phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
em có nuôi 2 chú khuyên !
sang em cho em nó tắm nước một lần rùi cho tắm nắng!
nhưng đến chiều thì thấy chim vẫn rúc đầu vào cóng nước để tắm !
em lai cho nó tăm típ!
có ngày em nó đòi tắm tới 3 lần !
vậy có tốt không mấy anh ?
em vẫn cho nó ăn cào cào, trái cây, sâu quy, và trứng kiến thường xuyên !
mong các anh cho em một vài ý kiến !
với lại cho em hỏi là sâu quy và trứng kiến hai loại nóng ạnh khác nhau như vậy thì phải phối hợp thế nào mới hợp lý !
thân !
:a45:

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tắm nước nhiều chỉ sợ khả năng em nó trúng gió cao thôi . Chắc nó ăn uống mống quắ nên giảm bớt TA tươi xem soa bạn ạk . Chút góp ý không đúng mong anh em bỏ qua .

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn cho mình hỏi ?
ăn uống mống là gì hả bạn ?
thân !

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
vậy hả?
unh cám ơn bạn nhiều !
mình sẽ thay đổi cách chăm sóc chú nó mới đcj !
Thân !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Sâu quy là loại rất nóng nên bạn chỉ nên cho ít thôi, ngày chỉ cho tầm 8-10 con thôi không nên cho nhiều, trứng kiến nếu bạn cho cung nên cho ít. Tuy nó có nhiều dinh dưỡng nhưng lại làm cho khuyên xuống lửa vì thế bạn chỉ nên cho ăn vào thời gian chim đang thay lông là nhiều còn lại cũng không cần cho ăn nhiều làm gì. Khuyên tắm thì bạn có thể ngày cho tắm 2 lần cũng không sao nhưng nói thật cũng không cần tắm quá nhiều. bạn cho tắm xong thì cho tắm nắng và treo chú ta vào chỗ có nắng nhẹ, tốt nhất là treo dưới tán cây thì nó sẽ đỡ cảm thấy nóng bức hơn và ít có hành động như thế. hai nữa bạn nên cho chim uống nước trong ống nước thủy tinh vừa gọn nhẹ, đẹp có tính thẩm mỹ cao hơn lại không là cho khuyên có tật tắm trong cóng. Vì nếu chú ta quen tắm trong cóng thì có thể đến một ngày nào đó chú ta không thèm tắm trong chậu bạn dành riêng cho nó nữa. Lúc đó bạn lại mất công đi huấn luyện lại cho nó tắm. Chúc bạn thành công và có nhiều chú chim đẹp. Thân

Linhnam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim của bạn có thể bị nóng quá..bạn nên giảm sâu đi...tăng hoa quả...bạn cũng ko nên cho chim tắm nhiều quá...khi chim tắm xong thì ko nên cho phơi nắng ngay...trep chim vào chỗ bóng râm cho chim rỉa ráo lông rùi mới mang ra phơi nắng nhẹ....chúc chú chim của bạn mau ổn định.....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom