Guest viewing is limited

tombraider

Thành viên mới
SVC$
0
Nuôi rùa để tạo vận may

Theo Phong thủy, rùa là con vật mang lại may mắn và sự bảo vệ cho gia đình. Vì vậy, để thu hút tài lộc, vận may vào nhà, bạn có thể nuôi rùa. Thời phong kiến Trung Quốc, những gia đình giàu có, quan lại đều có ao rùa. Tại Malaysia, có thể nhìn thấy ao rùa trong đền thờ Kel Lok Si ở đồi Penang và ở cao nguyên Genting.

Rùa được xem là con vật linh thiêng mang lại điềm lành và có năng lực bảo vệ rất mạnh. Vì vậy, bất cứ ai nuôi rùa cũng đều có thể hưởng được sự may mắn do rùa mang lại.

Muốn nuôi rùa, hãy mua một cái chậu bằng gốm sứ có đường kính khoảng 20cm. Đổ nước đến nửa chậu và đặt một hòn đá nhỏ ở giữa để rùa vừa có thể ở trong nước, vừa bò lên hòn đá trên mặt nước.
Nên thay nước ba lần mỗi tuần. Nếu sử dụng nước máy thì nên để nước ra ngoài một thời gian giúp cho chlorine bốc hơi hết trước khi thay nước trong chậu. Thức ăn của rùa bao gồm các loại cá nhỏ hoặc rau xanh.

Không cần thiết nuôi nhiều rùa, chỉ nuôi một con là được vì số 1 là số của hướng Bắc, là hướng hợp với rùa. Do đó, về mặt Phong Thủy tốt nhất chỉ nên nuôi một con và đặt chậu ở hướng Bắc. Nếu rùa chết, bạn không nên lo lắng, chịu khó thay ngay con khác. Lý do là rùa chết tức đã làm xong nghĩa vụ bảo vệ gia đình bạn.

Xin chúc mừng các bác nuôi rùa:a01:

de choat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
oh, bài viết của bạn thật hay. nhưng bạn co thể cho mình biết thêm mình có thể nuôi loài rùa nào k?hay tất cả đều hợp với Phong Thuỷ? giống rùa cạn có được không bạn? mình cũng muốn nuôi 1 chú. nhưng mình k biết cách nuôi thế nào cho rùa sống khoẻ và tìm mua rùa ở đâu?

achn_vn

"thổ đồng gáy đêm"
SVC$
0
Ôi, em cũng vừa bị chết 1 em rùa. Đang tiếc ngẩn ngơ đây, hoá ra là nó đã làm xong nhiệm vụ bảo về mình rồi tịch hả bác. Mai lại phải kiếm chú khác nuôi vậy

SVC$
0
Trong Nam thì không biết ở đâu bán rùa nhỉ nghe anh Tombraider nói về Rùa cũng ham hii không biết loại rùa nào dễ nuôi và dễ sống chút nhỉ ? anh nào biết chỉ dùm với Thân !!!

coi77

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nuôi rùa để tạo vận may

Theo Phong thủy, rùa là con vật mang lại may mắn và sự bảo vệ cho gia đình. Vì vậy, để thu hút tài lộc, vận may vào nhà, bạn có thể nuôi rùa. Thời phong kiến Trung Quốc, những gia đình giàu có, quan lại đều có ao rùa. Tại Malaysia, có thể nhìn thấy ao rùa trong đền thờ Kel Lok Si ở đồi Penang và ở cao nguyên Genting.

Rùa được xem là con vật linh thiêng mang lại điềm lành và có năng lực bảo vệ rất mạnh. Vì vậy, bất cứ ai nuôi rùa cũng đều có thể hưởng được sự may mắn do rùa mang lại.

Muốn nuôi rùa, hãy mua một cái chậu bằng gốm sứ có đường kính khoảng 20cm. Đổ nước đến nửa chậu và đặt một hòn đá nhỏ ở giữa để rùa vừa có thể ở trong nước, vừa bò lên hòn đá trên mặt nước.
Nên thay nước ba lần mỗi tuần. Nếu sử dụng nước máy thì nên để nước ra ngoài một thời gian giúp cho chlorine bốc hơi hết trước khi thay nước trong chậu. Thức ăn của rùa bao gồm các loại cá nhỏ hoặc rau xanh.

Không cần thiết nuôi nhiều rùa, chỉ nuôi một con là được vì số 1 là số của hướng Bắc, là hướng hợp với rùa. Do đó, về mặt Phong Thủy tốt nhất chỉ nên nuôi một con và đặt chậu ở hướng Bắc. Nếu rùa chết, bạn không nên lo lắng, chịu khó thay ngay con khác. Lý do là rùa chết tức đã làm xong nghĩa vụ bảo vệ gia đình bạn.

Xin chúc mừng các bác nuôi rùa:a01:

Bác lấy bài ở đâu thì đề rõ nguồn nhé! Ko nhầm thì đây là bài của tôi trên ABV, do tôi sưu tầm và chọn lọc ra.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn tombraider,
và mình xin hỏi là bài này bạn sưu tầm từ đâu? Hay là tự tham khảo rồi viết lại.
Nếu bạn lấy từ trang web nào mong bạn cho nguồn của trang web đó.
Mong bạn hồi âm lại cho, khi có thông tin rõ tôi sẽ xoá đi tin này.

cảm ơn bạn!

moivaonghe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
rùa mà muốn mua thì dễ thôi ở Hải Phòng cứ chủ nhật các bác có thể ra chợ Hàng là có đầy ra ấy mà em cũng muốn nuôi một con nhưng mà thấy bảo là nuôi rùa khi chết thì đen lám đấy vì rùa thuộc dòng giồng nhà thần nên không được nuôi em chỉ tham khảo như thế thôi các bác nên suy nghĩ kỹ trước khi chọn nuôi rùa nhe :D

genta

to be or not to be
SVC$
0
Trong Nam thì không biết ở đâu bán rùa nhỉ nghe anh Tombraider nói về Rùa cũng ham hii không biết loại rùa nào dễ nuôi và dễ sống chút nhỉ ? anh nào biết chỉ dùm với Thân !!!
em ra chợ cá ở Lý Chính Thắng - Nguyễn Thông có bán đó. nuôi rùa Brazil hay còn gọi là rùa tai đỏ là dễ nhất, mà lại rẻ nữa. con nhỏ cỡ ngón chân cái chắc cỡ 20-25K. nó là loại ăn tạp. cá mồi, tép, xà lách là nó ăn hết, không kén chọn

Chỉnh sửa lần cuối:
SVC$
0
Cám ơn anh Gen nhiều hii anh ở múc dưới VL mà biết trên này ở đâu bán Rùa em khâm phục thiệt đó kakaka Thân !!!

chuatebongtoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihihihi..........trước đay mình đem về nhà 1 chú rùa thì mẹ mình bảo ko nên nuôi rùa trong nhà, vì nhà làm ăn nuôi rùa thì làm ăn châm như rùa..... giờ bít dc thông tin này mình cảm ơn bạn nhiều thanks.......

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom