Guest viewing is limited

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay Chủ Nhật ra chợ họp phiên ở Cầu đen Hà Đông dạo một vòng nhiều khuyên quá giá cũng rẻ 25k một con. Thấy một lồng chỉ có 4 con khuyên giá 40k một em đang ngần ngừ thì một tên đã bắt mất một con. Điên máu mình bắt lốt 3 em còn lại. VỀ nhà tách ra mới phát hiện đó là một đàn khuyên BỐ MẸ VÀ HAI CON. CON BỐ BỊ BẮT MẤT RỒI( ĐAU). TÁCH RA ĐƯỢC MỘT LÚC THẤY 1 CON HÓT CHUYỆN. MAY MÀ VẪN CÒN CON TRỐNG NHƯNG LÀ KHUYÊN BÁNH TẺ.
TIẾC QUÁ GIÁ MÀ MINH BẮT ĐƯỢC CẢ ĐÀN ĐƯỢC CON BỐ THÌ ĐÃ CÓ KHUYÊN HAY RỒI:a09::a09::a09:. KHÔNG BIẾT KHUYÊN BÁNH TẺ SAU NÀY CÓ HAY KHÔNG NHỈ!!!:a35::a35::a35:

nghenh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trong caío rủi vẫn có cai may bạn ak ko sao vẫn gỡ gạc lại đc 1 em trống bạn cố nuôi em nó lên sẽ hay thôi mà quan trọng là mình chăm sáoc tốt :a45:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Bạn Picachu !
Chim thì có con hay con dở không nói trước được dù là chim bổi , chim chuyền hay khuyên non cũng vậy , ngoài ra còn do nhiều yếu tố quyết định nữa chằng hạng như là cám , cách thức nuôi chim của từng người . còn về việc có mua được chim hay không cũng là do chữ " Duyên " nhiều khi cố gắn mua rồi nhưng nuôi hoài không hay nhưng nhiều khi từ đâu bay tới là chim hay cũng không chừng, Bạn không nên tiếc . Chúc bạn nuôi chim khỏe líu nhiều!
Thân!

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Tớ cũng ở Hà Đông đây, nếu mưốn tớ có thể tặng bạn 1 chú khuyên bổi nhưng cũng bắt đầu líu. Thế bạn ở chỗ nào Hà đông vậy? Mình thì ở gần chợ tạm ấy. Thân!

Picachu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tớ cũng ở Hà Đông đây, nếu mưốn tớ có thể tặng bạn 1 chú khuyên bổi nhưng cũng bắt đầu líu. Thế bạn ở chỗ nào Hà đông vậy? Mình thì ở gần chợ tạm ấy. Thân!
Cám ơn Cường nhiều nhé! Nhìn hồ sơ thì Cường ít hơn mình gần 10 tuổi vậy mà nhiều kinh nghiệm nuôi Khuyên ghê. Nhà mình ở dưới Bala, cũng đang có một con bắt ở Hải Phòng dáng và dọng cũng được. Cường nuôi nhiều không gần chợ có nhiều thời gian chọn khuyên hơn! Mà ở Hà Đông chỗ nào dượt khuyên nhỉ Cường có hay đi dượt không.:a43::a43::a43::a43::a43:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Em là HS nên thời gian có hạn chỷ cho chim nghe file khuyên líu ở trên mạng thôi con nếu muốn đi dợt thỳ anh lên cầu đen mỗi hôm phiên chơ ấy hehehe hok bik ông anh nhiu tưổi suốt nãy cứ mình với bạn ngai. quá:a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04::a04:

dieu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngày trước có câu truyên Ngã ngựa lai may,may mà ngã ngựa.Nên không việc gì phải buồn bạn ạ cái gì cũng có cái giá của nó hết cho nên bạn sẽ được đền bù xứng đáng thôi.Theo mình thì con chim bánh tẻ mà bạn mua được cũng là cái duyên của bạn chứ mua được cả chưa chắc dã hay bằng một con;Luật bù trừ mà.Mình chúc bạn may mắn với chú khuyên định mệnh của mình....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom