Guest viewing is limited

quyatula77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
câu hỏi hơi lãng nhách nhưng mong các bác thông cảm!
e mới học chơi,đọc rất nhiều về phân biệt trống mái,e có 6 con K mộc,thấy đều có vẻ là trống:hàm bạnh,tu nhọn,cao xuôi về đuôi nhg
thấy các bác bảo là hót chuyện 100% là trống mà e tìm mãi chả thấy ai mô tả hót chuyện ntn hay có file hót chuyện ở đâu!
mong các bác giúp đỡ!

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Khuyên hót chuyện là lúc họng chúng phồng lên xẹp xuống và phát ra những âm thanh ríu rít ko được to mà có thể nói mình phải lắng tai mới nghe được.Còn Khuyên líu là khi mỏ chúng mở rộng phát ra âm thanh to theo hồi(ví dụ như:chíu chíu chíu chíu chíu...)Bạn chỉ cần để ý là có thể phân biệt được thôi.Thân.....

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
có con hót chuyện nhỏ líu ríu lit rít cũng có con hót chuyện to dứng xa 9m,10m cũng nghe thấy bạn treo tập trung 6con một chỗ thì chúng it hót chuyện nếu chúng có chuyện thì cũng khó phân biệt là tiếng của con nào buổi trưa lúc yên ắng nhât bạn lần lượt tach từng con xa riêng một chỗ nên tìm chỗ nửa sáng nửa tối nếu là trống nó sẽ phát ra âm thanh đều lên bổng xuống trầm nghe rất vui tai cổ phập phồng có con há mỏ có con không đấy là khuyên hót chuyện khác với tiếng khuyên kêu vì sợ hãi vì đói khát hay gọi nhau (cứ chíp chíp đều )rắt khác với tiếng hót chuyện nếu không tìm được tiếng hót chuyện thì bạn loại đi càng sớm càng tốt đỡ tốn cám mồi
chúc 6 con khuyên của bạn đều hót chuyện được
thân chào bạn

quyatula77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có con hót chuyện nhỏ líu ríu lit rít cũng có con hót chuyện to dứng xa 9m,10m cũng nghe thấy bạn treo tập trung 6con một chỗ thì chúng it hót chuyện nếu chúng có chuyện thì cũng khó phân biệt là tiếng của con nào buổi trưa lúc yên ắng nhât bạn lần lượt tach từng con xa riêng một chỗ nên tìm chỗ nửa sáng nửa tối nếu là trống nó sẽ phát ra âm thanh đều lên bổng xuống trầm nghe rất vui tai cổ phập phồng có con há mỏ có con không đấy là khuyên hót chuyện khác với tiếng khuyên kêu vì sợ hãi vì đói khát hay gọi nhau (cứ chíp chíp đều )rắt khác với tiếng hót chuyện nếu không tìm được tiếng hót chuyện thì bạn loại đi càng sớm càng tốt đỡ tốn cám mồi
chúc 6 con khuyên của bạn đều hót chuyện được
thân chào bạn
cám ơn bác,đúng là e để 6 con gần nhau nên chả phân biệt đc con nào chuyện cả!
trưa mai e sẽ tách dần từng em ra xem thế nào!
cám ơn các bác đã giúp đỡ nhiệt tình!
chúc SVC ngày càng lớn mạnh!

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
những con đã hót chuyện nuôi lên đều lứu cả đều chơi được nhưng gột khuyên mộc thì chú nào chậm hớt chuyện và hót chuyện tiếng nhỏ mình thường loại bỏ những con như vậy mình đã cố nuôi rồi ,chịu đứng lồng chịu hót nhưng hót không chăm mà tiếng hót cũng không được hay cho lắm nếu cần loại bỏ thì phải làm sớm đi nuôi càng lâu càng có tình cảm với em nó (bỏ thì thương vương thì tội )không rứt ra được ,khuyên bổi i mùa này đang nhiều càng nuôi lâu nuôi nhiều càng tích luỹ được nhiều kiến thức nhiều kinh nghiệm chúc các bạn xàng lọc tìm kiếm được nhiều khuyên hay
thân chào các bạn

khuyenmao

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn nói chậm hót chuyện và hót không to là không siêng líu thì không phải nuôi khuyên còn phụ thuộc vào rát nhiều yéu tố như mặt mỏ chân đầu vv... ví dụ như người ta thích chơi những con có mó mỏng lông thưa thì siêng hơn chẳng hạn,nói chung nuôi khuyên thì mình cảm thấy thích chú nào là nuôi thôi

quyatula77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hum qua tắm quên đóng cửa lồng tắm bay mất 2 em :((
có 1 con e tách ra chỉ kêu kri kri kri như dế thi thoảng kêu tik tik tik
e này khá dạn,cầm lồng đưa gần mặt thì bay 1 chút nhưng đưa lồng treo lên là há mỏ ra kêu tik tik tik ngay! (bác Hoà ơi xem giúp e xem e này có khả năng trống cao ko ah)
thấy các bác bảo đã trống tách ra vài hôm là chuyện ngay!
e lo quá !

HappyBenEm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em cũng thích nuôi chim, nhưng em thích nuôi từ nhỏ nó mới dạn người. Hôm 30/4 em có nuôi 1 tổ 4 con. Lúc bắt về là em cho an cám luôn. Giờ em cho hết chỉ giữ lại 1 con. Con khuyên của em biết chuyện được hơn 1 tháng rồi. Lúc thì bé lúc thì to, đứng xa 6,7m cũng nghe tiếng. Nhưng có cái lạ là cứ mở nhạc càng to nó líu càng to. Mở nhạc lúc nào nó líu lúc đó. Buổi trưa nó líu mãi không biết chán. Mỗi lần líu fai tầm 20p. Nhưng em vẫn chưa thấy nó hót bao giờ. Có phải tại nó vẫn còn non không các bác?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

HappyBenEm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình thấy con chim K của ban quyatala là chim mái rồi. Chim K ma nuôi từ bé chỉ khoảng 1 tháng tách ra riêng la no líu trong cổ ngay. chỉ có con cái mới kêu thế thôi. Minh nuôi 1 tổ 4 con mình biết mà

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đây là một Clip Khuyên hót chuyện .... các Bạn tham khảo !
<EMBED src=http://i380.photobucket.com/player.swf?file=http://vid380.photobucket.com/albums/oo249/dailinh8182/MOV00343.flv width=448 height=361 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent">

hai laokai

"mơ cũng thấy hoạ mi"
SVC$
0
Chơim chim mà ko biết nó hót chuyện như thế nào thì tôi khuyên bạn ko nên chơi chim nữa. Cái cơ bản nhất là phải biết nó hót chuyện như thế nào.
ai cũng thế thôi bác Ợ ko biết người ta mới hỏi .thế lúc đầu chơi khuyên bác hỏi ai???

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Chơim chim mà ko biết nó hót chuyện như thế nào thì tôi khuyên bạn ko nên chơi chim nữa. Cái cơ bản nhất là phải biết nó hót chuyện như thế nào.
là những người chơi và ham mê chim,dấy là một thú vui,có người chơi nâu,có người mới chơi,không hiểu khi bạn chơi chim,có phải học hỏi khinh nghiệm k?người ta mới chơi chim,lên trưa hiểu biết nhiều về chim,lên mới hỏi khinh nghiệm,không giấu dốt,những ng ham học hỏi như thế mới đáng khâm phục,bạn đã chơi chim và hiểu biết thì lên đóng góp ý kiến kinh nghiệm mình có,như thế diễn dàn thêm sôi động,[trưa gì bạn đã khuyên người ta ko chơi chim nữa]đấy là ý kiền của tôi,có gì k phải xin bỏ qua,:a33:

quyatula77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn các bác đã chỉ bảo giùm e ah!
Sau 1 thời gian ~ 3 tháng nuôi và bẫy khá nhiều khuyên cũng như quen được một anh bạn đã chơi khuyên khá nhiều năm thì bây giờ e cũng tập tành phân biệt được dáng,giọng,e nào mau em nào đẹp...nói chung là càng ngày càng mê ah:a18:
xin chân thành cảm ơn các bậc tiền bối đi trước đã nhiệt tình chỉ dạy!
chúc svcvn ngày càng lớn mạnh!

phatsungcuopco

Thành viên mới
SVC$
0
các bác cho e hỏi tại sao khuyên nhà e nuôi đã dc môt mùa mà sao ko thấy nó líu nhưng bù lại nó hót chuyện rât to.e mơi tâp nuôi khuyên nên chưa có kinh nghiêm. hàng ngày e vẫn cho no an đầy đủ sâu cào cào non và cả chứng kiến nữa chế độ tắm 2 ngày một lần.no đang thay lông nhưng hót chuyên vẫn rất căng nhưng mãi ko thây líu

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
các bác cho e hỏi tại sao khuyên nhà e nuôi đã dc môt mùa mà sao ko thấy nó líu nhưng bù lại nó hót chuyện rât to.e mơi tâp nuôi khuyên nên chưa có kinh nghiêm. hàng ngày e vẫn cho no an đầy đủ sâu cào cào non và cả chứng kiến nữa chế độ tắm 2 ngày một lần.no đang thay lông nhưng hót chuyên vẫn rất căng nhưng mãi ko thây líu
chim hót chuyện cho đến khi chú chim líu căng là một khoảng cách thời gian nâu,chim được một mùa rồi mà không líu,thì bạn xem lại cách chăm xóc,và cám bã nhé,thường khi chim thay lông,hót chuyện là chính,ít líu lắm,chúc bạn sớm có chú chim líu nhé:a17:

quyatula77

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1 mùa chưa thấy líu thì cũng hơi nản đấy bác ah!bác cố nuôi thêm 1 tháng nữa,cho ăn cám tàu,đi rãi chim nhiều,sau 1 tháng mà ko thấy khá thì đành phải ...:a09:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom