long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác> Các bác cho em hỏi tên loại chim này là gì? em kiếm dc 2 con nhưng mà em ko biết tên nó là gì? Mong các bác giúp em với!

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Không có hình nên chưa thể nói gì hơn, nếu không đưa hình thì có thể nói sơ qua về hình dáng, màu sắc... để anh em còn...bói!

long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
giờ mình mới post đc hình,mong bạn giup minh xem nó là chim gì?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

septimus

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tướng giống con gà con quá,nhưng nhìn mặt và đuôi thì hao hao con đại bàng hay diều hâu

han_vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh mua con này ở đâu mà trông hay quá vậy đẹp da phết

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn chụp lại hình nhé, chụp tách ra từng con, chụp rõ đầu, mỏ, ngang thân chim, chân, kích thước chim..., chim còn non quá nên nếu hình không rõ thì rất khó phân loại bạn à.

binhls

Thành viên tích cực
SVC$
0
đây là con Phướn (non)tên khoa học làGreen billed Malkoha,khi lớn đuôi rất dài có thể đạt40 cm,xung quanh mắt có lớp da màu đỏ,luồn lách trong các bụi cây rất nhanh nhẹn,thường nhảy dần lên ngọn cây cao rồi dang cánh sà xuống chỗ bụi thấp hơn,rất ít khi thấy nó vỗ cánh bốc lên như các loại chim khác.Nói chung là không nên nuôi con này vì là giống ăn thịt,ị hôi,ướt,không hót và kêu nghe khó chịu(cạc cạc).

exo

Thành viên mới
SVC$
0
thưa anh long mìn ! theo em được biết thì con chim này là đại bàng đất. loại chim này làm tổ ở dưới đất. chim này có khả năng săn bắt những con động vật nhỏ rất tốt.nhưng nếu trong quá trình nuôi mà không cho chúng ăn thịt tươi thì chúng sẽ mất đi bản năng săn mồi tự nhiên.nếu anh ko kiếm được thức ăn như rắn hoặc chuột thì anh có thể cho ăn bằng thịt heo cũng được. anh hãy ghj nhớ lời em nói nha. khi nào chim biết săn mồi thì kêu em nha.hj``````````````````

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom