quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình cũng chơi khuyên lâu và cũng nghe nói rất nhiều về khuyên xanh nhưng vẫn chưa bao giờ từng thấy khuyên xanh như thế nào cả. Nếu ai có hình ảnh hai chú khuyên xanh và vàng thì post lên cho mình tham khảo với. Đặc điệm nghe nói khuyên xanh khi thay lông ăn uống đủ chất thì màu lông của nó cũng giống khuyên vàng nên rất khó phân biệt phải ko. Mong được chủ topic và mọi người giúp đỡ.

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15: 99% đa số khuyên trong diễn đàn đềul à khuyên xanh mà bác

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
vậy sao mình thấy nó giống với khuyên mình đang nuôi không lẽ cũng là khuyên xanh sao. Bạn có thể cho 2 hình ảnh cụ thể được không(chim qua thay lông nhiều mùa chứ không phải khuyên bổi nhé). Thanks

tannhi

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì vàng với xanh ko quan trọng chỉ cần chúng líu hay là được rùi

ticana

"Panda yêu"
SVC$
0
Chào bạn quang_khuyen !

Đây là hình chụp khoen vàng và xanh của mình,hình hơi mờ hehe

Khoen vàng

Khoen xanh

Con khoen vàng của mình thay lông xong nhìn vàng dữ lắm nên còn dễ nhận biết với lại khoen mắt nó to hơn khoen xanh.Còn 1 điểm phân biệt là nghe tiếng kêu.Mình diễn tả hơi dân dã chút :
Tiếng chép nhỏ : khoen vàng kêu chíp chíp chíp như gà con,khoen xanh keu tè tè tè như đang bắn súng :a25:
Tiếng chép lớn : khoen vàng kêu giọng hơi rè,ko đanh còn khoen xanh kêu giọng lớn nghe chát chát rất đã.
Con khoen xanh của mình do ông cậu cho,đc 3 mùa rồi nên chắc ko phải khoen xanh thay lông nhiều màu lông ngả sang vàng rồi.
Vài kinh nghiệm mới học đc có gì ko đúng ae góp ý nhé.Thân.
P/S : hôm bữa lên Akara coi chim thấy con hoàng khuyên rất đẹp và tiếng kêu của nó nghe rất vui,tiếc là chưa nghe nó líu :D

Chỉnh sửa lần cuối:

quang_khuyen

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn bạn ticana nhưng sao mình thay con khuyên xanh của bạn giống với mấy con khuyên ở nhà mình vậy. Để lúc nào mình post hình lên bạn nhạn xét giúp nhé.

ticana

"Panda yêu"
SVC$
0
Heheh hôm nay rãnh ngồi canh me thu tiếng chép của khoen xanh,bạn nghe thử coi giống tè tè tè ko :a24:

V0001.mp3

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom