Guest viewing is limited

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn Mình mua được 1 con khuyên tính đén nay là nuôi được 10 ngày rùi. Trưa nay cho ra trời nắng thấy nó có vẻ gần như líu được. Mình đang cho ăn cám Thúy tuấn loại 1. không bít cho ăn tới bao lâu thì đổi sang loại 2 vậy.?Cám Thúy tuấn mình cho ăn mà sao cứ thấy phân vk màu trắng nhỉ. Thanks

tuandiep

Thành viên tích cực
SVC$
0
-Khyên non cho ăn thúy tuấn 1 là ok rồi,phân màu trắng mà khô thì kô vấ đề gì bạn à,trước mắt cứ hoa quả ,tắm táp đều đã,khuyên đầu vụ chưa cần tính đến đổi cám vội đâu !

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác ở chỗ nào hà nội đấy? mình cũng mới về hà nội, đang ở mỹ đình, khuyên non của mình cũng sắp líu, gần thì liên lạc, anh em rảnh thì gặp gỡ, cho bọn chim học dọng luôn

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim non đầu vụ nuôi tuấn thúy số 1 là bình thường thôi bác, mình cho thêm nó tí mồi tươi hàng ngày và tắm táp là ok, còn đổi cám thì chưa cần thiết vì có đổi thì nó cũng chưa thể líu đc luôn, mà con chim non nưôi mùa này cũng chưa thể chơi dc tốt đâu bác à, cứ cho đến khi nó dc 1 mùa thì thay cám gì thì nguyên cám ý cho nó chơi, sẽ chơi đc ổn định hơn!
thân

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mới chơi khuyên nên chưa rành lắm nhưng theo em ngoài cám bác cho ăn thêm mồi tươi như cào cào non,sâu và trứng kiến.Rồi cho chim phơi nắng sáng đều,tắm táp 2 đến 3 ngày một lần thì chim sẽ sung và mướt lông sẽ líu to thôi.Còn chơi thì phải mất mùa sau chứ chim non mới lên đem đi chơi dễ hư chim lắm.:a36:

PHICH_LICH_THU?

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách đây khoảng 2,5 tháng có đàn khuyên non mới rời tổ mình vồ được 1 em,về nuôi được 1 tuần khi em nó đang tập ăn cám ướt đã thấy hót chuyện.mình liền đổi cam thúy tuấn số 1 trộn số 2 ,đến giờ là hơn 2 tháng em nó bắn ầm ầm...không biết em nó có chơi bền được không????? có gì mình sẽ thông tin tiếp....

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn các bác nhiều nhé. Mình ở Hà Đông bạn ah. Mà bây giòe đi làm nên không có time nhiều. Hầu như đi cả ngầy luôn. Chiều tầm 6h tối mới về. Các bác xem có cách nào hợp lý nói em với. Thanks all.

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cũng mới nuôi được 2 em non được 1,5 tháng nhưng em cho chim ăn cám thay lông tự làm thấy chim căng và mau mỏ lắm líu cũng ác nhưng mà không được hay cho lắm . Nên vụ đầu thì cũng không cần cho ăn cám ngon làm gì chỉ cung cấp đủ mồi tươi là chim cũng líu . Sang mùa sau thì mới nên cho ăn cám ngon .

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
uhm, xa vậy anh em gặp nhau hơi khó nhỉ. mình cũng mới đi làm, không có thời gian,có khi về nhà vẫn phải làm, thậm chí cả đêm cũng cso người gọi điện hỏi, huhu. giờ đang nuôi 4 con mà chắc không chăm được nữa rồi, đang lên kế hoạch mang về cho ông anh rể nuôi hộ

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình có bác nào tìm cách giúp mình. Chim khuyên mình nuôi được hơn 10 ngày rùi mà nó k ăn cám. chỉ ăn hỏa quả thui. Mình cho chuối vào cám rùi nóa cũng k ăn cám nữa

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn trộn hoa quả vào cám và dầm nát, lấy thêm ít nước đổ vào cho nó xem!

prowin1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hết hy vọng luôn rùi. Con khuyên non mịnh hỏi mọi người hôm nay về nó chòn như quả bóng rùi. chác sắp có giấy báo tử. Mình hiện giờ đang nuôi 3 con khuyên mộc non nữa. Mà k biết có nên cho ăn kám tuấn thúy loại 1 hay cho ăn kám tuán thúy loại 0( là loại rẻ nhất 13k/1lạng)

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn lấy đường trắng hạt cát trộn cùng với cám và bỏ hoa quả ra xem em no co an ko. ko an moi la lạ do

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom