Guest viewing is limited

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em này đang còn đút ăn cực.

Em này trong lồng, bằng tuổi em trên, nhưng thấy có vẻ cứng cáp hơn, tự ăn dc.

Chỉnh sửa lần cuối:

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bác là đực à? em cũng đang nuôi 1 con chòe đất.nhưng nó to lắm. em không biết nó là đực hay cái.nó đang học gắp.chẳng thấy chỗ nào có lông màu trắng cả.bác biết thì tư vấn cho em nhé

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bác là đực à? em cũng đang nuôi 1 con chòe đất.nhưng nó to lắm. em không biết nó là đực hay cái.nó đang học gắp.chẳng thấy chỗ nào có lông màu trắng cả.bác biết thì tư vấn cho em nhé
Mình cũng như bạn, mới biết chơi, kinh nghiệm rất non kém, chỉ nghe người ta nói con đất trống thì có bông trắng ở cánh. Bạn cứ nuôi em đất bạn trổ thử xem sao, sau khi trổ xong là biết trống hay mái.

oc mit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sao lại cắt cánh chim vậy bồ ...nghe lời mấy thằng nhảm đi cắt cánh chim,chừng nào nó có dấu hiệu lộn mèo thì mới làm vậy chứ bình thường cứ để yên cho nó phát triển bình thường...cứ để ý mà xem mấy con đất cắt cánh 10 con dở đủ 10 chẳng con nào ra hồn hết....

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
À, chuyện cắt cánh không phải em nó lộn mà chiều nào cũng như 1, mình về cho ăn rồi thả cho chúng đi chơi, nó bay cao quá, sợ nó bay luôn, nên xén hết cánh cho khỏi bay.

trichim5006v

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a15:con chòe sau của bạn đẹp đấy, mỏng lông mỏng mỏ, cao cầu có tương lai. còn chuyện cắt cánh chim không ảnh hưởng tới chim hay hay dở, hay dở từng con, cũng như con người ấy chẳng lẽ cứ tóc dài hat mới hay a?:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom