Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình tính khoảng nửa tháng hay 1 tháng nữa sẽ đi,nếu vẫn ko tìm được chim mồi ngon thì sẽ lấy chim bổi đi,chịu khó huýt gió gọi chim về thôi.Nếu bạn đi được với mình thì cùng đi nhé !
OK bạn. Nếu bạn không có mồi thì ra đây mình dẫn đi ra gia lai mà lấy.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ở Quy nhơn thì lên chỗ mình chỉ có 4 tiếng đồng hồ là tới đó bác. Nhưng giờ mồi của mình đang ra lông chắc phải 1 tháng nữa.

Khi nào đi mình sẽ nhắn tin cho bác nếu tham gia được

Thân.

quangduygtd

Thành viên mới
SVC$
0
chào bạn luckyboy, nghe bạn kể về những chuyến đi bẫy chích chèo lửa mà mình mê quá, mình cũng thuộc phan mê chích chèo lửa nhất là được đi bẫy nhưng chưa có dịp, tại vì do công việc với lại ở thành phố cũng chẳng có chỗ nào bẫy, khi nào bác nhận được tin nhắn trên diễn đàn thì bác nhắn vào số điện thoại cho em một tin để em lưu số của bác, khi nào có dịp lên daklac mình sẽ alo nhờ bạn dẫn đi bẫy một bữa cho nó thỏa lòng mong ước từ bấy lâu nay : sđ t: 0909.071.315 mình tên duy 28 tuổi hiện đang ở tphcm.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bạn luckyboy, nghe bạn kể về những chuyến đi bẫy chích chèo lửa mà mình mê quá, mình cũng thuộc phan mê chích chèo lửa nhất là được đi bẫy nhưng chưa có dịp, tại vì do công việc với lại ở thành phố cũng chẳng có chỗ nào bẫy, khi nào bác nhận được tin nhắn trên diễn đàn thì bác nhắn vào số điện thoại cho em một tin để em lưu số của bác, khi nào có dịp lên daklac mình sẽ alo nhờ bạn dẫn đi bẫy một bữa cho nó thỏa lòng mong ước từ bấy lâu nay : sđ t: 0909.071.315 mình tên duy 28 tuổi hiện đang ở tphcm.

OK cụ, nếu cụ thích mồi thì ông bạn mình đang có nhu cầu bán 1 em mồi nè, nếu cụ thích thì pm mình.:a44:

Chanhdaklak

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đồng hương éole đây mà em thì ở chợ 82, bác cho em hỏi bác bẫy CCL ở vùng nào vậy

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đồng hương éole đây mà em thì ở chợ 82, bác cho em hỏi bác bẫy CCL ở vùng nào vậy

hihi chào đồng hương, mình bẫy giải trí và tìm những em ưng ý chơi thôi chứ không phải bẫy cơm gạo nên bẫy lung tung chỗ hết. Ra 105 là chính. Bác có bẫy không? biết chỗ nào có không hôm nào đi cho vui.

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hôm qua ngày tết mà buồn quá nên hơn 12h sách em mồi lên rừng kiếm vài em về nuôi chơi, và thử dợt lại xem con mồi mình còn chơi được không vì em nó mới đủ lông xong, lửa cũng lên gần max rùi.

Huýt gió 1 cái thế là có 1 em đáp lại nhưng tiếng không phải là ccl rừng 100%. Em này ở đầu khu rừng luôn, tiếng có giống như chim 2 -3 năm lồng vậy, tiếng to và rất dữ tợn. Thế là treo em mồi lên em nó đáp xuống mà không đá, chứ sàn qua sàn lại mất hơn 10 phút, thế là đành sách lên đó 200m có 1 em hót tiếng CCL nghe phát ghiền, móc lên thế là con đầu rừng lại bay tới đá con kia bay mất, xong 1 em khác lại tới cũng bị con đầu rừng đá bay luôn ( 1 chỗ phạm vi 400 m có tới 3 con ).
Cuối cũng nó đang hăng thế là đá em mồi của mình 1 cái ché… lại gỡ liền hihi. Tiếc là 2 em còn lại bay mất vì con này dữ quá. Đo đuôi cũng được 20cm, đầu xà, mỏ 3 lá, tướng to …hihi em này víp đối mình rồi.
Đây là hình em nó Hôm qua ngày tết mà buồn quá nên hơn 12h sách em mồi lên rừng kiếm vài em về nuôi chơi, và thử dợt lại xem con mồi mình còn chơi được không vì em nó mới đủ lông xong, lửa cũng lên gần max rùi.

Huýt gió 1 cái thế là có 1 em đáp lại nhưng tiếng không phải là ccl rừng 100%. Em này ở đầu khu rừng luôn, tiếng có giống như chim 2 -3 năm lồng vậy, tiếng to và rất dữ tợn. Thế là treo em mồi lên em nó đáp xuống mà không đá, chứ sàn qua sàn lại mất hơn 10 phút, thế là đành sách lên đó 200m có 1 em hót tiếng CCL nghe phát ghiền, móc lên thế là con đầu rừng lại bay tới đá con kia bay mất, xong 1 em khác lại tới cũng bị con đầu rừng đá bay luôn ( 1 chỗ phạm vi 400 m có tới 3 con ).
Cuối cũng nó đang hăng thế là đá em mồi của mình 1 cái ché… lại gỡ liền hihi. Tiếc là 2 em còn lại bay mất vì con này dữ quá. Đo đuôi cũng được 20cm, đầu xà, mỏ 3 lá, tướng to …hihi em này víp đối mình rồi.
Đây là hình em nó

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH20120102101nta3mtc0yz169756.jpeg

Và đây là em thứ 2.

http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH20120102101njzlmjzhot173554.jpeg

Hai em đủ rồi nên về hihi, đi 1 mình sợ ma quá. Hẹn khi khác
The end !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
ngày mai 07/01/2012 mình lại tiếp tục hành trình tìm kiếm em bông :a24: nên sẽ đi bẫy CCL tại Eahleo - Đắc Lắc. Các bác nào muốn tham gia cùng mình thì PM nhé. DT 0972 00 89 85 ( xin mod đừng phạt lỗi hay xóa sdt nhé , vì để ACE tham gia cho vui chứ không có ý gì khác ).

trhai366

Thành viên tích cực
SVC$
0
sao roi ban, nay đi bẫy được con nào chưa ban, có con nào bông không ban ơi, tren đó nhièu lửa mai không vậy

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Sorry mọi người nha, hôm qua đi 1 mình nên sợ quá không dám đi hihi nên đi nhậu. Để dịp khác nha, khi nào có em mái đẹp sẽ ola báccuibap209 .

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0mm 5.4pt 0mm 5.4pt; mso-para-margin:0mm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Làm cả tuần mới nghỉ được ngày chủ nhật, mang con Lửa mồi lên rừng kiếm 1 em đẹp đẹp chơi. Mới vào cửa rừng thì nghe 1 em hót inh ỏi cả rừng, mừng quá treo con Mồi lên, 2 con hót qua hót lại cả 5 phút,em này vừa hót vừa đập đuôi nhìn mà mê. Không đá nên phải chuyển chỗ để thay đổi trận hihi. Thế là anh ta bay lại lồng hót một tí rồi máu quá bay vào mút phát kêu cái tạch. Hihi được 1 em đuôi 20cm mà thôi. Nhưng được cái là đập đuôi đẹp, đầu xà.

Cách 500m lại có 1 em nữa, hót rất hay, tưởng bắt được em này ai ngờ nó cứ đứng cách lồng 10- 20m đứng từ trên cao hót đấu với chim mồi chứ không chịu xuống lồng. Thế là đành bỏ đi.
Đi một đoạn nữa lại gặp 1 em cũng như vậy nữa ạc ạc... thế là pó tay. Đi tiếp vào sâu gặp cũng gần 10 con, mà con nào cũng như vậy cả cứ đứng cách lồng 10 – 20m hót đấu với con mồi chứ không chịu xuống. Giờ chỉ mới 11h trưa nên về kiếm mồi nhậu lai rai cho chắc ăn chứ đi cả ngày cũng không kiếm được em nào nữa.
Không hiểu sao chim rừng lại như vậy nữa, hồi giờ mình chưa gặp trường hợp mà 1 khu rừng gần 10c mà đều như nhau cả.
Có phải là đang trong thời điểm sinh sản nên nó chỉ hót để xua đuổi kẻ thù thôi. AE nào có cách bắt những loại chim như vậy không xin chỉ giáo mình vài chiêu hihi.

GaiusJulis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đi bẩy Chòe Lửa ko quay clip ah anh.thấy a/e đi bẩy chòe lửa ngứa nghề quá mà nhật bản lai không có chòe lửa chắn thật.

choeluals

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào bắc mình ở hà nội híc nhìn bạn bẫy chim mà thòm thèm bạn có thể nt số đt của bạn cho mình đc ko mình muốn hỏi bạn vài điều thank nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom