Guest viewing is limited

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không em chỉ thay mái thôi,vì con trống này biết cái nết nó là không dí cắn mái nên đốt cháy giai đoạn anh ạ(bắt cả trông mái cũ ra ,bỏ mái mới vào nữa tiếng sau đó bỏ trống cũ vào )+Con mái em tháy nó đã vào tổ nằm nhưng chưa nhìn thấy nó tha rác vào tổ .Lúc em nhìn nó thì thấy nó hay ngậm cọng chổi cư cắn cho nó ngắn lại thì phải rối bỏ ra góc xong lại chạy đi lấy cọng khác làm y như vậy,còn lúc em đi không nhìn nó nữa không biết nó có tha rác lên chưa .Ngày mai em sẽ quay clip up lên cho anh em xem cho vui.Tiếc quá,không bỏ con này vào từ đầu mất 1 tháng trời không làm ăn được gì anh ạ

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
như vậy cảm giác mới thấy đã, đúng không?e cứ bỏ lá thông, lá cây khô, giấy vụn là e nó tha ngay thôi vì có nhiều loại cho con mái lựa chọn.hôm trước a đâu có bỏ nhiều rom, con mái tha lá cây khô, giấy báo a xé nhỏ nó cũng tha luôn mà.hôm nay thấy nó ít ra tổ nhưng lần nào ra là ăn nhiều lắm luôn. mai chắc a phải đào giun,bắt gián đất cho con mái,khó khăn là gián đất khó kiếm vì trên thành phố ít có khu đất nào ẩm và mát, chất mùn nhiều.

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chúc mừng chúc mừng.đam mê đã được đền đáp.khi nào bác được tình hình báo lên cho ace biết nha

thân

habird

SVC$
0
Chiều nay hồi hộp quá, mình lấy ghế ra chụp một tấm ảnh tổ vợ chồng CCL trong AVi mà không dám chụp nhiều, sau đó như thằng ăn trộm từ từ leo xuống cất ghế và cười khoái chí.có 03 trứng thưa bà con.hahaha.tranh thủ hỏi e Q.anh cách up ảnh,sau đó tự mò cách up.làm hoài không được ra ngắm chim cho dui, ai dè thấy e trống bay xuống e mái,e mái rung cánh và chúng nó lại "ấy ấy" nhau. Cười tiếp tập 2.hahahaha. Dui quá nên mò cách up ảnh tiếp và mời anh chị em xem cho dui::a01::a01::a01:
hình ổ của vợ chồng ccl và 03 trứng.
http://nk1.upanh.com/b2.s13.d3/78c572b8589a1b87a9dd92bd4e95087e_42883991.02042012253.jpg

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quocanh_td

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng!hy vọng cặp kia sớm dc như vậy!
hihi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

habird

SVC$
0
a đang kêu ông a thử thay trống xem sao, mà ổng còn đang lưỡng lự.ông anh cũng khá bất ngờ vì cặp chim này lại nhanh như vậy.chắc mai lại đẻ thêm trứng vì hôm nay a mới thấy nó XXX với em mái mà.có 1 trái trứng nhìn phía đầu rất là đen đó.

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng anh nhé! Hi Hi. Nhìn 3 trứng xinh thế kia, chắc chắn chuyến này có thành quả rùi. Hì Hì

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh Hà cho chim làm tổ trong cái gì thế anh.Con của anh làm tổ nguyên 1 cây chổi luôn nhỉ .con bên em nó lấy mỏ bẻ cây chổi ra thành từng khúc 1 ,ngậm 3 4 khúc 1 lúc rồi bay lên tổ.E nghĩ nó làm vậy thì mất thời gian quá không biết bao giờ mới xog đây.
Có cái clip em mới quoay hôm nay anh em xem cho vui nhé,con này thả vào đến nay là 2 ngày ,thả váo khoảng mấy tiếng là bắt đầu làm tổ luôn.Hên hôm qua bão không bay cái chuồng chim.
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/g3FupSy0PJY" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chiều nay hồi hộp quá, mình lấy ghế ra chụp một tấm ảnh tổ vợ chồng CCL trong AVi mà không dám chụp nhiều, sau đó như thằng ăn trộm từ từ leo xuống cất ghế và cười khoái chí.có 03 trứng thưa bà con.hahaha.tranh thủ hỏi e Q.anh cách up ảnh,sau đó tự mò cách up.làm hoài không được ra ngắm chim cho dui, ai dè thấy e trống bay xuống e mái,e mái rung cánh và chúng nó lại "ấy ấy" nhau. Cười tiếp tập 2.hahahaha. Dui quá nên mò cách up ảnh tiếp và mời anh chị em xem cho dui::a01::a01::a01:
hình ổ của vợ chồng ccl và 03 trứng.
http://nk1.upanh.com/b2.s13.d3/78c572b8589a1b87a9dd92bd4e95087e_42883991.02042012253.jpg

Chài,nhìn hấp dẫn quá ta,mình cũng không ngờ con mái của mình lại đẻ lẹ đến vậy,chắc có lẽ thời gian trước đó mình chăm tốt,ăn uống đầy đủ chất nên nó mới đẻ nhanh vậy,phần nữa,con mái này mình lựa để ép đẻ nên mình lựa rất kỹ,sắc lông và tướng tá khá đẹp,lông ức thì đỏ rực,hứa hẹn chim con sẽ đẹp lắm đây,tiếc cái đuôi của nó không được dài chứ ko là ok rồi.
Chúc mừng bạn Hà nha,nếu nó nở ra chim con rồi,bạn làm thêm vài lứa nữa vẫn được đó.Nếu dư chim con nhiều quá không nuôi nổi thì chia lại cho mình 1 em nha,thỏa thuận trước khi bán chim mái rùi nhé,he he he.

habird

SVC$
0
chim của a làm tổ trong cái hộp giấy, nhìn khá giống cái tổ của e.e nên cho lá thông khô, lá cây khô,nhánh cây nhỏ của cây hoa phượng,giấy xé nhỏ và dài khoảng 7cm,ít sơ dừa,những thứ mềm mềm để chim lót ổ, mấy rơm cứng chim sẽ tạo khung cho tổ,e nhìn kĩ hình chụp của a sẽ rõ.ở giữa là lá thông,bên ngoài là rơm, lá khô đó.Do e lấy cây chổi có phần cứng nên chim mái phải mổ bỏ để dễ uốn đó mà.
to Dttvu: ok thôi, để xem hết mùa đẻ chim mái làm được mấy lứa.mình sẽ liên tục cập nhật và giữ lời hứa mà.con trống của mình cũng khá đẹp,to con và giọng rất to và dài, đuôi chỉ khoảng 20cm thui.

habird

SVC$
0
Ðề: Chích chòe lửa mới ghép..........

dậy là sau bao nhiêu thời gian chờ đợi, nhiều lúc muốn nản và định thay trống hoặc mái khác xem tình hình như thế nào,ai ngờ đâu trưa nay đi làm về lên lầu và thấy e mái đang tha rơm.mừng quá luôn, gọi điện thoại báo cho Q.anh gấp gấp cho e nó chia dui cùng vì con mái của Q.anh hợp tác mà.chắc giờ Q.anh chẳng còn tâm trí đâu mà làm:a37::a37:.vì đợi chờ tin này cũng lâu lắm rồi mà.ahhahaha. mình liền chạy đi kiếm lá cây phượng, cỏ khô,lá cây khô và e nó ra lục lọi như thằng bới rác và tha lên tổ....
clip 1:
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/AOVwmUJyf8s" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
clip 2:
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/1_6209evu2w" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>

hungngockhanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc bạn sớm có chim con.avi của bạn rất đẹp.chim mái cũng đẹp :a44:

quocanh_td

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hehe!!
sau bao nhiêu lâu chờ đợi thì giò đã có kết quả!^^
hy vong sẽ thấy mặt chim con sau khoảng 20ng nữa!
:D

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc mừng anh nhé, 2 cặp chim mà đẻ vài lứa chắc là tốn mồi lắm đây hehe

juli_0

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

hy vọng thành công,để em còn thử ghép xem sao .

habird

SVC$
0

vào lúc 12h30 ngày 5 tháng 4 năm 2012 tai nhà số...., đường......, quận....TP.HCM. Chúng tôi đã bắt quả tang một cặp chim ccl đang có hành vi XXX nhau.con mái khai rằng do nhịn lâu quá nên khi con trống bay lên người con mái, con mái đã cắn răng chịu đựng,cam chịu số phận để con trống dùng vũ lực đè lên người và mất cái đáng mất.:a09::a09:. con mái không kịp kêu la vì sự việc diễn ra quá nhanh và chúng tôi còn nhanh hơn vì đã bắt quả tang được( nhưng do điều kiện riêng tư chúng tôi không quay phim và tên nhân vật đã được thay đổi):a01::a01:

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Re: Chích chòe lửa mới ghép..........

Chúc mừng bác nhé!! Em đang đợi em mái nhà em tha rác mà vẫn chưa thấy gì đây? Hic hic

namhuy137

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hôm qua con trống bện em cũng đạp mái .1 hình ảnh lần đầu tiên trong đời em tận mắt nhìn thấy
Chú chim mái đứng rit rít hơi xòe cánh thì đột nhiên thấy chim trống từ cành cao hơn phóng xuống vẩy cánh đứng trên lưng mái.Sau đó chim mái nó rỉa lông gần đuôi giống như lúc tắm vậy.Cái này nếu không nuôi đẻ chắc không bao giờ được tận mắt thấy cll đạp mái

habird

SVC$
0
Sáng nay vô và chụp thêm 2 tấm hình xem có bi nhiêu trái trứng.hahahaha......các bác xem e mái của mình nó làm một phát mấy trái nhé:
http://nk1.upanh.com/b2.s27.d1/bfe2a6f9291ead197c7dfc41666400a4_43103671.07042012256.jpg

http://nk8.upanh.com/b5.s26.d2/cd03501b34679c1d84929923b88aa98e_43103678.07042012257.jpg

ngoài sức tưởng tượng nhỉ, 3 trái lúc trước mình chụp thì giờ đã chuyển sang màu đo đỏ rồi.theo mình tính thì khoảng thứ ba hoặc thứ tư này sẽ nở thôi.2 trái trứng đẻ sau màu vẫn hơi xanh xanh nhưng cũng đã ngã sang màu đỏ phía trên rồi.....

phale_trongtim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chúc mừng bác!! nhìn mấy trái trứng của bác mình thèm quá. không biết bao giờ em mới đc nhìn thấy trứng của cặp chim nhà e đây! hix

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom