Guest viewing is limited

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Thêm vài hình về Great Hornbill:
IMG

[/IMG]
[/IMG]

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Trời anh nuôi toàn là thứ thiệt không à. Phụt sát đất luôn. Bái phụt bái phụt.....đúng là Mãnh Lực Đâm Mê cũa một nghệ nhân chim thứ thiệt. em hỏi tí nhé....thứ chim hornbills này ở nước ngoài sang vn hay là cũa vn vậy anh. Chim coi gióng....chim khủng lông quá. Có cái sùng nữa....đẹp quá.

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình xin lỗi, nhưng theo mình biết thì con phuợng hoàng đất (Buceros bicornis) mà mình đã từng thấy trong sở thú ở Hà Nội ( đang nuôi khoảng 2,3 con) nó không như bác nói. Mà trông gần giống với con CAO CÁT của bác nhưng cái mỏ mầu vàng. Nếu có dịp bác có thể đến sở thú Hà Nội để kiểm chứng. Mình rất ấn tượng loại chim này vi lần mình đến xem cũng được 1 năm rồi ( mặc dù ở Hà Nội), vì bọn này sử dụng cái mỏ trông to kềnh thế nhưng lại rất linh hoạt, tung vài miếng bim bim vào mà há mỏ đớp như xiếc...:a20: Mình cũng search lại Google với từ Buceros bicornis và hình nó ra thế này

Một vài thắc mắc nhỏ, nếu có gì sai mong bác bỏ qua nhé !

con này là con hồng hoàng mà có phải phượng hoàng đất đâu con này cùng họp với cao cát có tên chong sacnhs đỏ việt nam

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Kính chào Redtailhawk .Mấy con chim hornbills trên là mình lấy trên internet để minh hoạ và góp vui cùng anh em thôi.Mình chỉ nuôi có 6 em cao cát thôi[nuôi từ chim con lên] 2 con được 7 năm, 2 con được 3 năm, 2 con được 1 năm. còn hồng hoàng thì khó tìm quá vả lại nó ăn nhiều nên nuôi tốn kém lắm ,chuồng phải lớn và nhất là giá cả cao quá mình với không tới...hihi.Hy vọng sắp tới sẽ tìm được chim con [giá cả hợp lý] thì ok.mình còn có 4 em phượng hoàng đất [giẻ cùi] nuôi đã 7 năm.Tiện đây mình giới thiệu với Redtailhawk và các bạn những chim mà mình đã nuôi .Mình chụp hình và gởi ở photobucket.các bạn xem và vui vẻ nhé,Thân
http://s67.photobucket.com/albums/h285/phoenix108/

CB400

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác kiếm được nhiều giống chim lạ quá và nuôi đuợc cũng rất khó khăn. Em bái phục bác.
Khi nào có giống mới Bác Pot lên anh em cùng chiêm ngưỡng nhé

khuyentrong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
eo oi bac' nay` co' chim dan ghe . con phuong dat ay em len Thac' Da Ba Vi` cung~ co' day , ai thich thi` len dá' m` mua

mua buon roi

"ghiền Chòe Lửa"
SVC$
0
Kính chào Redtailhawk .Mấy con chim hornbills trên là mình lấy trên internet để minh hoạ và góp vui cùng anh em thôi.Mình chỉ nuôi có 6 em cao cát thôi[nuôi từ chim con lên] 2 con được 7 năm, 2 con được 3 năm, 2 con được 1 năm. còn hồng hoàng thì khó tìm quá vả lại nó ăn nhiều nên nuôi tốn kém lắm ,chuồng phải lớn và nhất là giá cả cao quá mình với không tới...hihi.Hy vọng sắp tới sẽ tìm được chim con [giá cả hợp lý] thì ok.mình còn có 4 em phượng hoàng đất [giẻ cùi] nuôi đã 7 năm.Tiện đây mình giới thiệu với Redtailhawk và các bạn những chim mà mình đã nuôi .Mình chụp hình và gởi ở photobucket.các bạn xem và vui vẻ nhé,Thân

Theo tôi thấy mấy tấm hình trong photoucket thì bạn có gần trăm con chim luôn , khủng khiếp thiệt . Niềm đam mê chim của bạn gấp 10 lần mìh rồi...hihi...chúc vui vẽ.:a27::a44:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chào anh Phoenix, cám ơn Anh cho mình mở rộng tầm măc. Bạn có một kho tàng rất là quí báo. Một vườn chim thật là lạ, hiếm có và vĩ đại. Bạn chắc chắn có một kiến thức phong phú về chim và có một Đâm Mê mảnh lực về chim nối chung, và về loại chim ó dưới đây nói riêng. Mình thích chim nầy nhất.....tên chim nầy là gì vậy bạn? Bạn có thể nói thêm về loài chim này được không....như ăn uốn, nuôi nến và chuồng nuôi (có sai chính tả bạn bỏ qua dùm nha)....cảm ơn. :a41:

boyvipprokute

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh Phoenix, cám ơn Anh cho mình mở rộng tầm măc. Bạn có một kho tàng rất là quí báo. Một vườn chim thật là lạ, hiếm có và vĩ đại. Bạn chắc chắn có một kiến thức phong phú về chim và có một Đâm Mê mảnh lực về chim nối chung, và về loại chim ó dưới đây nói riêng. Mình thích chim nầy nhất.....tên chim nầy là gì vậy bạn? Bạn có thể nói thêm về loài chim này được không....như ăn uốn, nuôi nến và chuồng nuôi (có sai chính tả bạn bỏ qua dùm nha)....cảm ơn. :a41:

Hình như con này là con chim ưng đầu đen , thức ăn hình như là thịt là chính như thịt chuột , thịt thỏ , thịt gà và cả thịt bò nữa nên nuôi chuồng to và phải có cái hồ nhỏ cho chim uống tắm và thả thêm vài con cá cho chim bắt ăn !!!!!! có gì ko đúng xin bỏ qua nha!:a01:

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hình như con này là con chim ưng đầu đen , thức ăn hình như là thịt là chính như thịt chuột , thịt thỏ , thịt gà và cả thịt bò nữa nên nuôi chuồng to và phải có cái hồ nhỏ cho chim uống tắm và thả thêm vài con cá cho chim bắt ăn !!!!!! có gì ko đúng xin bỏ qua nha!:a01:

Cám ơn bạn cho mình biết tên chim và nhiều chi tiết về loài chim này. Mình học được thêm một tên cũa loại chim, rất là vui. Không biết loài chim này dể quốn luyện đê đi săn thú nhỏ không.

Khoai bi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lâu lắm rồi mới lại thấy bài của Bác Phonix, không biết năm nay bác có sưu tầm thêm Cao Cát nữa không vậy? em rất thích bộ sưu tập chim của bác,:a37: Rất mong có một ngày vào trong đó để chiêm ngưỡng bộ sưu tầm chim và Câu lạc bộ của bác.
Rất vui được làm quen với bác!
Thân!
Diepna!

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Hỗm rày bận rộn quá ,không có hình khoe cùng anh em .Hôm nay có một số chim con mới ,nên cố gắng đưa lên anh em xem cho vui và thêm tinh thần yêu mến sinh vật cảnh nói chung ,chim rừng nói riêng.....
giẻ cùi mới thêm 2 em .tổng cộng là 6 em :đang sinh hoạt tốt (ăn 1kg cám con cò/4ngày +10k thịt bò vụn)
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
2 em thanh loan (giẻ cùi xanh)
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
Chim phướng con...
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
CÒN TIẾP...........

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Chim chăn vịt con .Mấy đứa nhỏ trèo lên tổ chim sâu định bắt sâu con ,nhưng không ngờ gặp em này ở trong có 1 mình thôi ,tụi nhỏ định quăng chết ,mình vội xin để mang về nuôi kẻo tội nghiệp....nay đã khỏe mạnh rồi đợi cứng cáp sẽ cho đi tìm bạn đời mà tiếp tục Đẻ gởi...
IMG

IMG

[/IMG]
[/IMG]

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
[/IMG]
[/IMG]
Còn đây là bù chao chó [còn gọi là mi đất]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

vanthe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
kết nhất đôi này đó mấy bác:a21: nhìn phát thèm....chúc anh thành công và có thể nhân rộng loài nàu ra nhiều nơi để mọi người có thể nuôi và phát triển nó:a44:

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Chào bác phoenix108:

Em cũng đang thăc mắc về loài chim này, hnay lên diễn đàn gặp ngay cao thủ là bác.Em thi o HN, chiều qua đi qua chợ chim HHT thấy có 2 con như của bác, 1 mầu xanh, 1 mầu tím nhạt, em đã định mua rồi nhưng không biết nó có hót hay là chỉ đẹp về mầu sắc thôi. hôm nay đọc bài viết của bác thì em mới quyết định k mua nữa, đơn giản là vì nhà em không có chỗ , như bác nuôi lồng to và rộng thế cơ mà, nhà em chất lắm ( đất HN đắt).

Cảm ơn bác về những bài viết mà bác đã đưa, hy vọng bác sẽ sưu tầm thêm nhiều loại chim đẹp nữa để ae được chiêm ngưỡng.

Yai Ba

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm bửa lên Hốc Môn mua lồng chim Cút thấy trên đó cũnh có bán Phượng Hoàng Đất nửa,mình có hỏi giá nhưng giờ quên rồi hình như là 350k hay 450k gì đó.

Trên đó bán nhiều loại nhiều loài chim lạ lắm như Bìm Bịp Đa Đa Gà Sao Cút Rừng v...v.

Mình đang mê Cút Rừng và Đa Đa nhưnh hiện giờ chưa có Đa Đa bổi ,hôm chưa nghe mấy ông trong xóm nói nuôi Đa Đa sui lắm thành ra cũng nản.

Mình chơi nhiều thứ Sâu Xanh Chích Choè Than và đang mê Cút Rừng kô biết trong DĐ minh có ai chơi Cút Rừng kô ta .?

thich_dong_vat

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
[/IMG]
[/IMG]
Còn đây là bù chao chó [còn gọi là mi đất]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Mi đất anh nuôi lồng hả, em cột dây để bàn nhìn cực cool, hôm nào có tiền sắm camera post lên anh em coi chửi chơi, chim em nuôi toàn cột chân để bàn chơi chứ ko nhốt lồng, đơn giản vì mua chim rẻ hơn mua lồng, tiết kiệm để chơi đc nhiều chim

huylh99

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
việc sinh sản trong điều kiện nuôi nhốt.
Phụng Hoàng Đất? không biết có phải không bác? vì lâu lắm rồi mới thấy lại. Trước đay chỉ có ở Tây Nguyên thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom