Guest viewing is limited

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào cả nhà!
cuong01 xin lập top này hỏi mọi người xem có ai biết ko?
chả là hôm nay e đi thi về có lên chợ phiên Hà Đông mua cám và lên dượt luôn, lên đó em có thấy 1 ông xách con chim của ổng lên mà con khuyên nó chân hồng hơi ngà ngà mà mỏ và mắt của nó thì vẫn là màu đen, thậm chí là con chim ấy lông cũng là bình thường, màu ko có khác biệt gì cả, thấy chủ chim bảo khuyên cốm nhưng e nghĩ ko phải, vậy hỏi ace là chim này nên gọi là gì!???:a23::a23::a23:
thân

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác cường hôm nay thi tốt chứ . Theo em thì con này bình thường thôi chả có cốm cít gì cả . Chỉ đột biến tí chân mà kêu cốm thì hơi lạ .

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
@ Cường 01
Bạn phải có ảnh thì a em mới nhìn mà phân biệt được chứ nói không như vậy rất khó. Nếu là khuyên cốm thì màu lông có sắc vàng chanh, đầu cánh ko phải màu đen mà là màu bạc. Còn màu chân và màu mỏ không liên quan đến tiêu chí đánh giá cốm hay không cốm. Hơn nữa còn do chế độ chăm sóc của người nuôi mà màu cốm lên đẹp hay không, nếu nuôi ko tốt bị bạc màu thì cũng nham nhở ko khác gì khuyên thường.
Thân.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
@ Cường 01
Bạn phải có ảnh thì a em mới nhìn mà phân biệt được chứ nói không như vậy rất khó. Nếu là khuyên cốm thì màu lông có sắc vàng chanh, đầu cánh ko phải màu đen mà là màu bạc. Còn màu chân và màu mỏ không liên quan đến tiêu chí đánh giá cốm hay không cốm. Hơn nữa còn do chế độ chăm sóc của người nuôi mà màu cốm lên đẹp hay không, nếu nuôi ko tốt bị bạc màu thì cũng nham nhở ko khác gì khuyên thường.
Thân.
cảm ơn bác! thực sự thì lúc đó e ko mang máy ảnh hihi( đi dượt chim mang đi làm chi?) hihi, theo như bác nói thì con này ko phải cốm rồi!
thank bác nhiều,

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
mà khuyên cốm là khuyên gì vậy bác có phải khuyên màu không hjxhjx...chan hồng con e cũng có mà có màu mè gì đâu?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom