Guest viewing is limited

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Hẹn hò của ace HQ HAN bẫy chim vào buổi sáng thứ 7 .
Sau 1 hồi loay hoay tìm chỗ cho tớ thì đến lượt các chủ nhân an tọa tại chỗ quen thuộc .

2 cụ lính mới lần đầu tiên đến với ace HQ

Khách chiêm ngưỡng chú CM có bước nhảy Xì Tin của cụ Nam Béo .

Và giao lưu với 2 cụ lão làng .

Sau khi chủ uống cạn cốc nước thì tớ cũng đã lôi được chim trời về gần lồng

Con trong và con ngoài đứng cãi nhau . . :a01: :a01: :a01:

Và đây là cảnh hiếm hoi tại khu vực này .
Anh để cho em ăn chút chuối rồi cãi nhau tiếp nhá . . . :a43: :a43: :a43:

Vướng quá nên nhá toàn phải Vỏ Chuối . . :a01: :a01: :a01:

Đang buôn dưa lê và chết cười với 2 em ở trên thì nghe tiếng chét . Quay lên nhìn thì không thấy bóng chim trời nào cả . :a33: :a33: :a33:
Sau 1 hồi ngồi buôn tiếp ... Phía ngoài xa nghe im bặt . Vơ cái ống nhòm lên ngó thì thấy lông lá bay phất phơ từ chỗ treo lồng bẫy . Chạy vội ra thì bắt gặp 1 em thò đầu vào trong lồng làm cái bị thịt cho chim mồi nó đá . :a36: :a36: :a36:
Hậu quả là chim dính lưới đầu sưng vù và gần như hỏng luôn 1 mẳt . :a24: :a24: :a24:

( 2 Cụ thachthung và DUNG_NHI vừa dắt xe về là em nó nhảy cầu tử ) :a01: :a01: :a01:

Kết thúc buổi sáng đẹp trời và vui vẻ với các ACE .
Xin Gửi tới các cụ 1 số hình ảnh Đẹp trước khi ai về nhà đó . .

Em Mơ của mình đã xong lông và có buổi chào hỏi với em có bước nhảy Xì Tin của cụ Nam Béo . . . :a22: :a22: :a22:

Đảo vị trí nhá . . .

Hẹn gặp lại ACE vào Các ngày cuối tuần tiếp theo . .

Thân chào ...

Chỉnh sửa lần cuối:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
=)) may cho a Minh là e với a Dũng về trước.Vía bớt nặng cái là vào việc được ngay.Rất tiếc em nó có vẻ như đường đời tăm tối.A ráng chăm sóc nó thành 1 hiệp sĩ một pha á ;))

Con Mơ có vẻ đanh đá gớm..Khổ thân cái con chim của lão Béo.Đi rõ xa,cuối cùng thành món tráng miệng cho con Mơ. =))

Lam cuty

Chào Mào Capital
SVC$
0
Các bác đi bẫy thế mà e không biết để di theo cho đỡ bùn!

Sáng nay đang tắm cho chim nhà thì thấy có 2 chú CM lấm la lám lét nhìn trộm ( tường tắm tiên) thế là lồng bẫy mấy tháng nay mới được đưa ra trưng dụng, sau khoảng 30p thì 1 em không kìm nén được sung sướng đành nhẩy vào, còn 1 em nữa không biết thấy bạn gặp nạn sợ hay sao mà đến chiều cũng không thấy quay lại nữa. Chú bắt được chắc vượt ngục nhà bác nào thì phải, yếm đẹp mỗi tội đầu hơi bị hói ( rúc lan lồng).

Nếu bác nào muốn lấy lại thì sáng mai gặp em ở HQ em sẽ trả lại(nói nhỏ nhé nhà hết lồng để nuôi rồi):a24::a24:

neuvaisau

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim dáng đẹp quá. con lồng tròn kia ở đoàn múa ra à anh? chắc chơi hay lắm nhỉ.
con lồng vuông lông hậu môn không được đạt cho lắm.

hjpd0ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
em mơ kinh quá anh ạ đẹp lắm nhưng em kia có vẻ không căng chưa phải là đối thủ chúc mừng

hoangdat

Thành viên tích cực
SVC$
0
hix hix các cụ này đi ko bao giờ thấy alo kêu gọi em một tiếng làm cả ngày ở nhà ko có việc gì mò lên hoàng hoa thám xem có cái gì ko thì chợ ko còn tụ ở đó lại về ngồi nhà chán quá. đề nghị các cụ lần sau có đi cho em bám theo với nha

THĂNGBUGI

" Cùng nhịp đập SVC"
SVC$
0
Cái vụ bẫy lẻ này hóa ra lại có thành quả:a01:..chiều hôm qua được buổi chốn làm đi du ngoạn cùng mấy bác mà về tay không...nhưng bù lại là chú chim 1 mùa được các bác nhận xét rất có triển vọng làm em sung sướng...và dường như khi đi bẫy phải có em chim mái đi cùng thì chim trời mới chịu nhảy cầu tử bác Minh nhỉ:a01:

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Sáng nay cafe một mình
Từng giọt cafe mặn đắng
Sáng nay cafe một mình
Trời chợt đổ mưa thật to
Hix nhìn các bác cafe oánh chim mà thèm,Sáng nay em cũng chuẩn bị đi dợt :a36:thì trời đổ mưa.
Thôi đành cafe một mình,hẹn mai ra HQ thôi:a01:

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0

hehe uống cafe bẩy được chim thú vị nhĩ.mà sao giống chim sẩy quá vậy,lông đít lạt quá
viết bài này xong mình cũng đang chờ một người bạn lên đường bẩy chim tại thánh địa LA VANG hy vọng chuyến đi này có doanh thu.thânk

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Vì điều kiện sức khỏe và vết thương ngày hôm qua . Chú chim mới bẫy đã được Phóng Sinh vào luc 13h trưa ngày hôm nay . Xin chia buồn với Thachthung và mấy cụ đang mong ngóng có chim Tây Hồ . :a33: :a33: :a33:
@hoangdat : Vì anh thấy chú cứ bận bịu lo việc cho ngày lễ 8-3 nên mới có cớ sự như vầy . Lần sau anh đi nhất định sẽ alo trước cho chú . :a01:
@Thangbugi : :a43: :a43: :a43: Biết chim mái có tác dụng tốt như thế thì chú cũng nên sắm ngay 1 con mái có sức khỏe thật tốt để thong dong cùng mỗi khi đi bẫy đê . :a01: :a01: :a01:
@thachthung . . hiệp sĩ 1 pha nà . :a43: :a43: :a43:

@bemaap : Ngoài này ace HQ mới có chỗ cafe cà pháo rất đẹp cụ ợ . Có thể vừa dợt vừa bẫy được luôn . Có thời gian và điều kiện thì em trân trọng mời cụ ra HN với ace một chuyến để được giao lưu và diện kiến cụ luôn nhá ... :a01: :a01: :a01:

dammechim

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi, vui quá nhỉ, vừa dượt chim vừa bẫy được chim, thứ Bảy tuần sau nếu tụ họp cho mình xin chân góp vui. Quan trọng là cho mấy chú chim cưng giao lưu là chính.

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
Hi, vui quá nhỉ, vừa dượt chim vừa bẫy được chim, thứ Bảy tuần sau nếu tụ họp cho mình xin chân góp vui. Quan trọng là cho mấy chú chim cưng giao lưu là chính.

Vâng . Điểm này thường ACE gặp nhau vào sáng Thứ 7 bác àh . Vì nơi đây có không gian và điều kiện rất tốt để dợt và thúc lửa cho chim và cái hay tột cùng mà em khoái nhất của cái thú chơi này đó là được xem chim trời đấu với chim lồng và dài cổ chờ , nghe cái tiếng . . Phạch . . nhìn con chim trời nằm trong lưới và xem những đòn trí mạng mà chim lồng mồi dành cho chim trời . . :a36: :a36: :a36: . Nếu có thời gian và đã biết chỗ rồi thì mong được giao lưu với bác . Vui là chính . . . Phải không bác :a01: :a01: :a01:

Thân chào ...

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em mơ của bác minh kinh quá, nhìn trông thật oai phong :a20::a20::a20:. Vậy là hip hop không ăn được múa dân tộc cổ truyền rồi :a21::a21::a21:. Hôm nào bác quay clip em nó múa cho em xem nhé, nhìn con xì - teen của bác nam béo nhìn trông thê thảm quá, không bật lại được phát nào :a11::a11::a11:

---------- Post added at 01:44 PM ---------- Previous post was at 01:42 PM ----------

Em mơ của bác minh nhìn oai phong quá, chú này chắc kê vào con nào cũng giương cánh phải không anh minh ??? Vậy là nhảy hip hop không ăn được múa cổ truyền rồi, có nhời chia buồn tới bác nam béo nhá :a21::a21::a21:. Các bác chăm đi bẫy ghê, hôm nào có dịp cho đệ đi theo học hỏi kinh nghiệm với

dungnv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cuối tuần trướcc về quê (ở Bắc ninh) em cũng mang con CM đang căng đi bẫy, khu nhà em rất nhiều CM, nhưng chủ yếu đậu trên các ngọn tre hoặc cây bạch đàn cao. tìm mãi mới treo dc lồng bẫy lên! ngồi một lúc thì có 1 con đến đấu luôn. chỉ nhẩy xung quanh mà kô chịu đá lồng! mãi đến trưa thì mới đinh. được 1 tuần là đã ra giọng rồi! dc cái yếm đen và dài. nhưng hậu quả là con CM cũ của em mất lửa vì khi sập lưới chim trời dẫy nhiều quá! làm CM cũ sợ, phi ầm ầm! rụng mất mấy lông cánh và lông đuôi! hic hic. dẫu sao cũng an ủi vì dc chiến lợi phẩm! khu em rất nhiều CM. Có bác nào biết chúng thường làm tổ ở đâu ko? em chưa nhìn thấy tổ cm bao giờ cả.

thaicntn

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh chị vùa ngồi cafe vùa bẫy được chim hay quá.anh longkucku mang nhóc sài gòn đi và mang bẫy gáy đi không biết có thu phục được tù binh nào không ạ:a44::a44:

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con mơ của bác trông oai phong thật, nhưng bác hơi sơ ý cái cửa lồng đóng ko sát, chắc là khi mở áo lồng ra nó bị vướng theo wá. Lần sau nhớ cẩn thận hơn nha bác nhỡ vừa treo lên chưa kịp yên vị th
ì nó vù ra ngoài thì nguy:a43: :a43: :a43:

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0
các bác đi bẫy chim vui quá. Các bác xem núc nào tổ chức cho ae hải phòng đi bẫy cùng với biết đâu ae hp lại có 1 cụ Tây Hồ về nuôi

Đại Vũ

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xem anh em Cafe bẫy chim thích thật,uống Cafe chờ chim sập bẫy thật thú vị.Bác nào có con Mơ trông thật oai vệ nhìn mà mê

Chim_Co_Lan

Thành viên mới
SVC$
0
em chào các bác
em là thành viên mới , em cũng mới lựa được 6 bác CM em rất muốn giao lưu trao đổi cùng anh em để học hỏi kinh nghiệm và tham gia các họa động của hội chim CM HN, rất mong được các ace kết nạp, mọi thông báo về các hoạt động vui lòng gửi giúp em vào hòm mail haoleviet@gmail.com
em xin cảm ơn

minhhp

Riêng một góc trời ...
SVC$
0
em chào các bác
em là thành viên mới , em cũng mới lựa được 6 bác CM em rất muốn giao lưu trao đổi cùng anh em để học hỏi kinh nghiệm và tham gia các họa động của hội chim CM HN, rất mong được các ace kết nạp, mọi thông báo về các hoạt động vui lòng gửi giúp em vào hòm mail haoleviet@gmail.com
em xin cảm ơn

Trước hết xin thay mặt BQT . Chào mừng bạn tham gia diễn đàn (Ngôi nhà svcviệtnam thân yêu) . Cảm ơn bạn đã quan tâm đến HQ HAN .
Cũng như tất cả các thành viên khác , mới tham gia diễn đàn cũng như mong muốn là thành viên của HQ Hà Nội . Để giao lưu học hỏi , trao đổi nghề chơi cũng như sinh hoạt với ACE của HQ bạn cần và nên biết 1 số quy định cũng như các ACE đã và đang tham gia sinh hoạt tại HQ .
Để có được đầy đủ thông tin , hình ảnh cũng như quy định của HQ bạn tham khảo thêm tại đây :
Hội Quán svcvietnam tại H? Nội - Hoi Quan svcvietnam tai Ha Noi - Diễn Đ? n Sinh Vật Cảnh Việt Nam

Để đăng ký thành viên của HQ bạn có thể tham khảo tại đây :
Diễn Đ? n Sinh Vật Cảnh Việt Nam

Rất vui được quen và gặp mặt bạn trong 1 ngày gần đây . Những người có chung niềm đam mê svc nói chung và giọng hót loài chim Chào Mào nói riêng .... Vui là chính :a01: :a01: :a01:

Thân chào ...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom