Guest viewing is limited

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
trống hay mái đây?????

Hôm qua em có mua một em khuyên về trưa nay bật file khuyên ;líu lên thấy em nó kêu chỉ một tiéng nhung rất to và đanh ko biết la trống hay mái nữa , mong các bac đóng góp ý kiến?:a09::a09::a09::a09::a09:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: trống hay mái đây?????

Hôm qua em có mua một em khuyên về trưa nay bật file khuyên ;líu lên thấy em nó kêu chỉ một tiéng nhung rất to và đanh ko biết la trống hay mái nữa , mong các bac đóng góp ý kiến?:a09::a09::a09::a09::a09:
Bạn đưa ra một câu hỏi thật khó cho anh em rồi đó bạn ạ, mình khẳng định ở đây và có lẽ bạn hỏi ai như thế đều không ai dám khẳng định chu chim của bạn là giới tính gì đâu. Bạn phải ít nhất cũng tả được hình dáng, màu lông, hành động của em nó không thì một vài cái ảnh mới biết được và dám nói bạn ạ. Nhưng mình cũng xin liều ôm bom với bạn một lần xin nói là những chú khuyên có tiếng quát đanh và to thường là khuyên trống. Thân

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

vâng em thật thiếu sót quá em nó khá la dài va co một túm lông vàng, ngắn chỗ bụng,chim bổi 1 ngay lồng,nhưng chỉ kêu tiêng đơn từ hôm qua đến giờ, hi``:a45::a22:

bacma

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A e júp m voi. Số là thằg e m bẫy dc 4 con khuyên nó cho m, mà m ko có tí hiểu biết jì về khuyên cả a e jup m với. Mấy e ý khá đẹp, lưng xah ngực vàng nhìn 4 e như nhau cả. Ko bít fân biệt trốg mái thế nào a e nhỉ ? Nhưng gay go nhất bây jờ là m ko bít nó ăn jì, m đã bỏ vào cóg ít cám rùi ko bít nó co tự mổ mà ăn dc ko nưã? A e cho hỏi hoa quả thì nó ăn loại ji? Mog a e júp đỡ !!!!! Hồi âm ngay cho m nha Thân!!!!!!!

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cho chuối vào bạn a, vaif hôm sau thì vẫn cho chuối nhưng rắc cám cò lên quả chuối.
cứ làm vậy vài ngày rùi cho độc cám cò thôi. nuôi chung bọn nó khoảng một tháng thì tách riêng.
con nào khỏe, đẹp, kêu to thì để lại nuôi tiếp.

bacma

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn b nhiều nha!!!!!! M hơi thắc mắc 1 tẹo xin a e chỉ jáo khuyên thì chỉ con trốg mới bit hót mái thì ko fải ko a nhìn bề ngoài thì có thể fân biệt trốg mái dc ko ? Hay la fải đợi đến khi nó hót mới bít dc?

tinhxabn

Thành viên mới
SVC$
0
fro vô xem hộ em con khuyên này là boy hay gỉl

d30b6ee7dcd8664bcfce063e9a729ed4_35402000.copy2ofcopyofhinhanh0035.jpg
các pác đánh giá hộ em cái:a43:

HoHoHa

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: fro vô xem hộ em con khuyên này là boy hay gỉl

Topic với gần này thông tin hỏi khó hơn cả lên zời, độn thổ frô ạ

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0

chẳng cần biết là boy hay girl nhìn mặt là thấy ghét rôi. còn nay không có triển vọng đâu. bạn làm em khác đi:a01:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0

kết cái con dép xanh xanh đằng xa xa!!!!!!!!!w:a01:w:a01:ww:a01:wwwwwwwwwww:a43:wwww:a43:w:a43:

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn chup hình ko được rõ lắm nên hơi khó phân biêt. còn bạn tự tìm trong topic anh em đã chi cho nhiều cách đê chọn khuyên trống va mái. tuy minh mới chơi nhưng co mình có thễ phan biệt qua tiếng kêu cai này chắc chắn đen 90% .con nếu bạn vẫn nghi ngờ thì ko cách nào khác là cầm dao mổ bụng em nó ra là chắc chắn nhất .:a01::a01::a01: đừng giận bạn nhé

dungnv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

mang đi siêu âm đi bạn ơi, có mỗi cái ảnh thế kia thì ae bó chân hết

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0

<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Bạn cho thêm vài cái ảnh nữa đi nhé, chớ chỉ một cái ảnh như thế thì fro hay prồ gì cũng không dám nhận xét hay suy đoán gì đâu bạn ạ. Thân

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào ban, mình cũng mới chơi khuyên va mình cũng toàn bẫy chim mộc về nuôi .nói chung mỗi người có cách vào cám cho khuyên mộc khác nhau.nhưng theo cách của mình, chim vẫn ko chết , vẫn ăn cám bình thường .như anh em đã chỉ nhiều cách ở trên diẽn đàn, cách hiệu qua nhất, là khi bây được chim, hoăc bạn mua chim môc ,chua biết ăn cám, bạn hãy thả vào lồng mà chim đã biết ăn cám, để em nó dân cám cho .cách này hiệu quả 100% la sống ko chết em nào.còn nếu ko có chim dẫn cám bạn có thể trộn cám với đường trắng hạt chim sẽ ăn đường+cám luôn đó là cách của mình và bạn có thể cho thêm môt miếng chuối vào nhưng mình nghĩ em nó ko thèm ăn đâu vì đã thử rồi ,và tầm 10 ngày bạn co thể tách lồng ra được.nếu bạn bẫy đươc 4 con thì thường sẽ là 2 đực 2 cái. bạn co thể nhờ người ở gần, giúp hoặc bạn vào diễn đàn tham khảo thêm.còn minh thường thì tách luôn ra , em nào kêu to mà vang, dáng người dài va màu lông vàng ở cỗ và ở đít nó đậm hơn thì dữ lại còn đâu phóng sinh nếu còn nghi ngờ co thể nuoi thêm một thơi gian nữa.vài lời chia sẻ cùng có gì ko phải thông cảm nhé bạn.

sir_thanhle

Thành viên BQT
SVC$
0
<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]--> Chào bạn về vấn đề này thì trên diễn đàn đã nói khá nhiều rồi nên bạn hãy tìm đọc kỹ các topic về cách chọn trống mái và vào cám cho vành khuyên khi mới bẫy được sẽ làm được thôi. Vành khuyên là loại dễ vào cám mà. Dưới đây là những đường link nói về vấn đề đó bạn vào đọc kỹ nhé. Chúc bạn thành công. Thân Chúc bạn thành công
Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam
Diễn Đàn Sinh Vật Cảnh Việt Nam

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn cheo chim ra chỗ vắng người và cao lên một chút xem em nó kêu đanh ko. nếu kêu to ma đanh+thêm lời bạn tả thì 99% la chim đực .còn người dài va ở bụng có tum lông vàng van chưa chắc lăm đâu

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom