Guest viewing is limited

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình ở Eahleo - Đắc Lắc, mình phát hiện ra 2 bầy chim Chào Mào ngủ trong đám cỏ cao phải hơn 2m mà không biết làm sao bắt được 2 bầy này. 2 bầy phải hơn 100c.
AE nào có hứng và có lưới,có kinh nghiệm cho việc thu phục mấy em nó thì alo mình nhé 0972 xx xx xx or 0949 xx xx xx ( Đình ).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Chơi chim thì đừng vì cái lợi trước mắt mà tàn phá cả bầy như thế bạn ơi.Để cho chúng ngủ đó và sinh sôi, để bạn có thể mang chim mồi đến và xem đấu đá, lựa chọn những con hay nhất bầy mang về.
Trong svc đã biết bao nhiêu người kịch liệt phản đối nạn kéo lưới giật lưới thế này rồi.

AromA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cái này là buôn chim chứ chơi bời gì,đã vậy còn vào 4rum kêu gọi nữa @@
Thấy mà buồn......

truonghuetncb

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác tận diệt thế thì con cháu mình làm gì có Chào Mào mà chơi nũa vậy

timestien

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ko bắt thằng khác cũng bắt, thôi thì ae cũng nhau kéo lưới ròi sưu tầm vài con bông chơi

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình ko bắt thằng khác cũng bắt, thôi thì ae cũng nhau kéo lưới ròi sưu tầm vài con bông chơi

Chỗ mình bọn kéo lưới ghê lắm, năm trước di chỗ nào cũng nghe chim hót giờ không còn nữa. Mình định kéo lưới về lựa con nào hay thì lấy con nào k hay thì thả lại nên mình nghĩ không không thể gọi là tận diệt dc. Có lẽ đời con cháu còn chim chơi hihi. Nhưng nghe mấy bác phản đối quá thì để mình xem lại .

dangquocbinh1909

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỗ mình bọn kéo lưới ghê lắm, năm trước di chỗ nào cũng nghe chim hót giờ không còn nữa. Mình định kéo lưới về lựa con nào hay thì lấy con nào k hay thì thả lại nên mình nghĩ không không thể gọi là tận diệt dc. Có lẽ đời con cháu còn chim chơi hihi. Nhưng nghe mấy bác phản đối quá thì để mình xem lại .

ko biết con dở có được thả lại ko!!!???!!! hay là đem vào đóng gói đưa vào bán mấy đồng /1em??!!! bạn muốn lựa chim hay sao ko dùng lụp và mồi ngon mà bẩy. bạn cũng có con cm 4 mùa đang rao bán tren forum đó. đừng làm cm tiệt chủng!!!

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
ko biết con dở có được thả lại ko!!!???!!! hay là đem vào đóng gói đưa vào bán mấy đồng /1em??!!! bạn muốn lựa chim hay sao ko dùnglụp
và mồi ngon mà bẩy. bạn cũng có con cm 4 mùa đang rao bán tren forum đó. đừng làm cm tiệt chủng!!!

o phải ai đánh lưới cũng xấu dâu bạn à, mình cũng là dân lưới(lâu lâu ghiền quá mới đánh thui), ai mình o bít chứ mình chỉ lựa em nào ngon bông bạch hay mũ lân thui( đem về chia lại mấy nhà trong nhà còn 1 ít để gầy giống) còn bao nhui là thả ra hết mặc kệ còn bao nhui con. ngày xưa mỗi lần kéo lưới thì ít nhất cũng 30em bây giờ thì...<20em 1/lần..

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
thèo mình nghĩ bạn đừng nên kêu gọi như thế,mình chơi chim chứ không phải buôn chim,nếu ai cũng như bạn thì có lẽ sẽ không còn chim mà chơi,nếu bạn muốn lựa con để chơi thì theo mình bạn nên bẫy lụp,lúc đó bạn cũng nghe đc chất giọng của nó mà...............mong bạn sũy nghĩ lại

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác nói thế mà cũng nói được, đó là kiểu suy nghĩ rất ích kỷ và thiển cận. Người Việt mình toàn suy nghĩ kiểu vậy nên tài nguyên thiên nhiên mới ngày càng cạn kiệt như bây giờ.
Ngoài biển thì đánh từ cá lớn đến cả nhỏ, lên rừng thì chặt thì cây nhỏ đến cây to, ra công cộng thì cứ suy nghĩ "mất tiền mua mâm thì *** cho thủng"

sinhduy47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đọc cái toppic là nẫu ruột rồi, một ngày dậy lúc 3h kém 15, lui cui dắt con chiến mã xuống nhà thèn bạn, tay nãi nước mang, đèo bồng chạy 60-70km, đến nơi cũng gần 6h sáng, ăn miếng sớm mai, chạy tiếp 5-6 quả núi, trưa ngồi nghĩ trong rừng gần suối cây rạp nhiều mà cũng chả có tiếng thưa lại, buồn vô hạn, lui cui chuẩn bị về... đừng tàn phá thiên nhiên vì sự thiển cận của mình! Thân!

ngoalong

Thành viên mới
SVC$
0
ích kỉ, ai cũng nghĩ như ông thì giờ chắc cũng chả có đàn chim nào để ông có cơ hội rủ rê

Mình định kéo lưới về lựa con nào hay thì lấy con nào k hay thì thả lại nên mình nghĩ không không thể gọi là tận diệt dc
liệu có thả ko hay tiếc của "mình thả ra thằng khác nó lại bắt, tội gì ko rô-ti hay bán rẻ!"

anhson_nghean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đọc mà nghe buồn chán cho số phận của những người đam mê chơi chim va những người đam mê đi bẩy rừng...thật đau khổ khi chay xe từ 50>60km vào rừng nhưng đến thì chả tìm thấy con mào nào để mà bẩy...thật là muốn chém bọn bắt lưới:a43:

vinhbd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn,

Mình cũng me Chào Mào lắm, cung thích bẩy chào mào nửa. Một dạo trước có bẩy CM gặp 1 em rất sung, đá đấu hay nhưng không bắt được nó. Khi bẩy mình nghỉ là phải bắt được nhưng mà đánh lụp mải không dính. Mình nghỉ là có thể dùng lưới hay dùng bẩy mủ nhưng nghỉ lại nếu dùng cách này thì không hay, ngược lại để vậy mình có thể dượt chim mình được vừa giải trí cũng hay nên mình không đánh lưới. Nghỉ đó củng là cái hay của thú đánh Chim CM

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào Mào tuy củng hiếm rồi nhưng ở mình củng còn số bầy rất hay nhưng mình chưa bao giờ có ý nghĩ nói cho ai bắt bằng lưới, thà rằng mình ko cần bắt được con hay để cho cả bầy nó được sống sẻ có nhiều con hay hơn
bắt nó rồi thì khó thả lắm bạn ơi, mình khuyên bạn tốt nhất bạn nên thả nó ngay khi chưa bắt được, may ra mới thực hiện được
- Trên đời ko thiếu người biết là sẻ bị tử hình vẩn còn buôn bán ma túy.......... lòng tham sẻ tăng lên ngay sau khi bạn có 1 chút ..........

hoaivu92

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng ở Eahleo - daklak nè. Nhưng mình ko bit bắt lưới. Chỉ bắt = lồng bẫy thôi mới phê/ hihi//

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
hì, tùy nhu cầu mỗi người thôi, cm giờ hiếm nhưng theo em nghĩ khó tuyệt chủng được bọn nó lắm. đúng là gặp 1 đàn chim hay mún bẫy 1 vài con mà no khôn quá thì cuối cùng cũng phải dùng hạ sách thui. em mà có lưới em cũng hợp tác với bác kiếm bài chú chơi.....gần mà mình có đàn cm có 1-2 con cực hay nhưng chỉ về đứng quanh lồng chơi chứ ko nhảy. mình đi mòn cả lốp xe đến khi nản luôn mà ko bẫy được nó. giá mà có lưới thì phải biết...............

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom