Guest viewing is limited

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Trong chủ đề: chào mào sau khi đi thi về ngưng hót???
Tài khoản vi phạm: trungarmani
Lỗi vi phạm: Lăng mạ, xúc phạm đến thành viên khác...
Số điểm lỗi: 1
<font color="red"><b> Bạn chú ý: Nếu lỗi vi phạm của bạn là 02 lỗi, bạn sẽ bị khóa tài khoản 10 ngày.</b><font></br>
<font color="red"><b> Bạn chú ý: Nếu lỗi vi phạm của bạn là 03 lỗi, bạn sẽ bị khóa tài khoản 30 ngày.</b><font></br>
</br>

Chủ đề thông báo phạt lỗi:

Lý do phạt lỗi vi phạm:
bạn cẩn trọng lời nói khi tham gia diễn đàn, phát biểu như bạn không có tính cách xây dựng chia sẻ cho thành viên, nội dung như vậy không tôn trọng thành viên khác.

Nguyên văn bài viết vi phạm:
con này e mua lại trước khi thi khoảng 1 tuần gì đó lúc đó ,nó vẫn ăn cám hoa quả do chủ trước làm,
sau khi thi xong về nhà nó đã thôi hót rồi, cám cũ lại hết nên e chuyển sang cám mới của e, vậy coi như là e chuyển cám sau khi thi,
-- em có mua đồng thời 2 con chim đấu cũng ngang nhau, cả 2 con trước đấy đều ăn cám hoa quả ( tức là cám có trộn thêm hoa quả sấy khô ) nhưng một con không đem đi thi thì sau khi chuyển cám thì vẫn hót bình thường thậm chí có phần xung và mau mỏ hơn lúc đầu, còn con đem đi thi thì lại có chiều hướng đi xuống như đã nói trên

-- còn cám e làm thêm thì là cám nhạt cơ bản mua trên Tăng Bạt Hổ, về trộn thêm với thức ăn bổ xung ( loại giữ màu lông đỏ -bán trên cửa hàng SVC VN online) , kèm thêm với bột mai mực và vỏ trứng gà , dế khô và cào cào khô dã nhỏ trộn thêm vào cám cho chim ăn kèm
còn đồ tươi thì trong thời gian này e không cho ăn sâu, mà chỉ tăng nhiều hoa quả như chuối tây, táo tầu, cam, nho, các loại này thay đổi liên tục theo tuần ( chủ trước ít cho ăn hoa quả )

a xem có vấn đề gì không ạ, con của e là con số 39 trong lồng tang trống TQ, treo phía bên ngoài cùng và hạ giàn ở vòng 3 ạ
tot nhất là đem đi thịt thôi..kha kha chúc moi ng năm mới vui vẻ nhé

XR-250

Thành viên tích cực
SVC$
0
xin lỗi các Mod, đấy là e trai e , nó tên Trung, 2 anh e dùng 2 máy khác nhau, nên nó chỉ nói đùa e thôi mà, các mod nương tay cho,

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Cảm ơn bạn đã đính chính!
Mình chỉ để thời hạn, sau 1 tháng nó sẽ tự động rút đi.

Vì chỗ quen biết nhau anh em cho nên đôi khi vào DĐ cũng gây ra những hiểu nhầm, tuy nhiên là diễn đàn có tính cách công cộng và quy định của diễn đàn, hihi anh em cũng phải chia sẻ hài hòa như bao thành viên khác bạn à.

thân,

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom