Guest viewing is limited

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
spam spam spam.
bác nao rành về bẩy rắn không???? Chuyện thế này các bác ạ: nhà em ờ Đồng Nai, nhà em làm trại heo và nuôi được gần 1500 em, từ tết đến nay không biếtt ở đâu xuất hiện vài con rắn và đã cắn chết nhà em 2 chú heo rùi. em bực mình quá. bác naò biết bẫy rắn xung quanh trại heo nhà em,em cảm ơn lắm lắm. em mà bắt được là em thịt liền....xeò xeò. cho vơi đi nỗi tức này.
thank!

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
spam thì spam hihi mà phải spam đúng topic bạn à.
Bạn spam bài này trong topic "xem tướng Họa Mi" là không đúng chủ đề, tôi chuyển qua động vật các loại cho ổn.

Nào cao thủ bắt rắn đâu help help!!!

bongbong

Chào mào??? Chuyện nhỏ!!!
SVC$
0
Mình đi rừng thường thấy người ta bắt rắn bằng lưới
Loại lưới bén bắt cá hoặc lưới dù căng thẳng dài trên mặt đất
Chiều cao khoàng 10-20 cm
cắm đặt xung quanh các vị trí rắn bò, những chổ kg có lưới thì dùng chà cây hay tấm gổ, gạch .... tấp luồng, nói chung kg cho rắn đi chỉ đi vào những vị trí có lưới.

Một số người chuyên nghiệp hơn thì họ nhìn dấu đi của rắn và tìm hang để đào bắt
một cách nửa là câu treo bằng nhái + nhợ siêu bền + lưởi câu tốt

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rắn này rắn độc rồi bác ơi.
theo mình thì nên gọi thợ bắt rắn chuyên nghiệp đến. Họ sẽ nhìn theo dấu rắn bò mà biết là loại gì, rồi tìm đến hang ổ nó mà bắt.
Rắn mà cắn chết lợn chứng tỏ con rắn này độc và lớn lắm rồi. Rắn thường lẩn tránh những động vật lớn hơn nó chứ ko mấy khi trực tiếp tấn công thế đâu, nên mình nghĩ con này chắc đang lột xác hoặc ấp trứng nên rất hung dữ. Bạn phải cẩn thận chút.
:D

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Ui ui! cái vụ này phải mời thầy về á.Mìn hok có chuyên môn thì tốt nhất là hok chơi.Theo em con này có khi là Trăn Tinh lắm á.Gọi Thạch Sanh đến chiến là an toàn nhất đóa:D

genta

to be or not to be
SVC$
0
có thể cùng câu để câu được đấy bác ạ! dùng mồi nhái câu là tốt nhất! bác cắm chung quanh khu vực chuồng heo ấy! dù sao câu bằng nhợ cũng tốt hơn bắt bằng tay mà phải ko? hihihi! bác móc lưỡi câu phía dưới hàm con nhái móc lên ấy! như thế nhái sẽ sống được lâu hơn!

QSy

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thấy ruacon80 nói chí lý đấy!!
Rắn mà hạ gục heo tức là nó cũng là 1 đại cao thủ rồi!!Mà như thế thì phải cần những tay chuyên 1 chút,nhờ họ bắt và thỏa thuận luôn!
Ví dụ: chia 50/50 số tiền bán rắn hoặc số rắn bắt được hoặc bất kể rắn gì,cứ bắt 1 con thì trả tiền bao nhiu,còn rắn thì.....mình giữ lại măm măm.......
Còn nếu rắn nhỏ thì có thể sử dụng các bẫy chuột mắt cực nhỏ gài mồi sập bẫy!!
Hoặc có thể dùng các bẫy gút,nó ăn mồi thì sẽ bị lọt vào tròng dây,gút treo lên!!
1 vài ý kiến,hổng biết coi được k?hehehehhee..............spam mà!!!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
bắt rắn thì chịu, nhưng phòng rắn thì biết :):. bạn về trồng xả xung quanh chuồng heo đảm bảo không có con rắn nào bén mảng đến. còn dụ rắn thì trồng mấy cây loại dây leo...canh rắn đến thì túm nhưng đừng để nó cắn trước á :):

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Thường thì lợn rừng nhai đầu rắn như ăn măng tre, rắn nhìn thấy lợn rừng là khoanh tròn nằm một đống, còn lợn thì đủng đỉnh đi đến đớp ngay đầu rắn nhai rôm rốp. Rắn thường ít khi tấn công lợn, lợn nhà bạn mà bị rắn tấn công thì khả năng con rắn này khá dạn, tinh ranh và lớn tương đối đó vì vậy nên mời thợ bắt rắn tới cho chắc ăn.

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi hi y như là con cua nhìn thấy con ếch vậy
Chẳng hiểu sao cua nhìn thấy ếch là xếp 2 càng, co 8 cẳng lại ngay. Rất ư gọn gàng, ếch đến đặt chân trước lên mai cua là cua rúm hết cả lại, ếch chỉ việc nuốt thôi là xong.
Thế mới là lạ chứ :D

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
cảm ơn các bác nhé. cuối tuần này em về làm cách đặt bẩy lưới. em quyết bắt cho được nó mà. em nghĩ chắc nó cũng lớn đây, nhưng có lẽ nó đi ăn đêm, em đoán nó ăn chuột, vì chuột vào chuống heo an cám ý. con rắn đi vào và chú ủn sấu số đã vấp phải nó. mà em nghĩ cũng lạ các bác ạ, nó vào mà 2 chú béc giê của em không phát hiện ra mà. chắc nó là Xà Tinh quá.
cảm ơn các bác nhé. khi nào có dịp đi Đồng Nai mà em có ở nhà em sẽ mời các bác ghé trang trại em chơi nhá. trang trại nhà em cái gì cũng có: sầu riêng, gà, bòn bon, cá chép, thịt heo nữa.hahaha.. có nhìu chim bồ chao, quành quạch, chim sâu, cu gáy, chóp mào. hình như chóp mào Long Khánh nhỏ con nên ít ai bắt...thôi em đi học đây.. chào nhé.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
đố bác Cadn biết: tại sao chúng ta trồng sã xung quanh thì rắn không dám đến không? là tại vì rắn mà xay nhuyễn ra và um với sã thì ngon nhất đấy...hahaha. trên đời ngoài thịt của họ hàng nó ra thì chỉ có thịt cò, và thịt chó mới sánh kịp..hihihi.

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
à mà bác Bong Bóng ơi. em nghĩ lại thấy khó hiểu chổ này: chúng ta đặt bẩy lưới cao từ 10-20cm. vậy chúng ta cắt lưới cao khoảng đó luôn à, hay là để còn dư dưới đất bao nhiêu? và chiều dài khoảng bao nhiêu? nguyên tắc rắn sẽ dính lưới như thế nào?
cảm ơn bác nhé!

kingdragon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tốt nhất là mời thầy bắt rắn về xử lí,con nếu thấy con rắn thì cầm dao chém luôn,tui cũng đã từng chem đứt người 1 con rắn hổ bò vào vườn nhà mình.

Hiền cô nương

"Chào Mào"
SVC$
0
Phòng rắn bằng cách trồng sã ở quanh, nhưng nếu muốn bắt rắn (bằng tay) thì phải chụp ngay đuôi nó mà kéo ngược lên. Như thế nó mới không thể cắn vào tay hay chân của mình, nhớ kéo lên nhưng phải đưa ra xa nha. Còn mấy tay chuyên nghiệp thì họ bắt rắn bằng một thanh tre nhỏ, đầu thanh tre kia có gắn một que thép nhỏ bằng tăm xe đạp, được uống cong hình chữ U, nói chính xác hơn là chữ Ư quay ngược lại 180 độ. Khi gặp rắn thì nhẹ nhàng đưa thanh tre đó lại gần, móc thân con rắn vào que thép hình chữ Ư kia, sau đó từ từ nhấc lên cao, thân rắn tiếp xúc với que thép kia thì rắn sẽ không thể trườn đi đâu được, khi đó bạn chỉ việc bỏ nó vào lồng hay bao và nhốt lại thôi.

Có 2 phương án giải quyết: Nếu như bắt được con rắn hổ mang thì nên bán nó cho mấy tay chơi gà chọi, hoặc có thể nuôi vài con gà đá, sau này cho gà mái ấp trên lồng của rắn, sau này đàn gà con sẽ "chiến" và lì đòn, không sợ ai cả. (Kinh nghiệm dân gian). Hoặc mang ra tiệm rắn bán lấy ít tiền.

Phòng: nên phát quang những bụi rậm, trong nhà nên nuôi thêm gà hoặc chó vì khi chúng phát hiện ra rắn sẽ "la làng", khi đó bạn chỉ việc đi theo chúng là sẽ biết ngay con rắn nó ở đâu. Có thể sử dụng khói để "xông" trong chuồng lợn. Nên xem xét kỹ ở phía trên mái chuống lợn, kẻo nó còn....ở đó, khi đi xem xét nên mang theo một thanh củi dài dài để tự vệ nha, tránh trường hợp gặp rắn sợ quá và "mắc tè" hay bỏ chạy, vì như thế thì rất nguy hiểm cho nạn nhân đó. Hãy bình tĩnh, hít thở sâu và tìm cách đối phó.
Chúc bạn sớm thành công. Phải công nhận bạn Spam kinh khủng. Bó tay!

dinhthai152

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vấn đề của bác ko phải bắt rắn mà là diệt rắn,em xin bày cách:
Cho vôi đã tôi (vôi ăn trầu) vào vỏ quả trứng gà lấy băng keo hoặc cái gì đó đậy nắp lại,lau sạch quả trứng cho khỏi có mùi vôi,làm nhiều quả để xung quanh nhà,rắn ăn vào tự die.Cách này quê em thường làm.
Vấn đề Ếch bắt cua:KO phải cua sợ co rúm người lại cho ếch bắt đâu.Bạn sợ ma cũng chạy chứ ngu gì đứng lại cho nó bắt.Vì mắt Ếch rất kém chỉ nhìn rõ con mồi khi nó di chuyển hoặc động đậy,cua nằm im là nó đang trốn con ếch đó bạn,con nào xui bị ếch phát hiện ra thì chết thôi.Rắn thấy lợn rừng đứng yên mình nghĩ cũng để khỏi bị phát hiện thôi.Thấy kẻ thù con vạt nào cũng tìm cách trốn hết,ko có con nào đứng im cho loài khác ăn đâu.Mấy loài đó tuyệt chủng hết rồi ^^

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom