Guest viewing is limited

conchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ae tắm cho khuyên là rất tốt nhất là nắng sáng sớm nhưng buổi chiều có nắng cho vk tắm có tốt không nhỉ ae cho ý kiến

emlathanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tắm nắng cho khuyên thì bạn cho tắm nắng tầm từ 7h đến 10h thôi bạn ạ còn chiều cho chim ra nắng thì không tốt đâu

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Theo mình biết buổi chiều từ 4h-5h thì ánh nắng cũng mang lại vitamin D,tốt cho cơ thể người nhưng vẫn có ảnh hưởng không tốt đến các sắc tố da,còn đối với vành khuyên thì mình rõ lắm,tốt nhất vẫn là tắm nắng cho vành khuyên vào buổi sáng vì ở ngoài môi trường sống tự nhiên thì nó cũng tắm nắng vào buổi sáng mà,mình không thấy thấy tài liệu nào ghi chép chim tắm nắng vào buổi chiều cả,đôi chút ý kiến,hihi

tranthanhhao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Thường thì mình cũng thấy có người phơi nắng chiều từ 4h30 đên 5h vì lúc này nắng cũng dịu

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ae tắm cho khuyên là rất tốt nhất là nắng sáng sớm nhưng buổi chiều có nắng cho vk tắm có tốt không nhỉ ae cho ý kiến
Nói chung thì nên tắm nắng cho chim vào buổi sáng vì ánh nắng buổi sáng có các tia giúp cho cơ thể tổng hợp được các chất vitamin cho cơ thể, còn buổi chiều thì trong tia nắng có tia cực tím có hại cho cơ thể nên không nên tắm nắng nhất là khi nắng gắt thì lông sẽ khô và xơ xác. Tất nhiên khi chiều mát ánh nắng đã dịu nhiều thì bạn cũng có thể cho chim ra một tý. Thân

dungnv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chắc ko ván đề gì, thấy bác sy bảo trẻ em tránh còi xuơng cũng có thể tắm nắng buỏi chiều sau 5h được mà.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chắc ko ván đề gì, thấy bác sy bảo trẻ em tránh còi xuơng cũng có thể tắm nắng buỏi chiều sau 5h được mà.
bạn nói đúng đấy, mình tắm nắng thì có thể cho tắm đc mọi thời điểm khi có nắng, nhưng mà có điều là thời điểm nào ta nên tắm còn những thời điểm nào mà ta ko nên thôi, chim thiếu nắng thì màu lông cũng bay màu và cũng kém mượt hơn các con chim khác nhưng ko đáng kể thôi,
có gì ko phải mọi người bỏ quá cho em!
thân

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Vấn đề vành khuyên tắm nắng buổi chiều

Mình cũng đã từng thử cho chim tắm nắng lúc khoảng 13h, nhưng chỉ đc khoảng 5p là chim thở há mỏ, vội đem vào ngay, vì vậy tốt nhất nên tắm chim lúc sáng, trước 11h là tốt nhất, tuy nhiên cũng tùy nắng lúc đó ra sao!!!

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hjx em cứ rảnh lúc nào đem ra tắm lúc đó khi nào e nó há mỏ thj đưa vô hjhj...

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hjx em cứ rảnh lúc nào đem ra tắm lúc đó khi nào e nó há mỏ thj đưa vô hjhj...

bạn nên cẩn thận hơn khi cho chim tắm kiểu đó, con chim nó mà say nắng rồi chết khi tắm nắng vì nắng quá gắt cũng có nhiều trường hợp rồi bạn, tốt nhất là bạn cứ chọn những lúc mà nắng nhẹ nhẹ thôi!
chúc bạn vui!
thân

dungnv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thôi thì chịu khó dậy sớm, cho tắm nắng đến tầm 7h30 cất đi rồi đi làm, chắc là ok. tuy nhiên để giữ lửa thì mình cho nó trong nhà cả ngày, treo ra tắm nắng có mà nó bắn chiu chiu

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
thôi thì chịu khó dậy sớm, cho tắm nắng đến tầm 7h30 cất đi rồi đi làm, chắc là ok. tuy nhiên để giữ lửa thì mình cho nó trong nhà cả ngày, treo ra tắm nắng có mà nó bắn chiu chiu
giữ lửa cũng đâu nhất thiết phải cho nó ở trong nhà cả ngày hả bác, như nhà e thì mấy bọn nó quen nhau rồi, nếu treo lồng cạnh nhau thì cũng chả líu, hoặc có nhưng mà ít và rất ít, bác cứ làm thử cái này xem thế nào nhé!
hihi

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e thấy tắm nắng buổi chiều cũng có sao đâu
nếu tắm buổi sáng cần khoảng 30 phút hoặc hơn cũng đc
thì buổi chiều giảm xuống còn 15 - 20 phút thui
còn nếu tám nắng lúc nắng gắt quá thì mang vào dứoi tán cây chỗ nào có ánh nắng chiếu xuống cho e nó tắm nắng tí là đc thui mà !
hihih

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Các bác
Tắm nắng buổi chiều thì hoàn toàn không nên đâu các bác, chỉ trừ khi hôm đó buổi sáng mà mưa thời tiết âm u đến chiều trời có nắng thì hãy cho tắm nắng. Còn cả ngày mà nắng rồi thì ko nên cho chim tắm nắng buổi chiều mà chỉ cần cho chim ra chỗ thoáng mát nhiều ánh sáng chứ ko nhất thiết cứ phải là ánh nắng chiếu thẳng vào chim đâu. Có bác bảo là tắm buổi chiều cũng ko sao, xin thưa với bác là có thể không sao nhưng cũng chẳng có tác dụng gì đâu. Nên đừng làm thế mà mất công, đôi khi lại phản tác dụng. Nắng buổi chiều chỉ làm cho lông chim mất đi độ óng mượt, và có hại cho sức khỏe của chim. Nếu không có điều kiện tắm nắng buổi sáng thì đành phải cho tắm nắng vào thời điểm mặt trời sắp xuống ( khoảng 5h ). Nhưng tất nhiên ko thể bằng tắm nắng sáng đâu ag.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến này. Theo mình nói chung tắm nắng cho khuyên vào buổi chiều đã không có tác dụng lại còn có hại nữa thì có. Con người mà ra nắng buổi chiều còn có hại nữa là chú chim nhỏ bé như khuyên. Mà tắm nắng cũng không có nghĩa là phải treo dưới ánh nắng chiều trực tiếp. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom