Guest viewing is limited

cvy922608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sau một thời gian hì hục với cưa, khoan..... Nay chiếc lồng đầu tiên đã hoàn thành. Thân mời ACE trong Diễn đàn "chiêm ngưỡng"!

Và cũng rất mong nhận được sựu đóng góp ý kiến của ACE để cái thứ 2 được hoạn thiện hơn.
Thân chào!

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...đầu tay mà làm thế này là chuẩn rồi...tôi thích cái cửa lồng...đơn giản mà vẫn đẹp...cám ơn a cvy922608 đã chia sẻ

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Thật ra mà nói nuôi con CM lồng đơn giản gọn vừa tốt thì đã nuôi được rồi, ăn thua con chim có tốt hay không thôi :D

Hình em tơ trong lồng thì chắc là 1 trong 2 em tơ Sơn Trà ngày nào? Hình như cầu trên có vẻ sát với nan lồng và em ý đứng và cọ đuôi vào nan lồng? Nếu có bạn nên chỉnh chuyển sao cho phù hợp vì... ít tháng nữa khi nó thay lông mà và đuôi vậy thì hư đuôi hic mệt lắm. Vì chăm con chim vào mùa thay lông đặc biệt mùa lông đầu rất quan trọng. Chim thay tốt lông, ra đẹp thì cũng mãn nguyện phần nào.

Cái móc lồng: móc này mình biết.... đợt vừa rồi về có thấy loại này khá mỏng dễ co giản ra theo thời gian và treo thời gian không để ý nó giản hoài tệ thì rơi lông... không tệ thì hic mất thẩm mỹ. Bạn đầu tư cho cái móng dày cứng hơn tí cho an toàn. Cái móc ngó vậy chớ không kém phần quan trọng.

Thân mến và chúc mừng bạn!

Bạch Đề

cvy922608

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bác Bạch Đề và Longngahn đã góp ý.
Đúng như bác Bạch Đề nói, chú tơ trên là một trong hai con tơ Sơn Trà hôm trước em đưa lên DD. Nuôi 2 chúng nó từ nhỏ nên em cũng muốn tự tay làm cho bọn chúng 2 cái "nhà" đấy mà.
Cái cầu trên em đã chỉnh lại rồi, hiện giờ đuôi không chạm nan, không biết khi thay lông xong đuôi có dài ra thêm không nữa. Nếu có thì em chỉnh tiếp!:a08:. Còn cái móc trong hình trông có vẻ mỏng nhưng ở ngoài em thấy cũng cứng, treo thấy ok anh ạ.
Hiện em đang làm tiếp cái thứ 2 bằng gỗ Kiền Kiền - 19 nan - nan lồng thì đang xử lý (ngâm dầu máy may và đang hơ khói bếp). Bộ khung có cần ngâm dầu không nhỉ???
Khi nào lên khung xong em đưa lên ACE xem và góp ý nhé!:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom