Guest viewing is limited

hoangxeu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin giới thiệu các bạn một con chim gõ kiến của rừng Tà nung Đà Lạt!
Chim gõ kiến rất khi nuôi, hầu như là chết khi được bắt về nhưng Chim gõ kiến có rất nhiều loại và có bộ lông rất đẹp cũng như có chỏm lông trên đầu như kỵ sỹ trong các bộ phim về Hiệp sỹ tâu Âu của thế kỷ 14, 15.
Con chim này được nuôi từ bé nên có thể cho ăn cám và thuần hóa được.
Còn gì đẹp hơn trong Avary của bạn có 1 thân cây khô lớn, trong ruột cây rỗng và có những bọng để đổ sâu. Chim gõ kiến sẽ bám vào thân cây khô đó để gõ tốc tốc suốt ngày.
Thú chơi chim là một thú vui tao nhã, và chúng ta sẽ sáng tạo để mang những đặc điểm kỳ thú vào cuộc vui tao nhã này!
Mong các bạn đóng góp ý kiến.

Hình ảnh chim gõ kiến nâu:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

binhnv

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Lần đầu tiên em thấy có người nuôi chim gõ kiến, nó có kêu hay hót nhiều không bác,

Squallthukhoa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hồi đó k cũng nuôi 1 con,rất dễ nuôi,chỉ ăn bột và sâu thôi,giống y chang con này luôn.
Mà có điều cái mỏ nó mà mổ trúng là.........o dám nói luôn

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
em này đẹp quá! em thấy đây gọi là chim đầu rìu chứ bác, có vẻ như cái lồng bác nuôi không hợp nên lông em nó ko mượt lắm.

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hàng hót và độc wa bác ! phải công nhận là con chim gõ kiến ở chên đẹp nhưng loại này khó kiếm và khó nuôi lắm các bác nhỉ?

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
anhtraixaydung nói trước mất rồi
nhưng mà cháu vẫn nói lại hihi
con này ko phải gõ kiến đâu bác ạ
với cái mỏ dài cong mảnh thế kia thì nó chả gõ vào thân cây dc đâu ạ
cháu chỉ biết nước ta có hai loại gõ kiến là :gõ kiến bụng hung và gõ kiến đầu đỏ thôi
mỏ gõ kiến phải thẳng và dày hơn ,chắc hơn .
Nó có hình tam giác cân với góc ở đỉnh nhỏ (cháu ko biết tả thế nào chó sát hơn)
Thân

TeenYeuChimHot

Thành viên tích cực
SVC$
0
đẩu rìu mới đúng , nuôi loài này khó lắm mình nuôi 3 con mới vục được 1 con 2 con kia 1 con chết òy 1 con đang nguy kịch , đầu tiên đi đào tổ kiến , mối , sâu , sau đó chộn lẫn vào cám rã nhỏ, để vào cóng = sắt hoặc thuỷ tinh kín chỉ để 1 khe nhỏ để nó tự đút mỏ vào ăn tầm 3 tháng thỳ cai sâu bọ cho nó , nước phải đầy đủ , thiếu nước 1 ngày là nó toi luôn , khi mới mua về phải chùm kín áo lồng tầm 3 tuần sau đó treo ở chỗ yên tĩnh , loài ko hót mà cũng ko kêu

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom