Guest viewing is limited

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Nhân dịp rảnh, thời tiết nắng đẹp nên xách máy hình ra tập chụp vài tấm hình chim đang bay. Hình chưa được rõ nét lắm vì dùng tốc độ hơi chậm và vì chim trong lồng tre nhỏ nên khó chụp. Mời các bạn thưởng thức.

boy_nhietdoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
lồng của bác đẹp quá!!!!em lửa hay bay quá bác nhỉ!!!chim khoẻ!!!!thân!!!!!!!!!!!!!!!

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Nhìn hình đẹp quá cụ Lạc ới.:a44: Cụ xài máy gì đó?Có khi em cũng học cụ mới được.Để chụp tự động liên tiếp có khi sẽ chớp đc cái đẹp :a45:
Em tưởng tượng ra cái cảnh cụ 1 tay cầm máy ảnh,tay kia cầm cây.Xua xua chọc chọc :camcay::teeth:
Bay lên nào em bay lên nào ...tách...:101:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0
ây da ! chú choè lửa của anh LACVIET đang học khoá múa và nhào lộn hả hihi.
chú choè lửa rất đẹp và khoẻ mạnh.:a39::a39::a39:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Tấm hình cho thấy sự Dũng Mãnh của chú chim !

Nét đẹp của bộ Đuôi !

Sự mềm mại uyển chuyển !

Chim đẹp ... Hình Chụp cũng rất đẹp và sinh động ! Cảm ơn Bác LacViet đã vất vả cho anh chị em được chiêm ngưỡng vẻ đẹp của Loài chim này !

nguyenha

Thành viên tích cực
SVC$
0
hiiiiiiiiii, em có đề nghị như sau. Hay anh thả nó ra cho bay rồi chụp hình sẽ đẹp hơn :a01::a01::a01: ( đùa 1 chút)

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chào bác lạc việt.
bác muốn chụp đẹp các bức ảnh chú lữa này thì bác thả ra nó vừa bay bác vừa chụp thì hơn bác à hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :a24:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Nhìn hình đẹp quá cụ Lạc ới.:a44: Cụ xài máy gì đó?Có khi em cũng học cụ mới được.Để chụp tự động liên tiếp có khi sẽ chớp đc cái đẹp :a45:
Em tưởng tượng ra cái cảnh cụ 1 tay cầm máy ảnh,tay kia cầm cây.Xua xua chọc chọc :camcay::teeth:
Bay lên nào em bay lên nào ...tách...:101:

Máy Canon XTI, ống kính là Sigma 50-200mm, f2.8. Chụp cũng cả trăm tấm mới có mấy tấm hình này coi tạm được. Lần sau phải mang em nó vào studio để chụp mới hy vọng trở thành model được. Cũng hên con này hơi nhát một tý và khoái bay nhảy nên chưa phải cầm gậy chọc chọc nó, hehe.

hiiiiiiiiii, em có đề nghị như sau. Hay anh thả nó ra cho bay rồi chụp hình sẽ đẹp hơn :a01::a01::a01: ( đùa 1 chút)

chào bác lạc việt.
bác muốn chụp đẹp các bức ảnh chú lữa này thì bác thả ra nó vừa bay bác vừa chụp thì hơn bác à hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :a24:

Vài tháng nữa khi có đám chim con lớn lên chút xíu sẻ thả chúng ra để chụp hình. Anh em nào thích thì cứ mang lồng bẩy, vợt, lưới, keo dính, v.v. tới bắt chúng về sau khi chụp hình xong. :D

anhnam

'"mến bạn nuôi chim"
SVC$
0

Đẹp như Sơn ca múa trên bồng!

Đẹp như vũ điệu Thiên đường!

Như Đại bàng lướt trên mây!

Như chim Điên trên mặt sóng!

Không gì bằng chính mình với khung trời tự do!!!

[anhnam]

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
trơi bác chụp mấy hình đẹp quá bác ơi:a02:...................:a02::a02::a02::a02:

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
tuy em không có kinh nghiệm nuôi chích Chòe Lửa nhiều nhưng em thấy chú chim cua bác củng đẹp cho lắm chân màu chì thì phải bay múa thì củng hay nhưng siêng hót không vậy bác và hình như đuôi của em nó không được mướt,đẹp cho lắm ạ có đôi lời có gì sai sót xin bác bỏ qua cho ạ !!!!!!!!!!

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
con này đẹp quá bác ạ! giá như tôi cũng có được 1 em như thế. Chúc mừng bác nhé.

copdt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nhìn thấy con chim lửa của bác lanh va khoe thiệt đó....:a04:.nhưng em thèm cái lồng hơn hi hi..:a37::a37::a37:..đẹp tuyệt....đơn giản mà đẹp.....

nguoilamloi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác chụp tài thế ..nhìn rất đẹp đó,,,,, thân
nhìn đẹp thật

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Nhân dịp rảnh, thời tiết nắng đẹp nên xách máy hình ra tập chụp vài tấm hình chim đang bay. Hình chưa được rõ nét lắm vì dùng tốc độ hơi chậm và vì chim trong lồng tre nhỏ nên khó chụp. Mời các bạn thưởng thức.

/quote]

Quá tuyệt vời, bạn LacViet à. Cảm ơn bạn.

Mình là người thích chơi máy ảnh từ thời thanh niên, nhưng thật là rất ấn tượng với những bức ảnh trên.

Bỏ qua kỹ thuật đi. Còn cái mình thích là ý tưởng. Cái ý tưởng phóng khoáng, mạnh mẽ, đam mê theo cánh chim làm mình thích thú vô cùng.

Mình xin phép được cho 2 bức này là 10/10 (tất nhiên là phải chấp nhận cái "hàng rào" :cuoisunrang: )

Nhìn những bức ảnh này, tự nhiên mình có một cảm giác là: anh em mình thật có lỗi, nếu chăm sóc những chú chim yêu tự do phóng khoáng này, một cách gò bó, thiếu tình cảm thương yêu, thiếu chu đáo cẩn thận.:a03:

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác sắp trở thành nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp rồi chúc mừng proooooooooo kinh..............

Diabay

SVC$
0
Hix......... Hix.............. Tại sao không ???

Xin phép các bạn, cho mình nêu ý tưởng này màu đỏ.

Đơn giản là: Tại sao không ???. Tại sao không tổ chức những cuộc thi ảnh tự chụp về chim của SVCVN. com nhỉ ???

Nhân tài của SVCVN.com đâu thiếu ? Dù là máy không cao cấp, nhưng biết "chộp" được những lúc "có thần" của chim nhà, thì bức ảnh đó cũng đáng quí lắm chứ.

Chúng ta yêu chim, nuôi dưỡng và chăm sóc chim hàng ngày, có thể có những bức ảnh rất ý nghĩa về chú chim yêu quí của chúng ta chứ ???

Tại sao không ???

Xin ý kiến các bạn.

Thân.

nguoidoi2002

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ảnh chụp rất sinh động và đẹp.Nhưng e vẫn thích cái lồng tre của a hơn :a37:.Mong a tiếp tục trổ tài phó ảnh làm thêm vài pô nữa :a04:

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Hix......... Hix.............. Tại sao không ???

Xin phép các bạn, cho mình nêu ý tưởng này màu đỏ.

Đơn giản là: Tại sao không ???. Tại sao không tổ chức những cuộc thi ảnh tự chụp về chim của SVCVN. com nhỉ ???

Nhân tài của SVCVN.com đâu thiếu ? Dù là máy không cao cấp, nhưng biết "chộp" được những lúc "có thần" của chim nhà, thì bức ảnh đó cũng đáng quí lắm chứ.

Chúng ta yêu chim, nuôi dưỡng và chăm sóc chim hàng ngày, có thể có những bức ảnh rất ý nghĩa về chú chim yêu quí của chúng ta chứ ???

Tại sao không ???

Xin ý kiến các bạn.

Thân.

Ý kiến của bạn Diabay hay lắm. SVCVN.com có thể làm mục thi những hình ảnh đẹp trong tháng do chính các thành viên chụp tuỳ mỗi tháng 1 chủ đề khác nhau. Sau đó cuối năm có thể dùng 12 hình ảnh xuất sắc nhất của mỗi tháng mà làm thành lịch cũng vui lắm đây. Không biết ý kiến BQT và các bạn thế nào?

Diabay

SVC$
0
Mình nghĩ việc tổ chức này cũng đơn giản thôi mà:

Mở 1 chủ đề: Thi ảnh tự chụp về chim của thành viên. Ai có ảnh chụp đẹp, có ý nghĩa, thì cứ gửi vô tham gia. Cuối tháng, cuối quý, cuối năm, thì Ban giám khảo chấm điểm.

Ảnh post theo các nguyên tắc sau:
- Phải là của thành viên tự chụp (có bản quyền của mình)
- Nội dung là chim, hoặc liên quan tới chim (như ảnh bạn chăm sóc chim...)
- Kích thước max 800 x 600 pixel, min 320 x ......
- Không qua chỉnh sửa bằng Photoshop.... ?
......

Xem mãi những ảnh mượn bên ABV, trên NET... thấy buồn quá !

Cho dù không đoạt giải, nhưng chắc là thành viên nào cũng muốn góp ảnh mình cho SVC.com rồi.

Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom