lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình mới nuôi giẻ cùi xin các bạn tư vấn thêm về chim giẻ cùi đặc biệt anh phoenix vì biết anh cũng đang nuôi về vấn đề giẻ cùi có hót được không vì tìm hiểu thì thấy trên mạng nhiều người nói nó hót được kiểu như người huyt sáo nhưng rất to hoặc nó có thể bắt chước giọng chích choè, vành khuyên,... vậy tóm lại nó có hót được như vậy hay không
Thứ 2 là con mái có hót được không hay chỉ con đực và cách phân biệt trống mái
Xin cám ơn
PS: Giẻ cùi ngoài hàng bán chim hay gọi là loan phượng hoặc phượng hoàng đất . Giá cả khá đắt giẻ cùi tím 600k/ 1 con giẻ cùi xanh lá cây 1500k/1 con - Giá tại hà nội
con mình nuôi là giẻ cùi tím màu giống hệt trong ảnh nhưng đuôi ngắn hơn tầm 3-40cm vậy có phải là mái không.
ảnh giẻ cùi tím và xanh lá cây ( ảnh trên mạng)

thanhvan1141

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng đang nuôi 2 chú giẻ cùi tím xanh, không biết là trống hay là mái nữa, vì đang là chim non, chưa thay hết lông. Nhưng mà loài nay cũng rất quen người, bác có thể đưa tay vuốt ve thoải mái.
Em thấy 2 con giẻ cùi của em thỉnh thoảng có hót chuyện, nhưng nhỏ, nghe cũng hay hay. Còn tiếng kêu của nó vang và to kinh khủng. Buổi trưa mà quên cho ăn thì 2 con kêu không thể ngủ được.
Loài này ăn tạp, tạp hơn cả gà. Từ cám, cào cào, dế, thằn lằn, hoa quả, chim sâu (định bỏ vào nuôi chung xem có được không, không ngờ bị 2 con xé xác luôn...Vì ăn nhiều nên lượng phân thải ra cũng rất lớn.:a23:
Tốt nhất là bác nên đọc cho hết các trang mà bác pheonix đưa. Em cũng lấy kinh nghiệm nuôi từ đó.
Chúc bác nuôi chim khỏe, kêu to! :a15:

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
cám ơn anh em xem nó rồi nhưng còn vấn đề hót và hét đó trong đó chưa có, nó có hót được không anh hay chỉ kêu thôi? Vì em nuôi được khoàng 10 ngày thấy nó chỉ hét hoặc kêu kiểu như sáo con đòi ăn thôi, tìm trên mạng có người nói nó bắt chứoc được tiếng chích chòe và khuyên, thank anh xin anh nói rõ thêm và khả năng hót hét của giẻ cùi hay chỉ nuôi làm cảnh chứ không hót đựoc

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom