chia buồn cùng bạn. Còn nói về bẫy chim đó là một thú đam mê, một nghệ thuật khó tả dc, khi đi bẩy ta mới cảm nhận hết dc mức độ hay và dụ bổi của chú mồi cũng như nết đấu và giọng của chú bổi xem có nên quyết tâm thu phục bằng dc em nó hay không. Và khi gặp những em bổi trận già rừng thì bọn nó rất khôn bạn phải quan sát kỹ xem thế đá của em nó như thế nào mà ta chọn kèo tử để thu phục em nó chứ, còn như bạn chỉ treo chim lên ko để ý khi nào rãnh thì ra thăm như vậy thì còn gì gọi là cái thú đam mê nữa chứ. Mình thì đam mê lắm mỗi lần đi bẫy là từ sáng sớm tới chiều tối mới về có những lúc gặp em bổi kè đá thấy sốt ruột mà bò dưới đất rình và bỏ cả cơm trưa luôn:a24: :a24: :a24:, vì thế nên cũng bị vợ nhằn hoài :a43: :a43: :a43:, Thôi lần sau nhớ xẩn thận nha bạn chúc bạn sớm bẫy dc một chú chim hay nha

n0ria

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khả năng là con chim bách thanh gì đó người nó màu vàng kêu éc éc, rất hung dữ, hót được khá nhiều giọng, nhà mình nuôi khuyên sợ nhất bọn này, lồng nan rõ nhỏ mà nó thò mỏ vào xơi tái con khuyên, tại khuyên thấy nó bay rúc đầu nên nó lợi dụng thò mỏ vào ăn thịt. Mình rất căm bọn này, có mấy con khuyên hay cực, đắt tiền mà nó xơi mất cái đầu. điên không tả nổi . mấy người bán chim dạo có bán mấy con này, có ông bạn mình mua về nuôi nhung cuối cùng cũng thả vì mang về chim nhà sợ khiếp vía không dám hót nữa.

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bẩy như bạn chắc ngày tối đa là 1 con, nhưng 1 con hay ko có con nào là ko quan trọng, như mình có khi đi để dợt chim thôi, bẩy bạn phải ngồi canh và phải nhìn thấy chim lồng nữa mới hưởng thức hết cái thú mồi chim, một mặt để xem con chim mình hiện tại chơi hay dở thế nào. con trời đấu đá thế nào, nước chơi có hay ko, để mà còn biết giữ lại nuôi hay phóng sinh.. và ngoài ra còn xem con trời đấu ra sao có chịu chung lồng ko, treo thế như vậy nó có khả năng vào ko hay phải đổi thế.. hoặc trong trường hợp gặp con quá acc có thể làm bể con mồi cần phải thay đổi thế treo......
Chim bạn có thể bị số chim ăn thịt xơi mất đầu như . bìm bịp. cúc cu, bach thanh....... nếu là chồn hay loại thú ăn thịt nào đó thì có thể bạn chỉ còn nhìn thấy lại nắm lông trong lồng, hoặc lưới lồng sẻ bị rách nặng...
Ở mình mà bạn bẩy như vậy chắc 1 năm bạn chỉ bẩy được 1 lần, vì phải chờ con mồi khác nổi lên mới có mồi đi đánh, thằng bạn mình giữ xả ngày chỉ sơ suốt chút xíu do cái lồng chim khuất sau nhánh cây, ko nghe con mồi kêu nghĩ chác có em nào dính mà sao cũng ko nghe nó ắc lại xem thì thôi rồi, chẳng thấy lồng đâu nữa gữa rừng biết hỏi ai, cùng chung số phận với bác ( bồ bàn đỏ đen)

thinhlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bẫy chim mà không coi còn gi la thú vị nữa,cái thú của bẫy chim là cảnh chim rừng chuẩn bị lao vào đánh chim mồi có những pha nín thở ấy chứ,ai yếu tim không lên đi bẫy chim nhất la bẫy họa mi .thật thú vị

n0ria

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm qua mình mới xin thằng bạn được cái ống nhòm likula nhỏ gọn, đẹp mà nhòm rõ nét, để đi bẫy chim thì ok lắm

datnt85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng là sóc ko ăn chim mồi đâu - vườn cạnh nhà có em sóc rất to - mình quan sát rất nhiều lần nó ăn hoa quả trong lồng bẫy mà rất nhẹ nhàng ko bị sập mấy lần bị sập sợ móc đuôi trên cành thế lấy 2 chân trước móc trái cây - hết hoa quả cũng ko quay lại luôn - khả năng nhìu loài chim ăn thịt hay chuột, mèo lắm
Đi bẫy chim mà gặp bách thanh, cắt, cú thì liệu mà rút sớm
mấy lần tí mất cả lồng lẫn mồi vì diều hâu to bằng con gà fi xuống định móc lồng lên

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
bẩy chim mà vứt thí như bác thì có ngày mất cả lồng!nếu muốn bẫy sóc thì bạn kiếm miếng mít chín ( thơm) về bỏ vô cái lồng bẩy chuột rồi nhử nó!bắt được thì nhốt lại nuôi chứ đừng giết nha!hì

cafe37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bọn tớ đi bẫy thường hay bị rắn hoặc chuột rừng, con Đồi ( nhìn xa giống sóc nhưng mõm dài như chuột) ăn chim mồi. Chim cắt khó moi được mồi thậm chí còn dính cả Cắt vào lồng bẫy ( tớ bẫy dc 1 con cắt theo kiểu này).
Ăn đầu thì đích thị là bị con chuột rừng nó ăn rồi. Nó chỉ cắn vào phần sọ để ăn sau đó bỏ xác lại.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom