hanoiact

Thành viên mới
SVC$
0
Tôi mới tậu một em khuyênkhas đẹp dáng theo người bán hàng bảo thế. Và cũng theo họ thì con này là mơ đầu cánh là loại tương đối hiếm, nhưng mang về ông hàng xóm lại nói là không phải vì chân nó đen thì không thể là con chim mơ,vết mơ chỉ là do người nào đó tạo ra thôi. Thật chả biết thế nào, các bác tư vấn với???

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Tôi mới tậu một em khuyênkhas đẹp dáng theo người bán hàng bảo thế. Và cũng theo họ thì con này là mơ đầu cánh là loại tương đối hiếm, nhưng mang về ông hàng xóm lại nói là không phải vì chân nó đen thì không thể là con chim mơ,vết mơ chỉ là do người nào đó tạo ra thôi. Thật chả biết thế nào, các bác tư vấn với???

chào bác! với vấn đề này thì khó mà giải thích cặn kẽ khi ko có hình ảnh bác ạ.
rất mong bác cho anh em chiêm ngưỡng em nó để anh am cùng nhau chia sẻ và góp ý kiến của riêng mình,như vậy mới có câu trả lời chính xác đc bác ạh!
rất mongcon chim của bác là chim xịn!
thân chào !
cuong01:a15::a15:

liu xoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chân hồng mỏ hồng..cũng còn tùy bạn ah, mơ đầu với cánh hay là mơ đầu cánh thôi, nếu như là mơ đầu cánh thì chắc k phải mơ rồi vì đôi khi chim thiếu chất cũng bị như vậy mà..nhưng cũng rất mong đó là mơ.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Trước tiên muốn biết nó có phải là khuyên mơ hay không thì bạn nên post hình lên để anh em có thể nhìn thấy được. Hai nữa là chủ quán nói nhưng không biết là chủ quán đó có quen thân với bạn không? có đáng tin cậy không? vì mơ bây giờ mà không biết thì dễ bị lừa lắm. Họ có thể nhuộm, có thể tẩy lông để cho lông đó được trắng ra. Nhưng những biện pháp đó cũng có thể phát hiện được. Nếu là nhuộm thf dùng cồn để chấm vào vết trắng thì màu sẽ bị mất đi, còn nếu bị tẩy trắng thì màu lông sẽ có cảm giác bị khô và xơ, màu không được trắng tinh và không có độ bóng. Còn nói về khuyên mơ phải có mỏ hồng chân hồng thì không đúng, có những chú chỉ có mỏ hồng, chân hồng mà không phải mơ còn có những chú chỉ có màu trắng ở cánh, đuôi mà không có mỏ hồng chân hồng vẫn là mơ. Đặc biệt có chú Mơ xước thì không có tý trắng nào trên lông mà chỉ có những sợi lông dài hơn bình thường và điểm xuyết là những sợi màu vàng trên người vẫn gọi là mơ. Mình đã được chiêm ngưỡng nhiều chú như thế rồi nên các bạn hãy cẩn thận. Với lại không có chú chim Khuyên Mơ nào mà người ta lại bán đi đơn giản thế đâu trừ những người không biết gì. Còn người bán hàng đã nói như thế là người biết chuyện mà lại bán dễ dàng như thế thì bạn phải xem lại. Tuy nhiên mình vẫn hy vọng bạn sở hữu một chú mơ thực sự. Đó là một cơ duyên vô cùng may mắn mà cả triệu người mới có một. Đôi lời theo kinh nghiệm có gì không phải mong được lượng thứ. Chúc các bạn có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

hocon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ảnh bây giờ cũng ko thể giải quyết được vì mơ mận còn kiểm chứng qua mùa thay lông bạn ạ. nếu mơ cánh thì nhạn biết rõ nét nhất, còn mơ phần lông măng thì còn phải theo dõi dài dài. như bác nói trên là đầu cánh chấm trắng thì có thể do mơ thật nhưng chỉ là tuyết phủ thôi nhưng có khi do bị thúc lông, con chim phải mọc lông ra 1 cách ép buộc ( ví dụ: nhổ lông nó đi) nên lúc đó lông sẽ có đốm trắng sau 1 thời gian sẽ hết. còn mơ cánh như thế thì phải xem sống cánh có trắng ko (như cánh con ngan ý ạ) là chuẩn. nhưng cứ mua chim về là tốt rồi bác ạ. chúc bác thành công với sự đam mê chim cò.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom