Guest viewing is limited

mrcool

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới gia nhập diễn đàn có gì sai sót mong mod đừng xoá bài tks
Bác nào đã từng bẫy chim tại Sơn trà có thể chỉ cho em chỗ bẫy đc., đi đường nào, rẻ trái, rẻ phải sang đường, tới đâu thì dừng (càng kĩ càng tốt) tks

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
:786:bác này hỏi 1 câu rất hay,sao không hỏi luôn là sơn trà thì chỗ nào chim hay nhất để em vác lưới lên bẫy về......hic....cụ này hỏi câu vớ vẫn quá.........định cho chim tuyệt chủng hết giòng sơn trà hay sao đóa

mrcool

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:786:bác này hỏi 1 câu rất hay,sao không hỏi luôn là sơn trà thì chỗ nào chim hay nhất để em vác lưới lên bẫy về......hic....cụ này hỏi câu vớ vẫn quá.........định cho chim tuyệt chủng hết giòng sơn trà hay sao đóa
làm gì có bác khongtuoc3, em mới chơi Chào Mào thấy cái thú bẫy chim hay quá định đi bẫy nhưng không biết đi đường nào, nhỡ lạc vào rừng sâu thì sao bác, bác noi em vậy oan cho em quá :a42:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Đúng vậy!

Bẫy chim dã ngoại trèo đèo lội suối là thú vui giải trí...từ.... có thể nói là tổ tiên con người VN ta để lại.
Vì vậy khi mới vào chơi chim và muốn đi bẫy chim thì phải coi đó là giải trí. Chớ nghĩ tới vì lợi thì.... không khéo lại là sát phạt kế là trục lợi từ núi rừng.

Chim Sơn Trà ở trong diễn đàn cũng có vài topic cũng như đánh bẫy!

Từ những năm 90 chim Sơn Trà cũng đã có tiếng là khó đánh bởi trước đó tuy ít ai chơi. Nhưng do gần phố, họ cũng qua đó đánh và dượt mồi v.v... vì số lượng chim dính bẫy khá nhiều cho nên chim ST rất khôn. Hồi đó theo tôi được biết tới gần bây giờ đổi 2004 tôi lên gần đó cũng còn cả đàn bay. Nhưng giờ thì chỉ vài cặp lẻ tẻ.

Thời này chim gốc ST thì ít lắm, trừ những ai chơi rành về dòng chim này thì mới rành về tướng chim cũng như chất giọng của vùng chim này. Còn lại phần lớn chim phóng sanh... chim xảy bay vào. Vì vậy, có vài người mua con chim ST nhưng không phải là chim ST là vậy.

Em có thể cầm lồng đi dọc theo đường núi Sơn Trà coi có chim bay ra hót thì treo. Nhưng cẩn thận nhé! Sơ ý kiểm lâm bắt và tịch thu chim đấy!

thân mến,

Bạch Đề

haitran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giờ chim sơn trà cũng hiếm lắm,có chim nhưng cũng khó bẫy vì chim quen lồng rồi,mình cũng biết một chỗ bẫy hay,trên đó có vườn cũng đẹp, mồi cũng ngon,gà luộc nguyên con,nấu cháo(chẹp.....). Đoạn này thì chim gốc sơn trà luôn nhưng khó bẫy,nó nắm ở phía bên kia núi, đối diện qua bên kia nuối với bãi bụt. Khi mô trời nắng,alo mình dắt đi,mà bạn đem chim nha,mình chỉ lên nhậu,hà hà....ah,số phone ***

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom