huucong2703

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nó được hơn 1 năm lồng rồi!
<table id="ncode_imageresizer_warning_1" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">Ảnh này đã được điều chỉnh lại kích thước. Ấn vào đây để xem ảnh nguyên bản. Ảnh nguyên bản có kick thước 2048x1536 .</td></tr></tbody></table>

Cách đây 2 tháng thì hót căng và dài lắm nhưng cả tuần nay rồi không thấy mở miệng! Kè mái vẫn vẫy cánh nhưng nghe mái xùy thì chỉ kêu khẹt khẹt! Em vẫn cho nó ăn uống bình thường, mồi tươi đều đặn. Mong các bác tư vấn làm sao cho em nó hót lại như trước! Thank's các bác nhiều!
Thêm 1 số hình của em nó!
<table id="ncode_imageresizer_warning_6" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">Ảnh này đã được điều chỉnh lại kích thước. Ấn vào đây để xem ảnh nguyên bản. Ảnh nguyên bản có kick thước 2048x1536 .</td></tr></tbody></table>

<table id="ncode_imageresizer_warning_4" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

Thế này đã được gọi là đầu xà chưa các bác!

<table id="ncode_imageresizer_warning_3" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

<table id="ncode_imageresizer_warning_5" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

Thời tiết nắng quá! Em nó há hết cả mồm ra để thở chứ không phải hót hét gì đâu!

<table id="ncode_imageresizer_warning_7" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">
</td><td class="td2">Ảnh này đã được điều chỉnh lại kích thước. Ấn vào đây để xem ảnh nguyên bản. Ảnh nguyên bản có kick thước 1536x2048 .</td></tr></tbody></table>

Có vẻ như em quấy rầy nhiều làm nó bực mình thì phải!

<table id="ncode_imageresizer_warning_2" class="ncode_imageresizer_warning" width="800"><tbody><tr><td class="td1" width="20">

Cảm ơn các bác đã đọc bài! Rất mong nhận được tư vấn của các bác!:a44::a44::a44:

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Theo bạn miêu tả , Chim k hót chỉ kêu khẹt khẹt khi thấy mái . Khả năng em nó bị khàn tiếng trong thời tiết nắng nóng này . Còn về My thì mình thấy con này mặt mũi rất hiền . Nuôi 1 năm rồi mà có vẻ chưa được căng cho lắm . Chim chơi hót thì ok . Còn đấm đá e k tiện . Vệ sinh lồng chưa được tốt lắm .:a32: . Chim này non rừng .
Vài chút hiểu biết e có gì sai sót mong bỏ quá cho .:a45:
Thân !

tuancodoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo bạn miêu tả , Chim k hót chỉ kêu khẹt khẹt khi thấy mái . Khả năng em nó bị khàn tiếng trong thời tiết nắng nóng này . Còn về My thì mình thấy con này mặt mũi rất hiền . Nuôi 1 năm rồi mà có vẻ chưa được căng cho lắm . Chim chơi hót thì ok . Còn đấm đá e k tiện . Vệ sinh lồng chưa được tốt lắm .:a32: . Chim này non rừng .
Vài chút hiểu biết e có gì sai sót mong bỏ quá cho .:a45:
Thân !
con này chim phủ mỳ, mất lửa thì khó mà lấy lại lửa lắm bạn ạ.

T

tinhhoami

Guest
chim hoami phủ mì là sao các bạn,mình ko hiểu lắm . giúp mình với nhé cảm ơn nhiều

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
Chú này mỏ mỏng hót hét 1 mình thì chắc là nhất mẹ nhì con rồi:a01:, nhưng đem đi dượt thôi chứ đừng nói đấu đá chưa chắc đã dám kêu chứ đừng nói hót ( em này quá hiền và tảng đầu gồ cao nhìn khiếp quá, chân thì khô và gầy, họa thì không rõ nét, tướng chim không được đẹp, nhìn hoa trên người chú chắc lâu có lửa )

Có vài lời góp ý chân tình nếu không phải mong bỏ quá.

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn lấy một viên than hồng (đang cháy đỏ rực nhé) bỏ vào trong cóng nước khi nào hết khói thì gắp viên than ra cho chim uống cái nước đấy, cho uống độ 3 ngày hết khàn ngay (Mình đi công tác vùng dân tộc Mèo họ bày cho cách đấy)

susu5207

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho hỏi làm sao biết chim già rừng và non rừng thế?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom