xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các pro cho em hỏi liệu có khi nào mấy em khuyên do ăn thức ăn hoặc bị rét quá nên bị mất đy giọng hót không ạ?Dạo này em khuyên nhà em giọng cứ như cái loa ze vậy :a17::a17::a17::a17: làm sao cho em nó lấy lại phong độ bây giờ. Các bác giúp iem với ạ:a19::a19::a19:

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phải công nhận cái này khá là khó mình đã dính vài lần mà chưa lần nao rút được kinh nghiệm có lần mua 1 em khuyên mộc ở trên bưởi về đi đường không sao về đến nhà được 2 hôm thì bỗng nhiên mất giọng cứ khe khé nản quá em thả luôn !! khả năng do gió thay đổi thời tiết !!

xakutara233

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
phải công nhận cái này khá là khó mình đã dính vài lần mà chưa lần nao rút được kinh nghiệm có lần mua 1 em khuyên mộc ở trên bưởi về đi đường không sao về đến nhà được 2 hôm thì bỗng nhiên mất giọng cứ khe khé nản quá em thả luôn !! khả năng do gió thay đổi thời tiết !!

^^ bác ở đâu hn vậy ạ iem ở chỗ gần bến xe nam thăng long cung đi học qua bưởi mua cám suốt :a08: bít đâu gặp nhau roài cung nên :a28::a28:

dinhcoc

Mê chim nên chăm học về chim...
SVC$
0
Các pro cho em hỏi liệu có khi nào mấy em khuyên do ăn thức ăn hoặc bị rét quá nên bị mất đy giọng hót không ạ?Dạo này em khuyên nhà em giọng cứ như cái loa ze vậy :a17::a17::a17::a17: làm sao cho em nó lấy lại phong độ bây giờ. Các bác giúp iem với ạ:a19::a19::a19:
khuyên bị khàn ko phải do thời tiết đâu bạn ạ,thường là do cám ẩm mốc và nước uống bẩn,hay làm cho chim bị đi ỉa và mất giọng,:a19:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0
nói chung khuyên-các loại chim khác bị mất giọng có nhiều nguên nhân,cũng có thể do ốm đau,do đk thời tiết,do môi trường sống,do vệ sinh lồng k sạch sẽ(chim ăn thức ăn bẩn do rơi xuống đáy lồng),do cám mốc,hoa quả để lâu bị ôi thiu...và cũng khó giải quết vấn đề này,cũng có con chữa khỏi có con k,nhưng nuôi chim làm sao cho nó khoẻ mạnh là nó tự hết là tốt nhất,vì chim vk rất yếu ta cho dùng kháng sinh không đúng liều và thiếu hiểu biết thì chim rất hay bị chết.đối với chim vk khi bị mất giọng bạn thử cho 1 ít C sủi vào cóng nước cho chim uống vài ngày xem sao?cách này mình cũng thử và thấy rất hiệu quả đấy.thân!

max_tomato

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
VK bị khàn không fảii do thời tiết đâu bạn, có khi là do cám bạn cho ăn có độ dầu cao wá làm cho chim khàn tiếng hay là chim chưa có lữa cũng bị khàn nữa .

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim mộc về nuôi chỉ cho ăn loại cám bình thường (khoảng 15K/lạng).
Chim đã đứng lồng và ăn cám tốt thì cho ăn loại tốt hơn tí (khoảng 25K/lạng).
Thường xuyên kiểm tra cóng cám xem có bị ẩm.
Nước uống thì tốt nhất nên cho uống nước tinh khiết vì nước máy không tin được đâu clo nhiều----bẩn... được như thế thì từ chim mộc đến chim líu không bao giờ sợ mất dọng.

nammon0401

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nguyên nhân khuyên mất giọng cũng có nhiều vấn đề lắm, thời tiết ẩm mốc các bác nên chú ý đến lồng trại sao cho sạch sẽ. Trời lạnh thì nên cho khuyên chút mật ong, hoa quả nên tập trung cho khuyên ăn cam quýt nho như vậy khuyên sẽ ổn thôi. Chúc các bác thành công

lenga

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng hay gặp trường hợp khuyên bị mất giọng.nhưng chăm bẵm em no thời gian la em nó lai giong thôi mà.minh cho ăn cam khoang 1 tuần la ok

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom