Guest viewing is limited

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a44::a44:Chào ae svc :a03:
em hok bik nói lòng vòng , vào thẳng vấn đề luôn nè !!!
Ae cho em hỏi :
1 đàn khuyên , sẻ , Chào Mào trong thiên nhiên trung bình từ bao nhiu đến bao nhiu con ( Từ đàn nhỏ ->> lớn )
Thank ae trước nhá ..
mong anh em đóng góp nhiệt tình !!:a23::a22::a45:

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
10-20 con bạn à!!!!!!!!!!!!!!!:a01::a01::a01::a01::a01:

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a44::a44:Chào ae svc :a03:
em hok bik nói lòng vòng , vào thẳng vấn đề luôn nè !!!
Ae cho em hỏi :
1 đàn khuyên , sẻ , chào mào trong thiên nhiên trung bình từ bao nhiu đến bao nhiu con ( Từ đàn nhỏ ->> lớn )
Thank ae trước nhá ..
mong anh em đóng góp nhiệt tình !!:a23::a22::a45:
Câu hỏi rất khó trã lời , nếu nói ở thời điểm nào mới chính xác, nếu thời điểm sinh sản thì đàn ko nhiều từ 2 con đến vài chục là nhiều lắm rồi , nhưng nếu mùa di cư, hoặc đi ăn theo bầy như chim sẻ chẳng hạn, thì bầy có thể khoảng 6-7000 con, đó là cách nay 20 năm về trước, nhiều đàn chim giồng dộc bay ngang qua che một khoảng tối dưới mặt đất như đám mây, nhiều đàn Chào Mào đậu kín cả 1 đám mía, bây giờ thì ko có những đàn như vậy, đàn đông lắm củng cở 1000 con , phổ biến mình thấy mấy người hay đi bắt chào mào bằng lưới ở mình đêm được nhiều thì cở 500 con, nói chung là đã cạn kiệt rồi nên đàn chim ko con như trong lý thuyết nữa ........

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
bây giờ thì tầm khoảng 15-30 con / đàn thôi.minhg nghĩ thế là khá rồi .khổ thân cho những chú chim lạc đàn ! đánh bắt có phương pháp và nên đc bảo vệ để về sau này còn có giống nòi tốt .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom