septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới đem về mấy chú yến phụng,nhìn cũng ngộ nghĩnh thiệt nhưng cho nó ăn sao nó ko chịu ăn,em cho ăn hạt kê bán ngòai tiệm lọai 12k-.../túi,nó cắn vung vãi hết chứ ko thấy ăn gì cả,em lo nó mà bỏ ăn vài ngày thì ko chừng lại thăng như 2 em Chào Mào của em thì tiu:a36:
em xin hỏi lọai yến phụng này cho ăn thức ăn thế nào?bổ sung những lọai chất nào?cái cóng nước của em miệng nó to nhưng em thấy cái mỏ của yp nó quặp vào như két thì ko biết có cần mua cóng nước đặc biệt nào cho nó uống ko ạ?
em xin cám ơn các anh đã trả lời:a04:

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Yến Phụng này người ta bán bao nhiu một cặp vậy nhỉ? Loại này nuôi nó toàn "kiss" nhau thôi. Hi hi, nhìn thấy nó chui vào chui ra cũng vui mắt lắm!
Chúc mừng vì có chim đẹp nha! Mau mau nhân giống để còn nhiều người có cơ hội được nuôi nha!

septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mua bên 5s,anh đó hình như cũng là member trang web mình nhưng em ko biết nick.chim tơ thì 70k/cặp,chim đang sinh sản thì 200k-250k/cặp,em mua chim tơ.
chưa biết cách nuôi nó đẻ ra sao,mong nó sống yên bình là may rùi,nếu nó đẻ được thì em sẽ tặng mọi người nuôi chơi:a35:

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Muốn nuôi yến phụng sinh sản tốt bạn nên nuôi riêng từng cặp trống mái, trong chuồng đặt 1 ổ đẻ hình hộp chữ nhật bằng ván 1 cm kích thước rộng 25 cm, cao và sâu 10 cm. Nước uống cho chim đừng dùng cóng chim dễ chết ngộp lắm mà dùng 1 cái chai nhỏ đậy nắp lại, khoan giữa nắp 1 lỗ nhỏ (cỡ đút vừa cây căm xe đạp) đổ đâỳ nước và dốc ngược chai xuống, dùng kẽm cột vào thành lồng cách đáy lồng khoảng 7 cm là vừa. Thỉnh thoảng ta đặt vào chuồng 1 cái khay hoặc dĩa nhỏ đựng nước để cho chim tắm. Thức ăn chính của YP là kê, lúa, bắp non, rau xà lách. Ngoài ra vào mùa chim sinh sản bạn bổ sung thêm khoáng chất, mai mực. Chim YP khoảng 6 tháng tuổi là bắt đầu đẻ rồi.

Vài dòng vắn tắt chúc bạn nuôi thành công.

septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo lời bác bán chim thì em đang chờ chúng bắt cặp rồi mới tách ra,thấy mấy con này nó cứ nhảy qua lại lung tung chứ chưa chịu đi riêng:a04:,thanks anh đã trả lời

thienhoang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn fải coi giới tính của nó nữa nhe!! nếu là 2 em đực rựa thì fiền đấy!!!

TeresaTeng

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Yến phụng ăn hạt là chúng bóc vỏ hạt,chỉ ăn phần ruột nen thứ bạn thấy nó bay là vỏ đó nên đừng lo.Bạn Septimus nên kiếm cho mấy chú chim 1 cái chuồng to hơn để chúng dễ hoạt động!!!

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn Septimus ơi ! tình hình mấy chú YP của bạn thế nào rồi ?

septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
dạ em đã chuyển chuồng to,sức khỏe tốt hết.mấy chú này đã đứng có cặp với nhau nhưng vẫn còn lung tung lắm nên em chưa tách lồng.:a04:

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0
Hok xem được hình nên hok biết nói với em thế nào.
Cho Yến phụng ăn kê là đúng rồi, ngoài ra có thể ăn thêm lúa ngâm, ngô tươi, và một số loại ra hok có vị chat.
Bổ sung thêm một số hạt khoáng và vỏ sò cho chim là được mà.
Bạn có thể qua Topic Vẹt Hồng Kông , bên mục Các loại chim biết nói - Vẹt két để tìm hiểu thêm nha.
Chúc bạn nuôi thành công nax.:a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom