Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Miền bắc đã vào mùa đông rồi,trời trở nên lạnh hơn ,có những ngày trời còn ko có nổi 1 giọt nắng.Đặc biệt mấy ngày hôm nay gió mùa đang tràn về.Vậy chúng ta có nên cho chim tắm táp vào trong những ngày này ko.Nếu tắm thì chắc phải có biện pháp để cho chim ko bị cảm lạnh chứ nhỉ? Các anh em trong diễn đàn hay giúp anh em miền bắc việc này được không?:a04:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Miền bắc đã vào mùa đông rồi,trời trở nên lạnh hơn ,có những ngày trời còn ko có nổi 1 giọt nắng.Đặc biệt mấy ngày hôm nay gió mùa đang tràn về.Vậy chúng ta có nên cho chim tắm táp vào trong những ngày này ko.Nếu tắm thì chắc phải có biện pháp để cho chim ko bị cảm lạnh chứ nhỉ? Các anh em trong diễn đàn hay giúp anh em miền bắc việc này được không?:a04:
Bạn vào topic này cũng có đề cập đến vấn đề này:
http://svcvietnam.com/forum/showthread.php?t=5771
Tiện nói cho bạn luôn , khi tắm cho chim mùa lạnh nên chọn ngày có nắng , pha nước ấm và tắm vào buổi trưa , sau khi tắm xong cho chim sưởi nắng cho ấm .
Nếu không có nắng thì cho vào nhà đóng kín cửa , pha nước ấm cho chim tắm . bật bóng đèn điện 45w bọc vải tối màu tránh lóa mắt chim và cho chim sưởi khi tắm xong . khô lông là Ok .
Mùa lạnh thì 1 tuần chỉ tắm 1-đến 2 lần thôi là đủ !

Boom

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vâng cảm ơn anh đã chỉ cách cho em, kiểu này thì cũng phải tắm ít đi thôi.

hvnguyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tốt nhất là không tắm, lạnh thế mà tắm là toi chim ngay, chờ ngày nào có nắng tranh thủ tắm hoặc phơi nắng, nhưng việc vệ sinh bố lồng phải làm hàng ngày

caokhoa

Thành viên mới
SVC$
0
các bác ơi đừng nên cho chim tăm nhiều vào mùa này năm ngoái em năng tăm quá nen may em choè than cua em ra di luon:a17:

vld

Thành viên mới
SVC$
0
thật ra bản thân của chim có khả năng đáp ứng, khi cần tắm thì chim sẽ tự rũ cánh, vào mùa đông bạn nên theo ý thích của chim.

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Mùa đông khi chú chim CM thả vào lồng tắm, nó cảm thấy thích tắm thì nó sẽ tắm trong vòng 15-20' thôi á... Những chú chim CM siêng tắm trong mùa đông bảo đảm bộ lông tơ đẹp, lông tơ ôm sát chim, đòn chim rắc lại nhìn em CM gọn gàng và dáng đẹp hơn. Qua mùa đông như vậy bảo đảm chim nó mạnh mẽ hơn và sẽ khỏe hơn tránh được các bệnh thường gặp như xù lông như cục bông á ...

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đúng như anh Hoàng nói á ! Những chú chim chịu khó tắm trong mùa đông thường là những chú chim có thể trạng rất tốt , khỏe chim. Chim tắm nhiều cả vào mùa Nóng và mùa Lạnh thì sau này chim sẽ có bộ lông rất đẹp và mượt mà. Sau 2-3 năm như thế chú chim sẽ có bộ lông bụng và cổ trắng muốt nhìn rất phê. Những chú chim chăm tắm như vậy cũng ít khi mắc bệnh hơn những chú chim khác , đặc biệt những bệnh liên quan đến vệ sinh thân thể:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom